Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Dcom3G Viettel] Mẹo để không bị bóp băng thông khi sử dụng gói tối đa 120k/tháng

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Có bác nào tốt bụng nghĩ cách cho D-com loại mới không nhỉ ?????? hị hị.................nhìn mọi ng` làm mà thèm quá

Comment

Loại mới được cái là có thể unlock sài cho nhiều mạng khác nhau. Hiện nay sim rác Vinaphone mua 80k có tài khoản 250k. Đăng kí sử dụng sim rác sẽ rẻ hơn so với sim viettel. Vinaphone có nhiều gói cước cũng khá hấp dẫn.
      Originally posted by nguyenthetinh View Post
      Có bác nào tốt bụng nghĩ cách cho D-com loại mới không nhỉ ?????? hị hị.................nhìn mọi ng` làm mà thèm quá
      -------------------------------------
      Đời là bể khổ.
      Quay đầu là bờ ai ngờ là đại dương.
      ------------------------------------------------------------------------

Comment

[Tut] Sử dụng sim vinaphone và mobifone.

Hiện nay ngoài thị trường sim rác của 2 hãng này tương đối rẻ và có nhiều tiền trong tài khoản. Mặc khác còn có thể sử dụng tiền trong tài khoản khuyến mãi để đăng kí sử dụng dịch vụ dcom.
        Nay xin chia sẽ 1 số phương pháp sử dụng tiết kiệm, hiệu quả.
        1) Với mobifone:
        Các bạn có thế mua sim điện thoại bình thường(sim 35 là có 65k). Sau đó về đăng kí gói tối đa cho 3g điện thoại. (Tốc độ cho 500 MB max tốc độ là 132 KB/s- sau đó chuyển xuống 2G) - Áp dụng thủ thuật tương tự như trên để chuyển lại sang dùng sóng 3G- Tốc độ lại đạt như 3G. Những bạn không quá quan trọng việc tốc độ quá cao thì đây là giải pháp tốt, 1 tháng chỉ tốn có 35k.
        2) Với vinaphone:
        Sim vinaphone thường có thể sử dụng cho thiết bị 3g của vinaphone. Sim rác của vinaphone khá rẻ, giá tiền lại nhiều. Có sim 80k là có 250k trong tài khoản. Tốc độ của gói 3g này là 8/2 Mbps. Rất cao.
        Hiện nay vinaphone cũng đã ra gói cước tối đa cũng bị giới hạn bới tốc độ sau khi hết lưu lượng đăng kí. Gói thấp nhất là 50k 1 tháng (có 1 GB free max speed), sau đó là tốc độ 2G. Các bạn áp dụng thủ thuật tương tự để chỉnh lại thành sóng 3g. vậy là vừa sướng vừa khỏe. Vì sóng vinaphone khá mạnh.
        P/s: Giải pháp này dành cho tất cả các dòng thiết bị đã unlock được cho 3 mạng. Riêng con Dcom MF 190s thì hiện nay vẫn chưa có nơi nào unlock được.
        Mong chút đóng góp giúp các bạn tiết kiệm trong sử dụng 3g mà thỏa được mong muốn.
        Đời là bể khổ.

Comment

Nhưng mà mình thấy bảo unlook USB nhanh hỏng lắm....haizzzzzzzzzzz

Originally posted by 09520396 View Post
          Loại mới được cái là có thể unlock sài cho nhiều mạng khác nhau. Hiện nay sim rác Vinaphone mua 80k có tài khoản 250k. Đăng kí sử dụng sim rác sẽ rẻ hơn so với sim viettel. Vinaphone có nhiều gói cước cũng khá hấp dẫn.

Comment

Đó chỉ là chiêu bài truyền thông của nhà mạng đánh vào tâm lý người dùng thôi. Việc unlock thực chất là đưa thiết bị đó về với phiên bản quốc tế không bị khóa mạng thôi, Như lúc mới ra lò thôi.
            Originally posted by nguyenthetinh View Post
            Nhưng mà mình thấy bảo unlook USB nhanh hỏng lắm....haizzzzzzzzzzz
            Đời là bể khổ.

Comment

hiện tại là minh đang sử dụng usb 3g cua viettel ( model e173eu-1)
              mấy bữa nay mình thấy mạng chậm đi rất nhìu thì không biết lý do gì và tự nhiên được xài miễn phí (lúc trước down 600~700kb/s giờ con 40kb 50kb/s)
              thì mình thử thế sim anh mình vào thì nó lại down nhanh hơn (200~300kb/s) + lướt web ngon hơn
              Mình mún hỏi tại sao cái chương trình Đkhiển usb 3g của mình không điều chỉnh được phần mạng và phải cái sim của mình bị hư hay bị bóp băng thông không (mỉnh trả phí trước) ai giúp mình với
              sim mình là cái hình có khoanh đỏ

