Announcement

Collapse
No announcement yet.

đánh giá giúp dell vostro 3560 full hd

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Đánh giá đánh giá giúp dell vostro 3560 full hd

CPU Intel Core i5-3230M 2.6GHz (3MB L3 cache, Max Turbo Frequency 3.2GHz) Ivy Bridge thế hệ thứ 3 mới nhất
    Memory 4GB DDR3 Bus 1600 Mhz (1 dims)
    HDD 500 GB SATA 7200rpm
    VGA Mobility Radeon HD 7670M 1GB VRAM (hỗ trợ tốt cho game và đồ họa) + Intel HD 4000
    Display 15.6" FullHD (1080p) LED Display with AntiGlare (1920 x 1080) LED Backlight
    Driver DVD+/-RW SuperMulti with Double Layer
    Other HDMI, VGA, LAN, USB 2.0, USB 3.0, Card reader, FingerPrint, đèn bàn phím
    Wireless N card/ Bluetooth V4.0+HS/ Webcam / eSATA
    Battery 6 cells
    Weight 2.4 kg
    SoftWare Option
    Xuất xứ Brand new 100% , eDellPass, Pro Support

Cấu hình sơ bộ nó là thế đó. em đang tính mua con này, học bên KHMT. Sau vài ngày tìm hiểu thì thấy nó cũng tạm, không biết có ai đã từng sử dụng qua cho em xin ý kiến với ạ. Em nghe bảo nó bắt wifi kém, ko biết có khắc phục được không nhỉ? Gần 16 triệu nên em không giám mạo hiểm. Ngoài cái wifi ra nó còn nhược điểm gì không? Hoặc có thể tư vấn giúp em con khác, dưới 20 triệu thì em có thể xoay sở được, và nó thực sự cần thiết với việc học, em không game nhưng thích đồ họa với mấy cái mạng, web, thi thoảng có phim ảnh...!

con này thì đáp ứng khá tốt nhu cầu học tập và coi film cũng như game giải trí rồi. kết mỗi cái full HD coi film thích
    Người Đến Người Đi và bỏ lại
    Một nỗi buồn nơi giữa trái tim tôi
    GhostFriends

Comment

mình đang dùng core i5 3210m. k full hd nói chung không có gì phàn nàn, vì máy không thua quá nhiều máy trong trường
      Code for food.

Comment

t moi mua con do ban ak.nhung thay no bat wifi duoc ma ban.....^^

Comment

mình đang xài em này, hơi bị phê đấy bạn ạ :go:
          coi phim thì khỏi phải bàn :dreaming:
          với card đồ họa của em nó thì Devil may cry 5, pes2014, orcs must die 2, DW7 chiến được tất nhá :adore:

Comment

đang dùng......ngon......nhưng hơi nóng....wifi yếu tý.........nhưng k là vấn đề lớn lắm.........nếu cần ít tiền thì 13,5tr mua con HP pro book 450.....bảo an hay svlap.vn cũng được..........nói chung là con 3560 đẹp.....còn HP probook 450 hơi xấu,vỏ nhựa.....
            Designer and Photographer
            Contact me:
            0168 3 909 837 - 0905 39 49 95

Comment

Originally posted by 13520943 View Post
              đang dùng......ngon......nhưng hơi nóng....wifi yếu tý.........nhưng k là vấn đề lớn lắm.........nếu cần ít tiền thì 13,5tr mua con HP pro book 450.....bảo an hay svlap.vn cũng được..........nói chung là con 3560 đẹp.....còn HP probook 450 hơi xấu,vỏ nhựa.....
              probook 450 mà vỏ nhựa ák ?

Comment

Originally posted by 13520939 View Post
                CPU Intel Core i5-3230M 2.6GHz (3MB L3 cache, Max Turbo Frequency 3.2GHz) Ivy Bridge thế hệ thứ 3 mới nhất
                Memory 4GB DDR3 Bus 1600 Mhz (1 dims)
                HDD 500 GB SATA 7200rpm
                VGA Mobility Radeon HD 7670M 1GB VRAM (hỗ trợ tốt cho game và đồ họa) + Intel HD 4000
                Display 15.6" FullHD (1080p) LED Display with AntiGlare (1920 x 1080) LED Backlight
                Driver DVD+/-RW SuperMulti with Double Layer
                Other HDMI, VGA, LAN, USB 2.0, USB 3.0, Card reader, FingerPrint, đèn bàn phím
                Wireless N card/ Bluetooth V4.0+HS/ Webcam / eSATA
                Battery 6 cells
                Weight 2.4 kg
                SoftWare Option
                Xuất xứ Brand new 100% , eDellPass, Pro Support

