Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Window Phone 8] Vấn đề cài Hyper-V

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Window Phone 8] Vấn đề cài Hyper-V

Mình mới cài thử Visual Studio 2013 và test luôn cái WP SDK 8.0 tích hợp sẵn trong bộ này. Sau khi cài đầy đủ và cài luôn Hyper-V để chạy Emulator thì mình bị vướng ở chỗ máy mình dùng CPU Core 2 Duo nên không thể chạy Hyper-V được. Theo mình biết thì Hyper-V chỉ hỗ trợ cho dòng core i trở lên. Vậy bạn nào có cách nào khắc phục không? Giúp mình với!

Theo: http://technet.microsoft.com/en-us/l.../hh831531.aspx
    thì không thấy đề cập phần cứng phải là core i.
    Mình nghĩ nên tìm lỗi và sửa vì thèn Hyper - V này hay gặp vấn đề khi cài xong và chạy lắm. Chẳng hạn như UEFI, v.v
    Originally posted by 11520451 View Post
    Mình mới cài thử Visual Studio 2013 và test luôn cái WP SDK 8.0 tích hợp sẵn trong bộ này. Sau khi cài đầy đủ và cài luôn Hyper-V để chạy Emulator thì mình bị vướng ở chỗ máy mình dùng CPU Core 2 Duo nên không thể chạy Hyper-V được. Theo mình biết thì Hyper-V chỉ hỗ trợ cho dòng core i trở lên. Vậy bạn nào có cách nào khắc phục không? Giúp mình với!
    -------------------------------------
    Đời là bể khổ.
    Quay đầu là bờ ai ngờ là đại dương.
    ------------------------------------------------------------------------

Comment

không khắc phục được đâu em, CPU không hỗ trợ thì chịu thôi (em nói cũng đúng Hyper-V có lẽ chỉ có trên các CPU i3 trở lên)
      RIP

Comment

e cũng mới cài và không chạy được , tình hình là kiếm cái 520 mà test
        Nếu bạn không thực hiện ước mơ của mình . Người khác sẽ mượn ban thực hiện ước mơ của họ :go:
        Facebook

Comment

Theo mình nhớ thì emulator WP8 chỉ hỗ trợ trên Windows 8 (x64) Pro trở lên và CPU phải hỗ trợ SLAT

Comment

Tình hình là đã check thử SLAT và kết quả là: :cry:

Comment

Tình hình là đã check thử SLAT và kết quả là: :cry:
              [ATTACH=CONFIG]10550[/ATTACH]
              Vậy cố gắng sắm 1 em laptop mới

Comment

Originally posted by 09520740
                Cái này gọi là chắc chắn, chứ k phải là có lẽ. Máy của topic là c2d T9400 thì phải
                Em đang dùng P8700, có cách nào nâng cấp lên core i không anh Bằng?

Comment

LHQC

Collapse
                Working...
                X