Announcement

Collapse
No announcement yet.

Laptop bị nóng dù đã vệ sinh và bôi keo tản nhiệt

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Laptop bị nóng dù đã vệ sinh và bôi keo tản nhiệt

Laptop mình có tình trạng nhiệt độ cpu lên khá cao có lúc trên 90 độ C và có hiện tượng tự động tắt máy. Mình đã vệ sinh laptop, lau chùi quạt và bôi keo tản nhiệt vào cpu. Nhưng vấn đề là: khi dùng pin thì nhiệt độ cpu dao động từ 35 - 45 độ C, khi cắm sạc và dùng thì nhiệt độ cpu tăng gấp đôi rồi tự động tắt máy giữa chừng.
    Bạn nào có thể giúp mình khắc phục với...

Originally posted by 11520451 View Post
    Laptop mình có tình trạng nhiệt độ cpu lên khá cao có lúc trên 90 độ C và có hiện tượng tự động tắt máy. Mình đã vệ sinh laptop, lau chùi quạt và bôi keo tản nhiệt vào cpu. Nhưng vấn đề là: khi dùng pin thì nhiệt độ cpu dao động từ 35 - 45 độ C, khi cắm sạc và dùng thì nhiệt độ cpu tăng gấp đôi rồi tự động tắt máy giữa chừng.
    Bạn nào có thể giúp mình khắc phục với...
    Nhiều yếu tố ảnh hưởng đấy. Riêng máy e thì lúc nào cũng dao đông ở mức trên dưới 50 độ C (ở chế độ không tải, kể cả pin lẫn adapter, máy em không có card rời). Bác thữ mở Task Manager lên xem cái gì đang chiếm dụng CPU, Xem keo tản nhiệt cho CPU, bụi bặm này nọ, sạc nữa .... Nếu máy bác có card thì nóng là đúng. Nếu ở chế độ không tải mà nóng thế thì xác định là có vấn đề. Còn Full Load mà lên 90 thì xem như là không có vấn đề gì :byebye:

Comment

Lap minh bị nóng gọi thợ bảo hành đến bảo dưỡng xong hết luôn

Comment

LHQC

Collapse
      Working...
      X