Announcement

Collapse
No announcement yet.

cài win 8.1 bằng USB 4 GB ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cài win 8.1 bằng USB 4 GB ??

Mình có 1 cái usb 4 gb. Mấy lần trước sử dụng để cài win 7 win 8 đều ok cả. Nhưng giờ tạo usb cài win 8.1 thì lại thiếu dung lượng, mà chạy tới 99% thì thiếu mới đau :amazed:. Mình nghĩ chắc thiếu tầm mấy KB. Các bạn cho mình hỏi có cách nào tăng dung lượng usb thêm vài kb không. Chứ mình chạy khắp làng ko mượn ra usb 8gb :doubt:

Chuyển qua định dạng FAT 32 đi bạn.
    Originally posted by 09520720 View Post
    Mình có 1 cái usb 4 gb. Mấy lần trước sử dụng để cài win 7 win 8 đều ok cả. Nhưng giờ tạo usb cài win 8.1 thì lại thiếu dung lượng, mà chạy tới 99% thì thiếu mới đau :amazed:. Mình nghĩ chắc thiếu tầm mấy KB. Các bạn cho mình hỏi có cách nào tăng dung lượng usb thêm vài kb không. Chứ mình chạy khắp làng ko mượn ra usb 8gb :doubt:
    -------------------------------------
    Đời là bể khổ.
    Quay đầu là bờ ai ngờ là đại dương.
    ------------------------------------------------------------------------

Comment

nếu bạn dùng Windows7-USB-DVD-tool thì sau khi nó báo lỗi, mở USB ra xóa hết những gì trong USB đi. dùng winrar giải nén file iso của windows ra rồi copy vào USB là đc
      -----------------------------
      Mai Văn Khải
      Software Engineering, University Information of Technology
      a07d26eb5cbc98f77b36a461eb629456

Comment

Originally posted by 09520133 View Post
        nếu bạn dùng Windows7-USB-DVD-tool thì sau khi nó báo lỗi, mở USB ra xóa hết những gì trong USB đi. dùng winrar giải nén file iso của windows ra rồi copy vào USB là đc
        đúng rồi mình xài dvd tool báo lỗi ở 99%. Xóa hết hay format bạn. Mình nghĩ là nếu ko đủ dung lượng thì cài chắc lỗi

Comment

USB 4GB thì dung lượng chứa thực của nó có 3.7GB thôi. Nên format lại, dùng USB Tool win7 ấy cho nhanh.

Comment

anh burn ra đĩa DVD cho lành :look_down:
            Gái có bồ như hoa có chủ:tire:
            Anh hùng thực thụ phải biết đánh chủ giựt hoa:love:

Comment

Có cách khác ko cần USB, cài từ ổ cứng luôn:

1.Cần chuẩn bị:
              -Windows 7 hoặc Windows 8 cài sẵn trên máy rồi (64bit để cài 64bit, 32bit để cài 32bit)
              -7zip (command chứ ko phải GUI nhé) để giải nén file iso
              -File iso chứa Windows 8.1

2. Tiến hành:
              -Khi boot lên đừng cho vào hệ điều hành mà hãy vào chế độ recovery hay gì đó, miễn sao có command line là đc
              -Gõ lệnh gọi cái 7zip xả nén file iso vào thư mục nào đó ko phải ổ C:\ rồi chờ vài phút
              -Gõ lệnh <thư mục vừa xả file iso>\setup.exe
              -Tiến hành cài như thường, vẫn format ổ C:\ chia chác các kiểu con đà điểu đc mà lại nhanh hơn USB hay DVD
              -Cài xong vào Windows rồi thì xóa cái kia đi cho đỡ rác

Lâu rồi em ko dùng Windows nhưng vẫn nhớ cách này, rất nhanh, chỉ cần hiểu bản chất là đc

Comment

Bản chất thì hiểu, nhưng cách làm thì không có hiểu. . Bạn hướng dẫn chi tiết được không, VD : Lệnh gọi 7zip xả nén. hay làm cách nào đó để có commandline khi chưa khởi động.

Comment

Giả nén cái gì không biết dùng chương trình đi, chọn USB 8G là được rồi.
                  Bạn muốn biết rỏ hơn thì google nhé

Comment

Do USB anh thiếu dung lượng đó. Em burn cái windows 8.1 ra USB 4GB mà dư được có vài MB. Upgrade cái USB lên là vừa rồi đó anh nếu không mấy bữa nữa lên 8.2 thì ... :misdoubt:

Comment

mình lỡ dại cài win 8 bản 64 bit bây giờ nó không chịu nhận con máy in cổ lỗ canon 1210 giờ lại phải gỡ ra cài lại win 7 32bit nản

Comment

đúng rồi mình xài dvd tool báo lỗi ở 99%. Xóa hết hay format bạn. Mình nghĩ là nếu ko đủ dung lượng thì cài chắc lỗi
                        sau khi báo lỗi thì mở USB ra xóa hết các file đã có trong đó đi (xóa chứ không format) rồi giải nén file iso của windows ra rồi copy vào USB
                        -----------------------------
                        Mai Văn Khải
                        Software Engineering, University Information of Technology
                        a07d26eb5cbc98f77b36a461eb629456

Comment

Originally posted by 11520257 View Post
                          Bản chất thì hiểu, nhưng cách làm thì không có hiểu. . Bạn hướng dẫn chi tiết được không, VD : Lệnh gọi 7zip xả nén. hay làm cách nào đó để có commandline khi chưa khởi động.
                          Ôi trời! =))

Comment

Xóa hết mấy thư mục (boot, efi, sources, support) trong usb đi, giải nén file iso ra ổ cứng, chép thư mục sources và support vào usb.
                            - Nếu cài win cho máy bình thường xài ổ cứng dạng mbr thì chép thư mục boot, ko cần chép thư mục efi trong bộ cài vào usb.
                            - Nếu cài win cho máy đời mới dùng ổ cứng chuẩn gpt thì chép thư mục efi, ko cần chép thư mục boot trong bộ cài vào usb.
                            Tiết kiệm đc ~ 17MB mà vẫn cài đc bình thường.
                            Last edited by 08520205; 24-10-2013, 20:32.

Comment

thế này cho nhanh

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X