Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Dcom3G Viettel] Mẹo để không bị bóp băng thông khi sử dụng gói tối đa 120k/tháng

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ở KTX vẫn chạy tốt

Comment

• Originally posted by 11520569 View Post
      KTX là thế nhưng bên ngoài cư mà.... dùng sim mobi buổi tối nó chậm ì ạch thôi...
      Giờ dùng fastconnect nhưng sim viettel, khi hết 3G về 2G cũng chậm vậy thôi...ai có cách giúp giùm đi
      Ở chỗ nao vậy bạn? nói mình biết để mình còn tính!

Comment

• dcom rớt mạng k ah

HA hum bua nghịch gì dcom,mà mạng dcom rơt ùi tắt woai ah,bữa còn có thông báo rằng bạn đang bị lên dcom bởi người khác gì đó,nói chung giờ nó cứ tắt bật zây,ai giúp được k

Comment

• Có 2 trường hợp:
          1. Anh chưa thấy trường hợp nghịch dại sao mà nó nói người khác đang dùng => Em nên gọi tổng đài xem số 08 62500119 chọn phím 3 (gọi từ số vịt teo thì miễn phí). Hỏi về vấn đề này.
          2. Em nên gỡ hết driver, dashboard (chương trình GUI) ra rồi cắm usb vào một cổng khác. Hoặc có thể cho 1 cái sim khác vào xem có bị hiện tượng như vậy nữa không.
          Thân! Mong sẽ giúp được em.
          Originally posted by 11520642 View Post
          HA hum bua nghịch gì dcom,mà mạng dcom rơt ùi tắt woai ah,bữa còn có thông báo rằng bạn đang bị lên dcom bởi người khác gì đó,nói chung giờ nó cứ tắt bật zây,ai giúp được k
          -------------------------------------
          Đời là bể khổ.
          Quay đầu là bờ ai ngờ là đại dương.
          ------------------------------------------------------------------------

Comment

• um cám ơn anh ha,đẻ em thử xem,mà số vịt teo là số nào vậy anh,e cung k rành vi tinh đau,nên driver dashboard e cũng kk bit là gì hit
            ah máy tính em dạo này wwas chậm,hay bị treo,bưa con xanh lè màn hình ,hiện toạn chữ gì k ,keu rè rè nữa,dạo này toan phải gỡ pin ra vào k,tại nó bị virut hay sắp hết hạn sử dụng hả anh

Comment

• her... hnay về quê sài 3G chán chết đi được! Không hiểu tại sao từ hôm bão tới giờ tự nhiên sóng 3G của VT ở quê nó yếu kinh khủng, bắt 3G mà cứ rớt lên rớ xuống, làm thử mấy cách tăng sóng cũng chẳng ăn thua! Sài không đươc muốn đâp luôn cái D-Com 3 G quá! >"< Chán quá!

Comment

• ak bạn cũng bị vậy ah

Comment

• cứ chừng 5phut nó rớt rùi tự bật lại hả bạn

Comment

• Originally posted by 11520642 View Post
                    cứ chừng 5phut nó rớt rùi tự bật lại hả bạn
                    Cho hỏi cái sim của bạn màu gì? phải loại màu tím k? Theo mình biết thì sim viettel các loại cũ mà thường là loại màu tím bắt sóng rất yếu và bị nóng. Thử 1 sim khác loại màu đỏ hay màu xanh ấy xem thế nào nhé.

Comment

• Số vịt teo tức là sim vịt teo dùng để gọi đó em. Số điện thoại bình thường. Rồi gọi lên 08 62500119. Bấm phím 3.
                      Dashboard là cái chương trình em chạy để kết nối đó.
                      Originally posted by 11520642 View Post
                      um cám ơn anh ha,đẻ em thử xem,mà số vịt teo là số nào vậy anh,e cung k rành vi tinh đau,nên driver dashboard e cũng kk bit là gì hit
                      ah máy tính em dạo này wwas chậm,hay bị treo,bưa con xanh lè màn hình ,hiện toạn chữ gì k ,keu rè rè nữa,dạo này toan phải gỡ pin ra vào k,tại nó bị virut hay sắp hết hạn sử dụng hả anh
                      -------------------------------------
                      Đời là bể khổ.
                      Quay đầu là bờ ai ngờ là đại dương.
                      ------------------------------------------------------------------------

Comment

• Originally posted by 11520642 View Post
                        cứ chừng 5phut nó rớt rùi tự bật lại hả bạn
                        Được vậy cũng đỡ... không có mạng mới đau nek!

Comment

• ah k phai là rớt mạng mà dcom tự tắt ùi tự mở

Comment

• Gần đây mạng 3G VT nó bị cái gì kỳ cục wa đi ko biết?
                            Về quê thì sóng chỗ nào cũng yếu... lên tp sóng full nhưng mà bữa thì rớt mạng giăng kết nối hoài...
                            Sài vẫn còn trong 120k nhưng tốc độ lại chậm... khoản <1Mbps ah, lâu lâu còn bị đứng lun... Phải chỉnh theo kiểu 2G --> 3G mới sài nhanh được... lạ thiệt!

Comment

• bạn này chắc tháng trước đăng ký gói DK30 dùng chưa hết sang tháng 5 dùng tiếp đúng k? mình dùng đủ 2GB là VT nó tiến hành bóp băng thông rùi hiz

Comment

• Em có con MF190s đã làm thủ thuật thành công trên laptop, nhưng khi thao tác trên PC thì bị lỗi:

Nhờ các pro giúp đỡ !

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X