Cấu hình sơ bộ nó là thế đó. em đang tính mua con này, học bên KHMT. Sau vài ngày tìm hiểu thì thấy nó cũng tạm, không biết có ai đã từng sử dụng qua cho em xin ý kiến với ạ. Em nghe bảo nó bắt wifi kém, ko biết có khắc phục được không nhỉ? Gần 16 triệu nên em không giám mạo hiểm. Ngoài cái wifi ra nó còn nhược điểm gì không? Hoặc có thể tư vấn giúp em con khác, dưới 20 triệu thì em có thể xoay sở được, và nó thực sự cần thiết với việc học, em không game nhưng thích đồ họa với mấy cái mạng, web, thi thoảng có phim ảnh...!
                Thấy lợi trước mắt không nhìn thấy cái hại lâu dài. :go:. Mua lap tùy nhu cầu mà mua. Card rời trên thực chất không mạnh hơn HD4000 là mấy. Thứ 2 nếu không có nhu cầu xài card rời thì mua làm gì? Phí tiền + Hao pin + Nóng. Tầm này mua mấy con phân khúc cao hơn tý. Cấu hình có thể thấp hơn nhưng bỏ tiền đấy lắp cái SSD mà xài. Mà vostro + FHD chả ra cái thế thống gì :sexy:
                Last edited by 12520042; 15-12-2013, 20:33.

Comment

Originally posted by 12520042 View Post
                  Thấy lợi trước mắt không nhìn thấy cái hại lâu dài. :go:. Mua lap tùy nhu cầu mà mua. Card rời trên thực chất không mạnh hơn HD4000 là mấy. Thứ 2 nếu không có nhu cầu xài card rời thì mua làm gì? Phí tiền + Hao pin + Nóng. Tầm này mua mấy con phân khúc cao hơn tý. Cấu hình có thể thấp hơn nhưng bỏ tiền đấy lắp cái SSD mà xài. Mà vostro + FHD chả ra cái thế thống gì :sexy:
                  Cảm ơn lời khuyên của anh. Cái chổ "Thấy lợi trước mắt không nhìn thấy cái hại lâu dài" là sao anh? nghe thì hình như anh từng dùng qua dòng này hả anh? anh nói rõ cái hại hơn được không?

Comment

Cảm ơn lời khuyên của anh. Cái chổ "Thấy lợi trước mắt không nhìn thấy cái hại lâu dài" là sao anh? nghe thì hình như anh từng dùng qua dòng này hả anh? anh nói rõ cái hại hơn được không?
                    Chưa dùng, xem đánh giá của người khác và xem phân khúc của nó thôi. Bác từng thấy máy cấu hình thấp hơn nhưng giá cao ngất ngưỡng chưa? Mà cái cấu hình cao mà giá thấp chưa (Đừng tưởng thế mà ngon). Trước khi hỏi mua laptop thì cho cái giá, mục đích sử dụng, sở thích, rồi thích loại gì, ..bla..bla. Còn cứ đem một cái lên rồi bảo đánh giá thì :stick:. Mà có một cái lạ của mọi người bây giờ là mặc dù card rời thì không dùng đến nhưng đường nào cũng phải có một cái, mạnh hay yếu gì thì không biết. Một số khác thì nghĩ là VRAM càng lớn có nghĩa là càng mạnh. :shot:. Và đặc biệt là cấu hình phải cao :go::go::go::go::go::go::go:

Comment

phán như thánh =))

Comment

Chưa dùng, xem đánh giá của người khác và xem phân khúc của nó thôi. Bác từng thấy máy cấu hình thấp hơn nhưng giá cao ngất ngưỡng chưa? Mà cái cấu hình cao mà giá thấp chưa (Đừng tưởng thế mà ngon). Trước khi hỏi mua laptop thì cho cái giá, mục đích sử dụng, sở thích, rồi thích loại gì, ..bla..bla. Còn cứ đem một cái lên rồi bảo đánh giá thì :stick:. Mà có một cái lạ của mọi người bây giờ là mặc dù card rời thì không dùng đến nhưng đường nào cũng phải có một cái, mạnh hay yếu gì thì không biết. Một số khác thì nghĩ là VRAM càng lớn có nghĩa là càng mạnh. :shot:. Và đặc biệt là cấu hình phải cao :go::go::go::go::go::go::go:
                        wao, cứ ngỡ là anh chàng sv năm 2 này kinh nghiệm ghê lắm chứ...! những cái từ chổ "trước khi hỏi...thể loại gì..." là có viết thêm ở dưới đó anh, hi vọng sau mỗi bài tư vấn thì anh sẽ đọc trước khi nói gì và viết gì. Câu thứ 2 chổ anh là "mọi người bây giờ..càng mạnh" cứ có cảm giác như là đang bị châm biến đó nhỉ? và hình như anh đặc biệt hơn hết thì phải nhỉ[?] không biết mấy anh k(7--) đã được kinh nghiệm như anh chưa nữa?...rốt cuộc thì lời anh nó chẳng có ý nghĩ gì nữa, vì nếu biết cách lựa chọn tốt thì có cần lên hỏi không? hi vọng nhận được những ý kiến phản hồi tích cực chứ không phải để chứng tỏ thứ gì đó...tl thắc mắc của anh luôn là thay vì hỏi mua thì đi vào vấn đề trực tiếp để được hổ trợ, và cũng đã có những tìm hiểu nhất định về nó nhưng còn đang phân vân và lo lắng về thực tế sử dụng nên mới nhờ đánh giá! Thân!

