Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Help]Lỗi khi cài đặt DirectX SDK.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Help]Lỗi khi cài đặt DirectX SDK.

Mình vừa cài đặt DirectX SDK thì bị lỗi như thế này (hình dưới)và lỗi gặp khi việc cài đặt đã gần hoàn thành. Mong các anh chị và các bạn giải thích cho.
    Blog Hứa Anh Tôi trên mạng xã hội: Hứa Anh + | FaceBook | Thủ thuật Máy tính

làm theo hướng dẫn kìa
    :funny::brick::beauty::what:

Comment

Originally posted by 10520237 View Post
      làm theo hướng dẫn kìa
      chuẩn rồi, tắt hết chương trình đang mở đi rồi cài thử coi nhá nhá nhá
      -----------------------------
      Mai Văn Khải
      Software Engineering, University Information of Technology
      a07d26eb5cbc98f77b36a461eb629456

Comment

Không biết mấy anh cài được chưa chứ em bị lỗi i sì vậy , tắt hết chương trình rồi cài lại nó vẫn báo lỗi như vậy là sao ? híc

Comment

Anh thử remove 2 cái Visual C++ 2010 Redistributable Package x86 với x64 rồi DirectX chưa? Cài xong nếu dc thì cài lại 2 cái đó sau.

Comment

Chuẩn rồi anh ạ ! có 2k8 , 2k6 remove hết luôn rồi cài lại sau
            Originally posted by 11520045 View Post
            Anh thử remove 2 cái Visual C++ 2010 Redistributable Package x86 với x64 rồi DirectX chưa? Cài xong nếu dc thì cài lại 2 cái đó sau.

Comment

Ko được nữa thì vào regedit chỉnh cái gì đó cho thằng DirectX ko kiểm tra khi install lun là hết báo lỗi :happy:

Comment

Originally posted by 10520409 View Post
                Mình vừa cài đặt DirectX SDK thì bị lỗi như thế này (hình dưới)và lỗi gặp khi việc cài đặt đã gần hoàn thành. Mong các anh chị và các bạn giải thích cho.
                [ATTACH=CONFIG]1605[/ATTACH]
                Lỗi này là do gói Visual C++ 2010 Redistributable Package trong window8 đấy. Bạn gỡ bản 2010 đó đi rồi cài SDK vào, sau đó cài lại Visual C++ 2010 Redistributable Package là được.
                Nhưng nghe nói là các bộ thư viện của DirectX được tích hợp sẵn vào VS2012 rồi. Bạn tìm hiểu thử nhé.

Comment

Mới cài xong, không hẳn do c++ 2010 đâu, mình phải sửa cả cái registry mới cài được.
                  ------"Some Will, Some Won't, So What? Someone's Waiting!"------

Comment

À, bữa mới coi lại, do mình cài Visual trước, rồi cài DirectX sau nên nó báo lỗi.
                    Lý do là khi cài Visual thì nó cái lun mấy cái C++ 2010 Redistributable, khi cài DirectX thì nó lại cài lại 2 cái đó nên nó báo lỗi.
                    Cách khác phục có thể gỡ bỏ 2 cái c++ 2010 Redistributable ra rồi cài lại hoặc chình trong regedit.
                    Còn ko thì cứ mặc kệ lỗi đó cũng dc Vì thực tế thì DirectX cũng cài xong rồi, nó bị lỗi z là do đụng 2 thằng C++ 2010 Redistributable thôi.

Comment

Mình cũng bị tình trạng như bạn đó, cài đi cài lại nhiều lần mới biết là hai thằn này nó đụng nhau.

Comment

bạn vào đây xem này.http://stackoverflow.com/questions/4...ror-code-s1023

Comment

LHQC

Collapse
                        Working...
                        X