Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Dcom3G Viettel] Mẹo để không bị bóp băng thông khi sử dụng gói tối đa 120k/tháng

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Chủ thớt cho em post lại hướng dẫn bằng hình nhé, tại còn nhìu người vẫn chưa hiểu cách làm:
    Nếu bạn không đủ giỏi, đừng cố đi ngược đám đông.

Comment

Originally posted by 11520126 View Post
      Chủ thớt cho em post lại hướng dẫn bằng hình nhé, tại còn nhìu người vẫn chưa hiểu cách làm:
      Bạn cứ tự nhiên, nếu bạn cảm thấy nó giúp ích được nhiều người thì cứ làm ^^, mình cũng thấy nhiều bạn cần giúp lắm, nhưng chỉ tại mình chưa xài mấy loại USB 3G khác của viettel nên mình cũng không thể giúp được gì. Mọi người cứ post vô thoải mái, bà con luôn ủng hộ.

Comment

mình nói thiệt là tại sao phải mua sim D-com 3g của laptop trong khi DKTD cả rồi, ra ngoài zone hay trong thì cũng thế mà của lap là 120 cành còn PC thì có 100 cành ak, tốc độ cũng như nhau
        Người Đến Người Đi và bỏ lại
        Một nỗi buồn nơi giữa trái tim tôi
        GhostFriends

Comment

Cái này mà chơi được cái Aircard 890 của mình thì đã quá

Comment

Originally posted by 11520456 View Post
            mình nói thiệt là tại sao phải mua sim D-com 3g của laptop trong khi DKTD cả rồi, ra ngoài zone hay trong thì cũng thế mà của lap là 120 cành còn PC thì có 100 cành ak, tốc độ cũng như nhau
            Sim PC ngoài chợ trời không mua ra

Comment

Mới test thử vài cái:

Huawei E173: Fail - disconnect.
              Mobi E1800: Fail - disconnect.
              Ensoho EN-861: Fail (ko hỗ trợ EDGE).
              Alcatel X220S: OK.
              Viettel E153: OK. (http://www.5giay.vn/showthread.php?t=4376234 loại 3.6Mbps chỉ 200k <<~~ mình test cái này - hiện vẫn chưa ai mua)
              HSDPA (chip Quadcomn - ko rõ model): OK.
              Last edited by 09520243; 30-12-2011, 19:50.

Comment

Loại Dcom 3G E173eu của Viettel không dùng mẹo đổi mạng 3G và 2G để tránh bóp băng thông đó được...chán wá.
                Mấy loại USB mới này được Viettel sửa lỗi mất oj, khi connect ở trong Network Connection thì trong trình quản lí Dcom 3G nó cũng connect theo luôn nên ko thể dioi639 mạng 2 G về 3G được.
                Nhưng mà mọi người cho e hỏi là nếu mình hack được như z thì thằng Viettel có biết ko z các anh chị? Nếu nó biết thì có sao ko?

Comment

Originally posted by 11520126 View Post
                  thank bạn. nhìn cái hình mới hiểu

Im a british accent lover

Comment

Hỏi ké luôn topic này. Về nhà k có mạng ức quá :@
                    Mình mới mượn được cái Dcom mf190s, mà sao khi nhấn kết nối thì trạng thái chuyển sang "đang kết nối" rồi "đã ngắt kết nối" luôn...
                    Trước đó vài tháng mình có cài ct Dcom rồi, hôm nay cài lại không vào được usb, thiếu driver tè le, phải dùng máy khác copy file trong usb ra, sau đó vào Computer Management cài driver...
                    //Đừng ai bảo mình cài lại win nhá @@
                    Yêu nhau bằng chân lý, quý nhau trên lập trường, biểu thị một tình thương giai cấp.

Comment

Originally posted by 08520368 View Post
                      Hỏi ké luôn topic này. Về nhà k có mạng ức quá :@
                      Mình mới mượn được cái Dcom mf190s, mà sao khi nhấn kết nối thì trạng thái chuyển sang "đang kết nối" rồi "đã ngắt kết nối" luôn...
                      Trước đó vài tháng mình có cài ct Dcom rồi, hôm nay cài lại không vào được usb, thiếu driver tè le, phải dùng máy khác copy file trong usb ra, sau đó vào Computer Management cài driver...
                      //Đừng ai bảo mình cài lại win nhá @@

Cái lỗi đó em bị rồi, tren mạng có chĩ cách sửa lại ak, nta kêu dùng driver down trên mạng và chương trình AutoRunTool_temp sửa lại làm 1 lần là nó hết hư lun, lần sau cắm vào máy chưa cài Dcom 3G là nó cài như binh thường ah.hj

Comment

e đang định mua 1 cái nhưng đang phân vân giữa 2 con là MF190S vs E173EU-1, vậy theo như cách trên thì chắc chắn MF190s làm đc thủ thuật đó, còn E173EU-1 có làm đc không bác, nên mua con nào trong 2 con này ? (vì 2 con ngang giá nhau) và con nào thì có thể unlock để dùng mạng khác đc ạ

Comment

Originally posted by 10520253 View Post
                          e đang định mua 1 cái nhưng đang phân vân giữa 2 con là MF190S vs E173EU-1, vậy theo như cách trên thì chắc chắn MF190s làm đc thủ thuật đó, còn E173EU-1 có làm đc không bác, nên mua con nào trong 2 con này ? (vì 2 con ngang giá nhau) và con nào thì có thể unlock để dùng mạng khác đc ạ
                          Cái MF190s thì chắc chắn làm dc, cái E170EU thì ko dc. Còn vụ unlock thì em bó tá, ko biết.hjhj

Comment

MF190s thì ở VN vẫn chưa có ma nào unlock được. E173eu thì có thể unlock tạm thời một cách dễ dàng.
                            Nói tóm lại là 2 con hoàn toàn ngược nhau.

Comment

đây là hình ảnh phiên bản 3G của mình.
                              không làm được. ai giúp với.

Comment

Originally posted by 09520243 View Post
                                Mới test thử vài cái:

Huawei E173: Fail - disconnect.
                                Mobi E1800: Fail - disconnect.
                                Ensoho EN-861: Fail (ko hỗ trợ EDGE).
                                Alcatel X220S: OK.
                                Viettel E153: OK. (http://www.5giay.vn/showthread.php?t=4376234 loại 3.6Mbps chỉ 200k <<~~ mình test cái này - hiện vẫn chưa ai mua)
                                HSDPA (chip Quadcomn - ko rõ model): OK.
                                sao chổ bán ko có điện thoại hay địa chỉ nhỉ? Nếu có mình mua liền.

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X