Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Dcom3G Viettel] Mẹo để không bị bóp băng thông khi sử dụng gói tối đa 120k/tháng

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by 11520138 View Post
    Em có con MF190s đã làm thủ thuật thành công trên laptop, nhưng khi thao tác trên PC thì bị lỗi:

Nhờ các pro giúp đỡ !
    Cái này do bạn vào dial-up quá nhiều lần,bạn tắt máy rồi khởi động lại thì đc (không reset nhé)

Mình cũng hay bị vậy hoài,đổi qua 2G -> 3G không thành công,mạng HSPDA nên phải làm lại mà làm lại nhiều lần không thành công thì thường báo lỗi như trên,mới đầu cứ tưởng reset máy thì hết nhưng cũng không được,xóa dial-up đi tạo lại cũng bị lỗi trên,bạn cứ tắt máy để 10s rồi khởi động lại là mọi chuyện đâu vào đó )

Nếu vẫn thử mà vẫn bị thì bạn thử xóa dial-up của viettel rồi tạo lại cái mới sau đó tắt máy rồi khởi động lại xem sao !
    I'm bad, and that's good.
    I will never be good, and that's not bad.
    There's no one I'd rather be......than me.

Comment

• Originally posted by 11520484 View Post
      Cái này do bạn vào dial-up quá nhiều lần,bạn tắt máy rồi khởi động lại thì đc (không reset nhé)

Mình cũng hay bị vậy hoài,đổi qua 2G -> 3G không thành công,mạng HSPDA nên phải làm lại mà làm lại nhiều lần không thành công thì thường báo lỗi như trên,mới đầu cứ tưởng reset máy thì hết nhưng cũng không được,xóa dial-up đi tạo lại cũng bị lỗi trên,bạn cứ tắt máy để 10s rồi khởi động lại là mọi chuyện đâu vào đó )

Nếu vẫn thử mà vẫn bị thì bạn thử xóa dial-up của viettel rồi tạo lại cái mới sau đó tắt máy rồi khởi động lại xem sao !
      Restart rồi mà không hết ak. Bữa đó rảnh cài lại win format toàn bộ luôn rồi thử mà cũng bị nữa. Cắm Dcom E173Eu-1 vào thì kết nối kiểu đó không vấn đề gì mà có điều không có hiệu quả cho việc tăng tốc độ down.

Comment

• Originally posted by 09520396 View Post
        Tức là em mua sim mất 100k được 300k trong cái sim. Rồi đăng kí. Gói này tốn 300k được 30 ngày. Sài xả láng. Không có bất kỳ nào về vấn đề băng thông hay dung lượng.
        Thân!
        anh ơi cái sim này mua ở đâu vậy anh???

Comment

• Originally posted by 11520292 View Post
          bạn này chắc tháng trước đăng ký gói DK30 dùng chưa hết sang tháng 5 dùng tiếp đúng k? mình dùng đủ 2GB là VT nó tiến hành bóp băng thông rùi hiz
          Ko! mình ko sài gói đó!

P/s: mấy bữa nay cứ lâu lâu D-com 3G VT hay bị mấy cái lỗi số này số nọ lung tùm, làm đủ kiểu mà cũng ko hết, nhiều khi tức muốn điên lên, muốn đạp luôn cho xong, nhưng rồi lại tự nhiên hết! Đúng là bó tay!

Comment

• Mấy bác cho em hỏi cách Unlock băng thông con Dcom E173u-1 viettel với, hướng dẫn cụ thể chi tiết giùm em lun. hix.:amazed:

Comment

• Originally posted by 11520207 View Post
              Mấy bác cho em hỏi cách Unlock băng thông con Dcom E173u-1 viettel với, hướng dẫn cụ thể chi tiết giùm em lun. hix.:amazed:
              thế mà chưa cụ thể nữa sao. lên youtube search nữa là có video lun
              Người Đến Người Đi và bỏ lại
              Một nỗi buồn nơi giữa trái tim tôi
              GhostFriends

Comment

• Originally posted by 11520207 View Post
                Mấy bác cho em hỏi cách Unlock băng thông con Dcom E173u-1 viettel với, hướng dẫn cụ thể chi tiết giùm em lun. hix.:amazed:
                Chắc phải làm dùm lun mới là chi tiết lun mới được ak!

Comment

• Bạn 11520064 có gì thấy không phải hay sao mà Dislike cm của mình z?

Comment

• Tình hình là ở quê cũng bị fix. Vừa kết nối là chuyển sáng HSDPA liền. CHuyển qua 2G rồi chuyển lại 3G cũng bị chuyển ngay sang HSDPA. Ác quả trời luôn.
                    -------------------------------------
                    Đời là bể khổ.
                    Quay đầu là bờ ai ngờ là đại dương.
                    ------------------------------------------------------------------------

Comment

LHQC

Collapse
                    Working...
                    X