Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cần người giúp về lập trình trên Window trong C#

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [C#] Cần người giúp về lập trình trên Window trong C#

Tình hình là em đang học lập trình hướng đối tượng trên Window và viết Code bằng C#. Nhưng mình khá mù tịt về Window Form (tạo giao diện Game, Notepad,..), cũng như C#, ai rành có thể hướng dẫn cho mình không.
    SĐT: khong-chin-khong- chin-ba- khong-mot-hai nam nam.
    Email: Bullnguyen0902@gmail.com
    Xin cảm ơn và hậu tạ.
    :baffle:Khi Một cánh cửa đóng lại thì sẽ có một cánh cửa khác mở ra :funny:
    F-page: https://www.facebook.com/St.Bull

Chịu khó youtube và google đi bạn. Hoặc bạn có thể trực tiếp hỏi giáo viên thực hành.

Mình học năm trước thấy nó cũng dễ mà và tài liệu thì báo la , thích gì có nấy

Comment

Bạn có thể bắt đầu (tự) học với cuốn Sams Teach Yourself Visual C# 2008 in 24 Hours – chưa nên đụng tới các cuốn mới hơn ở giai đoạn này. Cuốn này bằng tiếng Anh nhưng khá đơn giản và dễ hiểu; có hướng dẫn từng bước để cả người chưa biết gì về lập trình vẫn có thể theo được.
      Sau hai ngày học, mình từ không biết gì về Window Form thành biết và một mình hoàn thành được đồ án môn học với điểm 9 (>_O)b
      Last edited by 09520243; 07-10-2013, 21:52. Reason: thêm link

Comment

Originally posted by 09520243 View Post
        Bạn có thể bắt đầu (tự) học với cuốn Sams Teach Yourself Visual C# 2008 in 24 Hours – chưa nên đụng tới các cuốn mới hơn ở giai đoạn này. Cuốn này bằng tiếng Anh nhưng khá đơn giản và dễ hiểu; có hướng dẫn từng bước để cả người chưa biết gì về lập trình vẫn có thể theo được.
        Sau hai ngày học, mình từ không biết gì về Window Form thành biết và một mình hoàn thành được đồ án môn học với điểm 9 (>_O)b
        Cảm ơn tài liệu của anh.Khá bổ ích
        :baffle:Khi Một cánh cửa đóng lại thì sẽ có một cánh cửa khác mở ra :funny:
        F-page: https://www.facebook.com/St.Bull

Comment

Cố lên nhoé ! học mãi rồi cũng tiến bộ thôi
          Lớp AEP-03 / CTTT2010
          Trường Đại học Công Nghệ Thông Tin, ĐHQG-HCM
          Email: luuvanluc@gmail.com / Skype: luuvanluc1992 / Mobile: 0964.898.077

Comment

Originally posted by 11520654 View Post
            Tình hình là em đang học lập trình hướng đối tượng trên Window và viết Code bằng C#. Nhưng mình khá mù tịt về Window Form (tạo giao diện Game, Notepad,..), cũng như C#, ai rành có thể hướng dẫn cho mình không.
            Xin cảm ơn và hậu tạ.
            :shock::dribble:
            :shock::confuse: có chí thì nên.chúc bạn 1 ngày tỏ sáng.tài liệu thì vô vàng sợ bạn có liệu được tài không thôi:choler:
            facebook.com/tricodonuit
            :sure:

Comment

Lời khuyên là siêng đi học và hạn chế vào lớp trễ (đặc biệt là lớp thực hành)

Comment

có gì thắc mắc thì hỏi trực tiếp trên đây. mọi người sẽ hỗ trợ nhiệt tình
                -----------------------------
                Mai Văn Khải
                Software Engineering, University Information of Technology
                a07d26eb5cbc98f77b36a461eb629456

Comment

có bác nào có tài liệu lập trình android dễ hiểu không..share em xin với...em đỡ phải tạo 1 topic

Comment

em cũng mới tự mày mò nghiên cứu làm được cái giao diện ntn nhưng mà còn chút vấn đề với kết nối dữ liệu từ SQL server tới DataGridview
                    Em học từ cuốn này: http://www.mediafire.com/download/s9...+Nhat+Nghe.rar + Youtube

Last edited by 12520222; 12-10-2013, 00:29.

Comment

Originally posted by 11520654 View Post
                      Xin cảm ơn và hậu tạ.
                      google + youtube cứ thế mà tìm hiểu từ từ chứ lập trình thì tự học chứ đâu ai dạy ma minh biết đc .
                      Sống là không chờ đợi .....
                      :boss::go::boss::boss:

Comment

LHQC

Collapse
                      Working...
                      X