Comment

wao, cứ ngỡ là anh chàng sv năm 2 này kinh nghiệm ghê lắm chứ...! những cái từ chổ "trước khi hỏi...thể loại gì..." là có viết thêm ở dưới đó anh, hi vọng sau mỗi bài tư vấn thì anh sẽ đọc trước khi nói gì và viết gì. Câu thứ 2 chổ anh là "mọi người bây giờ..càng mạnh" cứ có cảm giác như là đang bị châm biến đó nhỉ? và hình như anh đặc biệt hơn hết thì phải nhỉ[?] không biết mấy anh k(7--) đã được kinh nghiệm như anh chưa nữa?...rốt cuộc thì lời anh nó chẳng có ý nghĩ gì nữa, vì nếu biết cách lựa chọn tốt thì có cần lên hỏi không? hi vọng nhận được những ý kiến phản hồi tích cực chứ không phải để chứng tỏ thứ gì đó...tl thắc mắc của anh luôn là thay vì hỏi mua thì đi vào vấn đề trực tiếp để được hổ trợ, và cũng đã có những tìm hiểu nhất định về nó nhưng còn đang phân vân và lo lắng về thực tế sử dụng nên mới nhờ đánh giá! Thân!
                          Nói thật với bác không phải em chứng tỏ gì với bác cả, xét về tuổi tác thì có thể e còn ít tuổi hơn cả bác. Em sinh 95, còn cái nhãn 94 kia là bố mẹ em dán cho em thôi.:beatbrick:Cái em nói với bác, thực ra em chỉ góp ý khỏi số tiền bác bỏ ra nó uổng phí thôi, rồi khỏi sau này phải hối hận này, hối hận nọ. Em nói thể với bác có thể bác và nhiều người tưởng gia đình em khá giả này nọ. Nói với bác luôn, gia đình em bình thường không khá giả như bác đâu. Nói đến đây chắc là bác biết em đang xài chiếc củ chuối rồi chứ gì :look_down:. Bác thích dell, nếu là dòng giải trí mà bác từng thầy và xài qua XPS thì không đời nào bác mua vostro hay inspiron hoặc Audi cả. Còn nếu bác đã thấy và xài qua dòng Bussiness thì cũng chẳng đời nào bác mua con vostro cả. Còn nếu thấy và xài qua Mobile Workstation thì lại càng không! Chơi game thì nếu thấy và xài qua Alienware thì cũng chẳng đời nào bác lại đi chọn vostro cả:surrender:
                          "mọi người bây giờ..càng mạnh"
                          cái này là thực tế em thấy thôi bác. Nói thẳng bác luôn, em không ý châm biếm gì bác, nếu em có số tiền như bác để mua máy thì em nghỉ con vostro trên là không đáng! Mà sự thực thì em chưa châm biếm bác nhưng bác đã châm biếm em rồi đới;
                          và hình như anh đặc biệt hơn hết thì phải nhỉ[?] không biết mấy anh k(7--) đã được kinh nghiệm như anh chưa nữa? :brick:
                          . Tóm lại: Đó là ý kiến của em thôi, của người khác thì em không biết, nghe hay không là việc của bác, em không liên quan :happy:. Em chưa tin lời các anh khóa trước nói là k8 toàn trẻ trâu cho đến khi em gặp bác :sexy: . Bác cho phép em chào bác một cái! :byebye:

Comment

Originally posted by 09520235 View Post
                            phán như thánh =))
                            Bỗng dưng ăn gạch! :beatbrick:

Comment

Bỗng dưng ăn gạch! :beatbrick:
                              Theo ý kiên bản thân, cái HD 4000 với Radeon HD 7670M lệch nhau gần trăm bậc trên bảng xếp hạng card game cho laptop ấy chứ

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X