Announcement

Collapse
No announcement yet.

Đồng phục UIT - cần hay không

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Mặc đồng phục thì không phân biệt giàu nghèo giữa các tầng lớp học sinh thì tốt và văn minh chứ sao..Nhưng đừng có biến tướng nó thành lợi nhuận là được

Comment

như thế này cho có phong cách
      :byebye: If life were predictable it would cease to be life, and be without flavor. :byebye:

Comment

Mình thích sự năng động, vì thế không nên quá gò bó, khuân mẫu, hãy tạo cho các bạn sự thoải mái, không cần nhất thiết đi đâu cũng diện áo UIT, đâu cần phải điều đó. Đôi khi chỉ vài ý kiến của mấy bạn bên đoàn thể mà ép cả trường phải theo, như vậy là vì sinh viên hay là vì gì.

Comment

Dẹp cái thớt này đi, tào lao bí đao, chả có gì bàn luận điều mà ai cũng biết :doubt:

Comment

Originally posted by Bachienbeo View Post
            Mặc đồng phục thì không phân biệt giàu nghèo giữa các tầng lớp học sinh thì tốt và văn minh chứ sao..Nhưng đừng có biến tướng nó thành lợi nhuận là được
            Đại học r chứ ko fải là fổ thông nữa đâu bạn, khi vào đh thì ý thức của bạn là tự giác, độc lập, ko fải để thúc ép fải mặc đồng fục như vậy, còn như bạn bảo ko fân biệt giàu nghèo văn minh thì mình nghĩ chưa đúng lắm, bạn mặc tự do thì bạn có thể thể hiện cá tính của bạn, bạn ăn mặc theo fong cách riêng của bản thân nhưng bạn vẫn giữ ý thức kín đáo là ok r

Comment

mình là mình củng không thích bị gò bó về chuyện ăn mặc. lớn rồi thì để họ tự quyết định chứ miễn sao không phản cảm là được.

Comment

dạ thưa thầy bây giờ thì chưa. nhưng biết đâu năm sau lại có thì sao thầy ? em thấy trường mình có nhiều quyết định kiểu như "bút sa gà chết" lắm thầy.
                Nhân cái vụ đồng phục đang nóng nên các bạn ấy lấy ra khảo sát ý kiến sinh viên xem như "đánh đòn phủ đầu".

Originally posted by hiepnt View Post
                Tưởng có thông báo ép mặc đồng phục, đi đầu tư bán áo :happy:

Comment

LHQC

Collapse
                Working...
                X