Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lỗi thiếu thư viện CrystalReport

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [C#] Lỗi thiếu thư viện CrystalReport

Chào các bạn! Mình thử chạy một chương trình quản lý bán hàng bằng C#. Sau khi kết nối database xong và thử chạy chương trình theo hướng dẫn thì bị báo những lỗi sau:

Warning 1 The referenced component 'CrystalDecisions.Enterprise.Framework' could not be found.
    Warning 2 The referenced component 'CrystalDecisions.Enterprise.InfoStore' could not be found.
    Warning 3 The referenced component 'CrystalDecisions.ReportSource' could not be found.
    Warning 4 The referenced component 'CrystalDecisions.Shared' could not be found.
    Warning 5 The referenced component 'CrystalDecisions.Windows.Forms' could not be found.
    Warning 6 The referenced component 'CrystalDecisions.CrystalReports.Engine' could not be found.
    Lỗi trên mình tìm thì biết là thiếu file .dll
    Mình chưa học về lập trình C# nên không biết phải add file như thế nào. Hơn nữa lại không biết download ở trang nào đáng tin cậy.

Mình có thắc mắc như vậy, mong được các bạn giải đáp giúp. Cảm ơn! ^^

Crystal Report bạn phải tải về cài đặt thêm vào nhé. Ko thể thêm file dll là đủ đâu. Bạn lên mạng tìm Crystal Report đúng với bản Visual của bạn rồi cài.
    Đời không trả cát sê
    Nên sống không cần diễn

Comment

Originally posted by 11520124 View Post
      Crystal Report bạn phải tải về cài đặt thêm vào nhé. Ko thể thêm file dll là đủ đâu. Bạn lên mạng tìm Crystal Report đúng với bản Visual của bạn rồi cài.
      Mình tải về CR theo lời bạn r, nhưng trong hộp add new item vẫn k có CR. Mình có search thử nguyên nhân thì bị bảo là bản VS 2008 EXPRess k hỗ trợ CR, k biết có phải không :'(

Comment

Originally posted by chel92 View Post
        Mình tải về CR theo lời bạn r, nhưng trong hộp add new item vẫn k có CR. Mình có search thử nguyên nhân thì bị bảo là bản VS 2008 EXPRess k hỗ trợ CR, k biết có phải không :'(

[ATTACH=CONFIG]11081[/ATTACH]
        Bạn thử Add Reference chọn tag COM xem, nếu không có thì Browse trực tiếp đến folder bin cài đặt và chọn dll cần xài
        Hãy là chính mình!

Comment

Originally posted by chel92 View Post

[ATTACH=CONFIG]11081[/ATTACH]
          Bạn thử đưa framework về 4.0 thử, thường nếu để 4 client thì nó ko hỗ trợ nhiều.
          Đoàn Văn Lịch
          Information System
          University of Information Technology

Comment

Sửa thành .Net Framework 4, nếu không được nữa thì tiếp file file app.config
            Một lần không làm nên thói quen, nhưng thói quen bắt đầu từ một lần

Comment

Originally posted by 09520109 View Post
              Bạn thử Add Reference chọn tag COM xem, nếu không có thì Browse trực tiếp đến folder bin cài đặt và chọn dll cần xài
              Trật vật quá nên mình cài bản Pro rồi T^T. Đã có CrytalReport nhưng mà mình không biết dùng làm sao ps: Chạy file .sln vẫn ra lỗi đó

Comment

Bạn thử remove mấy cái file có đuôi ".rpt" trong solution của bạn, sau đó add->Existing Item, add chúng nó lại. Nếu không được nữa chắc bạn nên xóa luôn cái Project đó, tải nó về lại và chạy khi đã có Crystal Report rồi nhé bạn. Chúc may mắn :happy:
                Đời không trả cát sê
                Nên sống không cần diễn

Comment

Originally posted by 11520124 View Post
                  Bạn thử remove mấy cái file có đuôi ".rpt" trong solution của bạn, sau đó add->Existing Item, add chúng nó lại. Nếu không được nữa chắc bạn nên xóa luôn cái Project đó, tải nó về lại và chạy khi đã có Crystal Report rồi nhé bạn. Chúc may mắn :happy:
                  Cảm ơn bạn, nhưng mình muốn hỏi rõ hơn một chút. Sau khi Add new item là CR thì nó sẽ hướng dẫn mình tạo một CR mới, điều này có liên quan đến file .sln mình đang chạy không? Xin lỗi vì mình chưa học nên không hiểu rõ >_<

Comment

LHQC

Collapse
                  Working...
                  X