Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Dcom3G Viettel] Mẹo để không bị bóp băng thông khi sử dụng gói tối đa 120k/tháng

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Bình thường ấy mà. Down nhiều thì nó bị vậy thôi. Không cần ngắt kết nối đâu vào mục chọn mạng chọn EDGS xong rồi chọn áp dụng chờ nó chuyển sóng qua EDGS xong rồi chọn UMTS lại. Vậy là được rồi.
    Originally posted by 09520334 View Post
    Có ai bị lỗi như mình không, cứ khoảng 20 phút thì lại bị chuyển về tốc độ 2G nên cứ phải ngắt kết nối làm lại mãi.
    -------------------------------------
    Đời là bể khổ.
    Quay đầu là bờ ai ngờ là đại dương.
    ------------------------------------------------------------------------

Comment

Originally posted by 09520396 View Post
      Bình thường ấy mà. Down nhiều thì nó bị vậy thôi. Không cần ngắt kết nối đâu vào mục chọn mạng chọn EDGS xong rồi chọn áp dụng chờ nó chuyển sóng qua EDGS xong rồi chọn UMTS lại. Vậy là được rồi.
      Nói rõ lại bước 3 đi anh ! ko hiểu ! haìz .............
      What will be ... will be ...
      ------> Nguyen Van Hoang <---------
      ------> Y!M : wizardry_of_love <-------
      ------> Gmail : hoangnguyen010993 <------
      ------>>> HTTT06 <<<-------

Comment

viettel.pngBước 3 hả? Thì bước 3 là đối với Win 7 chọn cái hình dùng để kết nối Wifi hoặc chỉnh mạng dây đó. Xem hình đính kèm há.
        Originally posted by 11520564 View Post
        Nói rõ lại bước 3 đi anh ! ko hiểu ! haìz .............
        Đời là bể khổ.

Comment

mình thì ít down nên dùng trả trc bình thường, chưa fix có khi chuyển sang gói đó mới đc.

Comment

Vừa lên trang viettel và đọc thấy dòng này (đánh dấu đỏ)

Mình chạy thử và dù ko dùng bất cứ thủ thuật gì cũng vô được với tốc độ tối đa

Comment

ừ heng. z là đâu còn bị bóp băng thông nữa. hehe
              Nếu bạn không đủ giỏi, đừng cố đi ngược đám đông.

Comment

Còn đây là kết quả của mình đấy. Bạn cho mình hỏi là lúc đó bạn vừa sử dụng hết 2 GB đúng không? (tức là mới sử dụng hết 2 GB đó trong ngày)
                Originally posted by 09520243 View Post

Đời là bể khổ.

Comment

Originally posted by 09520243 View Post

Vẫn bị bóp băng thông bạn àh, bạn thử nghĩ xem nếu như họ ghi là: "sau khi xài hết mức tối đa thì sẽ trở lại băng thông với tốc độ thông thường" cái này tương đương với việc khỏi cần ghi câu đó, như vậy họ ghi như thế để làm chi? có cần phải tốn công ghi câu đó để làm chi không?
                  Đọc câu đó vô là thấy nó mang ý nghĩa mập mờ rồi. Họ có giải thích cho chúng ta là sau khi xài hết mức tối đa sẽ về lại "tốc độ thông thường", nhưng mà họ không nói rõ tốc độ thông thường là tốc độ như thế nào!!! Mình nghĩ mục đích của họ là càng muốn chúng ta hiểu sai ý câu đó bao nhiêu thì càng tốt cho họ bấy nhiêu.

Comment

Chính xac. Hết mức cước tối đa mình down từ youtube tốc độ khoảng 45kb/s.
                    Làm theo hướng dẫn trên thì tốc độ dao động từ 450kb/s -> 900kb/s
                    Sáng qua mình down hơn 1Gb. Kiểu này down nhìu quá sợ cháy 3G mình mất

Comment

Mà phần bạn An trích dẫn ở trên là dành cho gói trả sau mà. Gói trả trước ở phía dưới ấy

Comment

Mình trích dẫn gói nào trả sau vậy bạn. Cái bạn kia post là hình của gói trả trước Laptop đấy bạn. Thông tin chính xác thì tối qua gọi hỏi tổng đài. Kquả hết 2 GB về còn 512/256 Kbps nhé! Không có gì thay đổi cả.
                        Originally posted by 09520055 View Post
                        Mà phần bạn An trích dẫn ở trên là dành cho gói trả sau mà. Gói trả trước ở phía dưới ấy
                        Đời là bể khổ.

Comment

Các bác ơi, sao D-COM của em nó lại ko có những mục như các bác bảo nhỉ ??? hjxx, đang dùng bị bóp băng thông chán quá, như con rùa.....CÁC BÁC chỉ giáo giùm em với......THANKS ALL

Comment

cho em hỏi cái là sao em xài hết 120k trong tháng 12 này rùi mà nó cứ trừ tiền hoài nhỉ, lúc chiều nó ngắt kết nối xong bóp băng thông xuống, sau đó em làm như mấy anh chỉ hoài mà ko được, nên xài bt típ, 1 hồi kiểm tra lại thì vẫn bị trừ tiền ??
                            Nếu bạn không đủ giỏi, đừng cố đi ngược đám đông.

Comment

Con Dcom của bạn không thuộc dòng làm được thủ thuật này. Con này chắc là Eu173-1.
                              Originally posted by nguyenthetinh View Post
                              [ATTACH=CONFIG]1752[/ATTACH]
                              Các bác ơi, sao D-COM của em nó lại ko có những mục như các bác bảo nhỉ ??? hjxx, đang dùng bị bóp băng thông chán quá, như con rùa.....CÁC BÁC chỉ giáo giùm em với......THANKS ALL
                              Đời là bể khổ.

Comment

Em phải xem là có đăng kí chưa nhé. Nếu đăng kí nó không trừ tiền liền đâu nhé. Vào mạng nó sẽ trừ vào 120k đó. Trừ cho đến khi nào thấy hết 120k là đã hết lưu lượng tốc độ cao. Lúc đó sẽ chuyển sang dùng mạng 2 G nhé. em vui lòng cho biết mã hiệu của con dcom em đang sử dụng.
                                P/s: Ngày tới mình sẽ chia sẽ thêm 1 kỷ yếu rất hấp dẫn cho người xài 3g.
                                Originally posted by 11520126 View Post
                                cho em hỏi cái là sao em xài hết 120k trong tháng 12 này rùi mà nó cứ trừ tiền hoài nhỉ, lúc chiều nó ngắt kết nối xong bóp băng thông xuống, sau đó em làm như mấy anh chỉ hoài mà ko được, nên xài bt típ, 1 hồi kiểm tra lại thì vẫn bị trừ tiền ??
                                Đời là bể khổ.

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X