Announcement

Collapse
No announcement yet.

Help: Truyền nhiều hình ảnh để trình chiếu trong mạng Lan

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [C#] Help: Truyền nhiều hình ảnh để trình chiếu trong mạng Lan

Hiện tại mình đang làm đồ án về trình chiếu ảnh (Slideshow Images) qua mạng, cho mình hỏi làm thế nào để truyền nhiều hình ảnh hoặc thư mục ảnh để trình chiếu ảnh trên client qua mạng, giờ mình mới chỉ truyền được 1 hình ảnh, còn nhiều hình để trình chiếu thì bí, mong các bác trong forum giúp đỡ

+ truyền tuần tự từng hình (truyền dc 1 hình chả lẽ ko truyền dc hình kế tiếp)
    + nén lại truyền (dùng thư viện bên ngoài để giải nén)
    Bùm, Maria Ozawa Bin Laden, chuyên gia cưa bom hàng đầu Việt Nam
    ...

Comment

Hic, anh chỉ kiểu đó thì em thua rùi, nén lại truyền rùi lại mất công phải giải nén nữa, mà như vậy còn gì là slideshow, giống truyền tải file rùi, ý em là server truyền ảnh cho client và ảnh đó hiển thị trên client lun, kích nút next thì hiển thị ảnh tiếp theo được truyền từ server, còn cách thứ nhất thì em đang suy nghĩ, làm mãi mới truyền được một hình để hiển thị trên client đấy anh à (tại trình gà quá )

Comment

Originally posted by 09520101 View Post
        Hic, anh chỉ kiểu đó thì em thua rùi, nén lại truyền rùi lại mất công phải giải nén nữa, mà như vậy còn gì là slideshow, giống truyền tải file rùi, ý em là server truyền ảnh cho client và ảnh đó hiển thị trên client lun, kích nút next thì hiển thị ảnh tiếp theo được truyền từ server, còn cách thứ nhất thì em đang suy nghĩ, làm mãi mới truyền được một hình để hiển thị trên client đấy anh à (tại trình gà quá )
        Ac, bạn đó chỉ đúng rồi chứ j nữa?
        Cái nén hay không thì cũng hok quan trọng ( nếu cảm thấy làm khó và rắc rối )

+ Truyền đc 1 hình thì phải truyền đc nhiều hình chứ.
        VD:
        +Xây dụng 1 hệ thống các thông điệp :
        Thông điệp có dạng:
        [số nguyên chỉ định danh thông điệp][dữ liệu đi kèm nếu có]
        VD : 1= Lấy số hình đang được server chia sẻ.
        2 = Lấy hình với thứ tự i ( i truyền theo thông điệp ) . Khi nhận đc i , thì server gửi ảnh thứ i cho client
        + Rồi, khi next ,back thì cứ gửi thông điệp 2 kèm thứ tự hình cần xem . OK.

Im a british accent lover

Comment

Uhm cách hệ thống các thông điệp có vẻ khả thi, để em làm thử, cám ơn a đã chỉ hướng đi, khi nào gặp vấn đề nhờ a giúp đỡ

Comment

LHQC

Collapse
          Working...
          X