Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Dcom3G Viettel] Mẹo để không bị bóp băng thông khi sử dụng gói tối đa 120k/tháng

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Chào các bạn.
    Mình sài cái MF 190S loại 7.2
    Mình đã làm như hướng dẫn của các bạn cả bằng chữ lẫn bằng hình (nhưng cái hình của MF 190S không giống cái hình hướng dẫn của các bạn).
    Kết quả là đến bước 3 - lúc chọn "connect" viettel ở ngoài win XP thì nó báo lỗi 628 - Không kết nối được.
    Quay lại màn hình D-com 3G setup lại mạng thành 3G rồi redial thì connect thành công.

Ko biết ra sao nữa. Các bạn chỉ dẫn giúp mình với.

Comment

Mình đang sài MF 190s đây. Hiện nay chưa thấy có lỗi gì cả. Bạn vui lòng thử lại. Cài lại driver. Rồi thực hiện theo đúng các bước. Thân!
      Originally posted by hungrep View Post
      Chào các bạn.
      Mình sài cái MF 190S loại 7.2
      Mình đã làm như hướng dẫn của các bạn cả bằng chữ lẫn bằng hình (nhưng cái hình của MF 190S không giống cái hình hướng dẫn của các bạn).
      Kết quả là đến bước 3 - lúc chọn "connect" viettel ở ngoài win XP thì nó báo lỗi 628 - Không kết nối được.
      Quay lại màn hình D-com 3G setup lại mạng thành 3G rồi redial thì connect thành công.

Ko biết ra sao nữa. Các bạn chỉ dẫn giúp mình với.
      -------------------------------------
      Đời là bể khổ.
      Quay đầu là bờ ai ngờ là đại dương.
      ------------------------------------------------------------------------

Comment

Originally posted by vietstar1711 View Post

đây là hình ảnh phiên bản 3G của mình.
        không làm được. ai giúp với.
        Ai giúp với nào. Usb E173eu-1 của Viettel na.

Comment

Bạn vui lòng đọc vài bài trước nhé. Nhiều thớt đỡ ghi rõ là dòng E173EU-1 không làm cách này được. Dòng này chỉ có thể unlock sài 3 mạng được mà thôi. Thân!
          Ai giúp với nào. Usb E173eu-1 của Viettel na.
          Đời là bể khổ.

Comment

Originally posted by 09520396 View Post
            Bạn vui lòng đọc vài bài trước nhé. Nhiều thớt đỡ ghi rõ là dòng E173EU-1 không làm cách này được. Dòng này chỉ có thể unlock sài 3 mạng được mà thôi. Thân!
            Thanks!
            Thế giờ tôi có Usb MF637 của Mobi dùng được 3 mạng. lắp sim Viettel vào làm theo cách này nhưng sao mạng không ổn định. download lúc lên 200kb lúc xuống 20kb. bạn biết cách khắc phục không?

Comment

Làm cách này bạn download liên tục thì chỉ được dưới 200 MB là sẽ bị chuyển về 2G! Phải thực hiện thao tác như trên lại lần nữa. Còn tốc độ thì mình nghĩ tùy thuộc vào thời gian vào mạng. Bạn vào lúc giờ cao điểm tốc độ giảm đáng kể. Thiết bị hoạt động quá nóng cũng làm tốc độ giảm nhiều. Bị nhiễu do các vật có tính chất từ xung quanh gây ra. Sóng yếu do ở khu vực yếu xóng, góc khuất. Giải quyết vấn đề nào tùy thuộc vào nguyên nhân ở nơi bạn dùng 3G.
              Thanks!
              Thế giờ tôi có Usb MF637 của Mobi dùng được 3 mạng. lắp sim Viettel vào làm theo cách này nhưng sao mạng không ổn định. download lúc lên 200kb lúc xuống 20kb. bạn biết cách khắc phục không?
              Đời là bể khổ.

