Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Windows] Giúp cài 2 hệ điều hành chạy xong xong win 7 và 8.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Windows] Giúp cài 2 hệ điều hành chạy xong xong win 7 và 8.1

Các bác giúp em với, tư vấn cho em cách cài 2 hệ điều hành trên 1 PC dễ thực hiện. Em muốn cài win 8.1 cùng với win 7.
    các bác có kinh nghiệm gì lưu ý thì tư vấn cho em với.
    thanks all
    Last edited by mrtvn2014; 13-01-2014, 15:03.

bạn chia ổ đĩa thành 3 phân vùng định dạng NTFS: 1 để Windows 8, 1 để Windows 7, còn lại data.
    xong rồi cứ đút đĩa hay usb có bộ cài vào cài bình thường Windows 7 hay Windows 8 trước đều được lên phân vùng đầu.
    Sau đó cài đút đĩa cài tiếp Win còn lại. nếu mà bạn vào boot ko thấy 2 Windows cùng xuất hiện mà chỉ thấy cái đầu tiên bạn cài thì vào cái Windows đó rồi tải easy bcd về để boot cho 2 Win. Chịu khó google tí.

Comment

win 8 or 8.1 nó ưu tiên boot trước, nên khi đang xài win 8.1 or 8 mà bạn shut down thì lần mở máy tiếp theo nó tự động boot win 8 or 8.1, nếu muốn tới giao diện chọn win lúc bật máy thì restart:happy:
      Gái có bồ như hoa có chủ:tire:
      Anh hùng thực thụ phải biết đánh chủ giựt hoa:love:

Comment

bạn chia ổ đĩa ra, 1 ổ đĩa bạn cài trước win 7 (ghost cũng được) sau đó vào win 7 mới cài đặt đó bạn mở file cài đặt win 8 (file *.iso) lên sau đó vào folder source ==> mở file setup trong này lúc này bạn cài win 8.1 xong nó tự dual boot cho bạn luôn, sau khi cài xong khởi động lại khi vào win sẽ có lựa chọn cho bạn

Comment

Thanks các bác, em đã làm được nhưng em k hiểu sao mình cài win 8 trước rồi cài win 7 xong dùng easy bcd mà giao diện lúc boot win nó đen xì xấu quá, liệu có cách nào làm cho nó boots theo giao diện win 8.1 k các bác. Chỉ giúp em với, thanks các bác lần nữa nhiều ạ.

Comment

Originally posted by mrtvn2014 View Post
            Thanks các bác, em đã làm được nhưng em k hiểu sao mình cài win 8 trước rồi cài win 7 xong dùng easy bcd mà giao diện lúc boot win nó đen xì xấu quá, liệu có cách nào làm cho nó boots theo giao diện win 8.1 k các bác. Chỉ giúp em với, thanks các bác lần nữa nhiều ạ.

trong win8/8.1 bấm giữ shift chọn restart, zo vọc phá cái tùy chọn boot đi....
            Trần Cao Lâm
            0938.42.52.10

Comment

Originally posted by 12520219 View Post
              trong win8/8.1 bấm giữ shift chọn restart, zo vọc phá cái tùy chọn boot đi....
              Bác có thể chỉ rõ cho em chút được k? giữ shift ở lúc khởi động boot hả bác?
              mà em thấy có lệnh msconfig trong run có mục boot. Mình có thể thay đổi boot thành boot theo giao diện win 8 được k?
              thanks các bác tư vấn cho e.

Comment

Originally posted by mrtvn2014 View Post
                Bác có thể chỉ rõ cho em chút được k? giữ shift ở lúc khởi động boot hả bác?
                mà em thấy có lệnh msconfig trong run có mục boot. Mình có thể thay đổi boot thành boot theo giao diện win 8 được k?
                thanks các bác tư vấn cho e.
                chịu khó google đi bạn, bài hướng dẫn có nhiều trên mạng. Vọc phá vài lần cho biết luôn
                Trần Cao Lâm
                0938.42.52.10

Comment

Originally posted by 12520219 View Post
                  chịu khó google đi bạn, bài hướng dẫn có nhiều trên mạng. Vọc phá vài lần cho biết luôn
                  Dạ vâng, thanks bác nhiều ạ! hì hì

Comment

Mấy hôm em ngồi nghịch linh tinh rồi cũng làm được, phải mất hơn tuần mới làm được. cài đi cài lại mấy lần.
                    Thanks các bác đã chỉ bảo cho e.

Comment

Em khuyên thớt về học lại chính tả trước đi đã, rồi sau đó lên hỏi cũng chưa muộn

Comment

Originally posted by 12520042 View Post
                        Em khuyên thớt về học lại chính tả trước đi đã, rồi sau đó lên hỏi cũng chưa muộn
                        cảm ơn bác đã nhắc nhờ. Em đã học nại trính tả rồi bác ạ! hì hì

Comment

LHQC

Collapse
                        Working...
                        X