Comment

Con E173EU-1 này không thực hiện được tính đổi sóng trong quá trình vào mạng như mấy cái trên mình đã hướng dẫn nhé. Con này chỉ cần connect la nó khóa tính năng chọn mạng lại bạn ah. Nhưng con này có thể unlock sài mạng khác được. Theo như bạn mô tả thì bạn đã đăng kí gói cước tối đa và đã dùng hết dung lượng miễn phí, giờ bị bóp băng thôi xuống 2G. Xin chia buồn!
                Thân.
                Originally posted by tommabu123 View Post
                hiện tại là minh đang sử dụng usb 3g cua viettel ( model e173eu-1)
                mấy bữa nay mình thấy mạng chậm đi rất nhìu thì không biết lý do gì và tự nhiên được xài miễn phí (lúc trước down 600~700kb/s giờ con 40kb 50kb/s)
                thì mình thử thế sim anh mình vào thì nó lại down nhanh hơn (200~300kb/s) + lướt web ngon hơn
                Mình mún hỏi tại sao cái chương trình Đkhiển usb 3g của mình không điều chỉnh được phần mạng và phải cái sim của mình bị hư hay bị bóp băng thông không (mỉnh trả phí trước) ai giúp mình với
                sim mình là cái hình có khoanh đỏ
                Đời là bể khổ.

Comment

hix sao mình đâu có đắng ký xài gói cước tối đa đâu nhỉ @@ mình vẫn nạp cash xài BT mà k hiểu sao cách đây 2 hôm mình nạp vào 50k thì xài tới 47500 thì k thấy mất tiền nữa @@+ bạn có thể cho mình biết là bạn sài usb 3g loại nào không và giá bao nhiêu+ có thể bỏ gói cước tôi đa không bạn
                  Last edited by Guest; 28-12-2011, 10:22.

Comment

Cái Viettel E1750, MF110 với 1588 dùng được ko nhỉ?

Comment

Để biết có đang sử dụng gói tối đa hay không bạn vui lòng gọi lên tổng đài để được chi tiết hơn. Rồi họ cũng chỉ cách gõ nếu cần (Soạn tin HUYTD gởi 191).
                      Con loại mình là MF 190s bạn cũng có thể mua loại MF 190 (không có chữ s cuối) loại này vẫn đổi sóng được và có thể unlock được nữa. Loại của mình không unlock được. Bạn mua loại đó thì có giá 699k. BH 12 T (tặng sim 600k (120k ngay kích hoạt - 4 tháng tiếp 120k/1 tháng)). Bạn có thể mua tại 116 Bắc Hải - Phường 6 - Quận Tân Bình - TP.Hồ Chí Minh. Hoặc các chỗ nào cũng được.
                      Originally posted by tommabu123 View Post
                      hix sao mình đâu có đắng ký xài gói cước tối đa đâu nhỉ @@ mình vẫn nạp cash xài BT mà k hiểu sao cách đây 2 hôm mình nạp vào 50k thì xài tới 47500 thì k thấy mất tiền nữa @@+ bạn có thể cho mình biết là bạn sài usb 3g loại nào không và giá bao nhiêu+ có thể bỏ gói cước tôi đa không bạn
                      Đời là bể khổ.

Comment

Mình không dùng nhiều nên không rõ. Nhưng thường dòng ZTE thì có thể đổi sóng được. Dòng ZTE theo mã của Viettel là các dòng MF. Còn của Hoa Vị là E. (Dòng E không đổi sóng được).
                        Originally posted by 09520243 View Post
                        Cái Viettel E1750, MF110 với 1588 dùng được ko nhỉ?
                        Đời là bể khổ.

Comment

Originally posted by 09520396 View Post
                          Mình không dùng nhiều nên không rõ. Nhưng thường dòng ZTE thì có thể đổi sóng được. Dòng ZTE theo mã của Viettel là các dòng MF. Còn của Hoa Vị là E. (Dòng E không đổi sóng được).
                          Được mà anh, tháng này mới xài được 17GB nè.

Nếu bạn không đủ giỏi, đừng cố đi ngược đám đông.

Comment

Anh nói là thường thôi. Chứ anh đâu có sài hết mà biết em. Sài được vài cái. Mò thêm vài cái thấy thế thôi. Có gì các bạn bỏ qua.
                            Đời là bể khổ.

Comment

Originally posted by 11520126 View Post
                              Được mà anh, tháng này mới xài được 17GB nè.

của bạn là e173 eu1 phải ko, làm thế nào chỉ mình với bạn
                              à luôn tiên cho mình hỏi là khi mình mua sim dcom thì làm sao biết được là sim đó đang dùng gói cước gì để đăng kí mức cước tối đa vậy, và cách chuyển đổi gói, ví dụ từ gói laptop sang gói PC thì phải làm sao

Comment

Originally posted by 09520720 View Post
                                của bạn là e173 eu1 phải ko, làm thế nào chỉ mình với bạn
                                à luôn tiên cho mình hỏi là khi mình mua sim dcom thì làm sao biết được là sim đó đang dùng gói cước gì để đăng kí mức cước tối đa vậy, và cách chuyển đổi gói, ví dụ từ gói laptop sang gói PC thì phải làm sao
                                Theo em biết thì Sim 3G ko chuyển đổi gói cước được, lúc mua sim thì anh hỏi mua sim của gói PC or Laptop lun nha !
                                Nếu bạn không đủ giỏi, đừng cố đi ngược đám đông.

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X