Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cuộc thi Lập trinh thuật toán

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

thôi ạ...em chả biết làm zới lại đang thi nên cũng hổng có thời gian đâu anh Quốc ạ hé hé

Comment

Originally posted by 10520061 View Post
      anh Trường An cho em hỏi thêm nhé,
      vậy câu 3

nếu sài long thì nó sẽ bị tràn, anh có thể gợi ý cho em 1 chút không
      long long

Originally posted by 10520180 View Post
      thôi ạ...em chả biết làm zới lại đang thi nên cũng hổng có thời gian đâu anh Quốc ạ hé hé
      Bài này em làm 20 ~ 30 phút là xong 4 bài, nhanh hơn 1 ván dota. Nếu em code toàn bộ 4 bài được dưới 5 phút (mỗi bài 1 phút) thì a mời em chầu nước OK ? (Cái này gọi là luyện tập kỹ thuật first blood cho Olympic ) ) Dứt điểm bài 1 phải nhanh và gọn
      Last edited by 09520019; 14-11-2011, 13:00.
      Khoảng cách giữa bạn và ước mơ của bạn là bao xa ?

Comment

đăng ký như thế nào vậy các bạn

Comment

Originally posted by 10520282 View Post
          đăng ký như thế nào vậy các bạn
          Nộp bài vòng loại = đăng ký

Comment

Các bạn lưu ý không được sử dụng visual studio làm bài. Vì VS sử dụng bộ biên dịch khác với trình biên dịch g++ của chương trình chấm. Các bạn có thể sử dụng các IDE như Dev-cpp, eclipse c++, c-free vì nó sử dụng trình biên dịch g++. Và một số lưu ý như sau: chỉ xuất kết quả, không nên xuất những câu gợi ý như: cout <<"Nhap n: "; ... file bài làm không được có include <conio.h> và lệnh getch();

Comment

Originally posted by 08520581 View Post
              Các bạn lưu ý không được sử dụng visual studio làm bài. Vì VS sử dụng bộ biên dịch khác với trình biên dịch g++ của chương trình chấm. Các bạn có thể sử dụng các IDE như Dev-cpp, eclipse c++, c-free vì nó sử dụng trình biên dịch g++. Và một số lưu ý như sau: chỉ xuất kết quả, không nên xuất những câu gợi ý như: cout <<"Nhap n: "; ... file bài làm không được có include <conio.h> và lệnh getch();
              Anh Quốc ơi đưa cái lưu ý đó kèm với lưu ý là nhập xuất ra màn hình hay ra file đi chứ em thấy nhiều bạn nhập xuất bằng file lắm. Nếu đc thì để lên lưu ý kèm với cái đề bài đó

Comment

xài code block thì đo time như thế nào z anh An ?
                Nếu bạn không đủ giỏi, đừng cố đi ngược đám đông.

Comment

Originally posted by 11520126 View Post
                  xài code block thì đo time như thế nào z anh An ?
                  Code:
                  Process returned 0 (0x0)   execution time : 0.700 s
                  Press ENTER to continue.
                  Code::blocks đó, nó tự thông báo và không close terminal cho đến khi user nhấn enter, có luôn thời gian chạy.

Không việc gì người lập trình phải tự dừng chương trình của mình bằng getchar (hay phiên bản trái chuẩn mà không hiểu sao ai cũng xài là getch) cả. Hoan hô BTC, cấm phứa conio và getch là sáng suốt.

Comment

Anh cho em hỏi file Input và Output đuôi là gì ạ ? file *.bin hay file *,txt
                    -có phải *.txt không anh ? Nếu vậy thì em xài:
                    # include <fstream>
                    char str[20];
                    ifstream IN("Input.txt");
                    IN>>str;
                    để đọc số cỡ 10^18 có được không ạ hay bắt buộc phải đọc vào biến kiểu số ? ( tại em thấy anh bảo không được xài lênh getch() - lo xa một chút ấy mà)

Anh Quốc hồi âm sớm nghe em định nộp bài nhưng chưa biết nên nộp bài kiểu số hay kiểu char[] !!!

Comment

Nhập xuất chuẩn từ màn hình mà em, không phải từ file đâu em

Comment

Originally posted by 10520567 View Post
                        Anh Quốc hồi âm sớm nghe em định nộp bài nhưng chưa biết nên nộp bài kiểu số hay kiểu char[] !!!
                        Làm sao cho nó chạy đúng là được chứ ai quan tâm em dùng kiểu dữ liệu gì.

Comment

Originally posted by 08520001 View Post
                          Nhập xuất chuẩn từ màn hình mà em, không phải từ file đâu em
                          Đề ra kì quá! Vậy thì làm sao tính được thời gian chạy thực tế của thuật toán được anh nhỉ ?
                          Hay là ta cứ gán sẵn n trong miền giá trị cho phép của đề bài rồi chạy nhỉ - đến khi chấm chỉ cần thay số n trong code phải không anh ?

Comment

Đang tính code lại dùng cấp phát động với threading

Comment

Hỏi cái này có vẻ không liên quan gì tới thuật toán
                              Hệ thống online judge sẽ làm việc như thế nào nếu chúng ta yêu cầu nhập dữ liệu vào từ màn hình, và liệu thời gian nhập liệu này sẽ có bị tính là thời gian thực thi của thuật toán ta viết hay không ? Khi upload lên thì chúng ta chỉ cần hand-in cái thủ tục mà ta viết hay bao gồm cả chương trình (tính từ entry-point là hàm main() ) mà ta sử dụng thủ tục đã viết đó ?
                              Các bạn Olympic chia sẻ thử nào
                              Amat Victoria Curam.

------
                              Ping me at me@toan.mobi

Comment

Originally posted by 08520604 View Post
                                Hỏi cái này có vẻ không liên quan gì tới thuật toán
                                Hệ thống online judge sẽ làm việc như thế nào nếu chúng ta yêu cầu nhập dữ liệu vào từ màn hình, và liệu thời gian nhập liệu này sẽ có bị tính là thời gian thực thi của thuật toán ta viết hay không ? Khi upload lên thì chúng ta chỉ cần hand-in cái thủ tục mà ta viết hay bao gồm cả chương trình (tính từ entry-point là hàm main() ) mà ta sử dụng thủ tục đã viết đó ?
                                Các bạn Olympic chia sẻ thử nào
                                tham khảo AMM 2.0 Toàn ơi
                                nó có hỗ trợ việc chấm
                                http://images1.tuoitre.vn/Tianyon/Ca.../17/520017.jpg

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X