Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về webService trong Java

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Java] Hỏi về webService trong Java

Mình đang làm đồ án quản lý , webservice là java , client là C# Anh em nào có tài liệu hay code demo cho mình xin nhé !cám ơn nhiều !

Video tutorial:Contiene un ejemplo sencillo para realizar un servidor web service en java utilizando NetBeans 6.9 y tiene tres clientes uno Web realizado en ...

15 phút cho clip này để có thể có cái nhìn đơn giản về vấn đề bạn đang chú ý.
    Originally posted by 10520292 View Post
    Mình đang làm đồ án quản lý , webservice là java , client là C# Anh em nào có tài liệu hay code demo cho mình xin nhé !cám ơn nhiều !
    -------------------------------------
    Đời là bể khổ.
    Quay đầu là bờ ai ngờ là đại dương.
    ------------------------------------------------------------------------

Comment

Nếu bạn muốn (và cũng nên) tìm hiểu kiến trúc bên dưới thì coi lại TCP/IP, http (công nghê Web), xml, remote method,... và quy trình hoạt động (hiện có rất nhiều tài liệu trên mạng nói rõ về phần này rất hay). Nếu hiểu qua mấy cái đó thì có thể làm những chuyện thực tế hơn như phần quyền service, security, optimized,... Còn nếu chỉ để làm đồ án chấm điểm và yêu cầu là nó chạy được (public với bất kì client nào muốn), không quan trọng bảo mật dữ liệu thì học cách dùng các IDE cho Java và C# như Netbean, VS Studio,... bọn nó đều đã hỗ trợ tận nơi luôn rồi, khỏi phải lo gì hết.

Comment

Bên java no trả về một ResultSet làm sao chuyển nó về DataTable cho bên c# nó sử dụng hả bạn?

Comment

LHQC

Collapse
        Working...
        X