Comment

em cũng dùng còn MF190s (win7 32 bit) khi chuyển mạng từ cơ bản sang GPRS/EDGE thì 1 tin nhắn từ hệ thống gửi tới : bạn đang truy cập ngoài vùng đăng kí, hệ thống bắt đầu tính cước70đ/mb....sau đó chọn kết nối như hướng dẫn, bước cuối chuyển lại UMTS/HSPA thì ở góc trái của phần mềm d-com lại là HSPA + 1 tin nhắn y chang hồi nãy gửi tới, pác nào giải thích hộ em với ạ, tks ^^
                :funny::funny:

Comment

Do em đăng kí gói cước dành cho PC chứ không phải gói dành cho Laptop. Em vui lòng gọi tổng đài để được hỗ trợ cách chuyển đổi thích hợp. Em chỉ cần trình bày là em bị như thế, em hỏi là mình đang sài gói nào. Cách nào để chuyển sang sài gói Laptop.
                  Thân!
                  Originally posted by 10520271 View Post
                  em cũng dùng còn MF190s (win7 32 bit) khi chuyển mạng từ cơ bản sang GPRS/EDGE thì 1 tin nhắn từ hệ thống gửi tới : bạn đang truy cập ngoài vùng đăng kí, hệ thống bắt đầu tính cước70đ/mb....sau đó chọn kết nối như hướng dẫn, bước cuối chuyển lại UMTS/HSPA thì ở góc trái của phần mềm d-com lại là HSPA + 1 tin nhắn y chang hồi nãy gửi tới, pác nào giải thích hộ em với ạ, tks ^^
                  Đời là bể khổ.

Comment

chuyển sang laptop
                    rồi mình vẫn xài thủ thuật kia đc phải ko anh ơi? VT nó fix chưa vậy anh

Comment

• Fix gì đâu! Đang down đây nè. Có điều cứ 200 MB là làm thủ thuật 1 lần. Hơi ngại chỗ đó thôi.
                      Originally posted by 10520271 View Post
                      chuyển sang laptop
                      rồi mình vẫn xài thủ thuật kia đc phải ko anh ơi? VT nó fix chưa vậy anh
                      Đời là bể khổ.

Comment

• anh ơi cho em mấy cái hình hướng dẫn đc ko ạ???

Comment

• Sao mình làm đến bước thứ 4 mở dcom 3g lên n báo đã kết nối rồi nên không chuyển sang UMTS nữa nên mình lại phải ngắt kết nối chuyển 3G nên không thành công

Comment

• cho em hỏi là em dùng decom của viettel loại E1750 có dùng thủ thuật trên được không vậy

Comment

• Originally posted by 09520396 View Post
                              Mình đang sài MF 190s đây. Hiện nay chưa thấy có lỗi gì cả. Bạn vui lòng thử lại. Cài lại driver. Rồi thực hiện theo đúng các bước. Thân!
                              Thanks bạn đã reply.

Mình đã remove driver rùi cài lại driver kèm theo USB. Tiếp đó thực hiện các bước như bạn hướng dẫn. Kết quả là vẫn ko được. Connect ở ngoài win nhất định ko chịu conneted.

Mình để ý thấy mấy cái hình bạn up lên ko giống hình của phần mềm D-Com kèm theo USB của mình. Phải chăng phần mềm của mình khác version nên ko thực hiện được ? Bạn có thể Up luôn cái phần mềm D-Com mà bạn đang sài cho mình xin về cài thử nhé ?

Mình đã sài hết 120K và bây giờ tốc độ như rùa bò. Down Mediafire chỉ được 60KBs mà đã cứng ngắc hết ko mở web đọc báo được nữa.

Help me !

Comment

• Chào bạn! Bạn xem thông số mình up theo hình để xem có đúng như của bạn không nhé?
                                Originally posted by hungrep View Post
                                Thanks bạn đã reply.

Mình đã remove driver rùi cài lại driver kèm theo USB. Tiếp đó thực hiện các bước như bạn hướng dẫn. Kết quả là vẫn ko được. Connect ở ngoài win nhất định ko chịu conneted.

Mình để ý thấy mấy cái hình bạn up lên ko giống hình của phần mềm D-Com kèm theo USB của mình. Phải chăng phần mềm của mình khác version nên ko thực hiện được ? Bạn có thể Up luôn cái phần mềm D-Com mà bạn đang sài cho mình xin về cài thử nhé ?

Mình đã sài hết 120K và bây giờ tốc độ như rùa bò. Down Mediafire chỉ được 60KBs mà đã cứng ngắc hết ko mở web đọc báo được nữa.

Help me !
                                Đời là bể khổ.

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X