Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Hỏi]Máy tính không thể khởi động

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Hỏi]Máy tính không thể khởi động

Hai ngày nay, máy tính của mình thường không khởi động được. Máy chạy được khoảng 3s là khởi động lại, trong khi chưa kịp boot bios. Tuy vậy, đôi khi máy lại khởi động bình thường. Sau khi khởi động thì thời gian máy bị sai lệch.
    Mình đã thử đo nhiệt độ máy, nhiệt độ dao động từ 50-55 độ. Quạt chạy bình thường.
    Không biết có ai từng bị như vậy chưa, hay có cao kiến thì mách mình với.:adore:

Originally posted by 11520039 View Post
    Hai ngày nay, máy tính của mình thường không khởi động được. Máy chạy được khoảng 3s là khởi động lại, trong khi chưa kịp boot bios. Tuy vậy, đôi khi máy lại khởi động bình thường. Sau khi khởi động thì thời gian máy bị sai lệch.
    Mình đã thử đo nhiệt độ máy, nhiệt độ dao động từ 50-55 độ. Quạt chạy bình thường.
    Không biết có ai từng bị như vậy chưa, hay có cao kiến thì mách mình với.:adore:
    hình như main bạn bị hết pin CMOS, lúc trc mình cũng bị tương tự, khởi động lên thời gian ko chính xác, mình ra ngoài mua cục pin CMOS thay vào đến giờ ko bị lại nữa:happy:
    Gái có bồ như hoa có chủ:tire:
    Anh hùng thực thụ phải biết đánh chủ giựt hoa:love:

Comment

Originally posted by 11520218 View Post
      hình như main bạn bị hết pin CMOS, lúc trc mình cũng bị tương tự, khởi động lên thời gian ko chính xác, mình ra ngoài mua cục pin CMOS thay vào đến giờ ko bị lại nữa:happy:
      Lúc đó, máy của bạn có khởi động được bình thường không? Bây giờ mình không dám tắt máy nữa. Tại thương em ổ cứng do máy cứ phải khởi động lại liên tục mới được một lần khởi động bình thường.

Comment

Originally posted by 11520039 View Post
        Lúc đó, máy của bạn có khởi động được bình thường không? Bây giờ mình không dám tắt máy nữa. Tại thương em ổ cứng do máy cứ phải khởi động lại liên tục mới được một lần khởi động bình thường.
        lúc đó mỗi lần khởi động tới phần boot là mình phải bấm F2 để resume sau đó vào win chỉnh lại thời gian cho khớp với hiện tại. Sau này mua pin thay vào ko còn hiện tượng đó nữa:funny:
        Gái có bồ như hoa có chủ:tire:
        Anh hùng thực thụ phải biết đánh chủ giựt hoa:love:

Comment

LHQC

Collapse
        Working...
        X