Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tư vấn về Công ty TMA Solution!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Tư vấn về Công ty TMA Solution!

Anh chị hay bạn nào đang làm việc hoặc có người thân đang làm cho TMA có thể cho em xin ít thông tin về cty này với ạ? :salute:
    Về cơ hội làm việc, chế độ đãi ngộ, lương bổng... (nghe "đồn" :3 lương ở đấy cũng cao lắm nên cũng ham hố tí chút , chả biết phải thế hok nữa)
    Em vừa đk khóa học ở đấy rồi, đang chờ ngày khai giảng. Thấy giới thiệu thì khi hoàn thành khóa học với kết quả khá trở lên sẽ có nhìu cơ hội trở thành thành viên của công ty lun. Thêm lương bổng OK thì càng có mục tiu mà phấn đấu

Em cám ơn lun ạ. :smile:

Originally posted by banhmyheoqay View Post
    Anh chị hay bạn nào đang làm việc hoặc có người thân đang làm cho TMA có thể cho em xin ít thông tin về cty này với ạ? :salute:
    Về cơ hội làm việc, chế độ đãi ngộ, lương bổng... (nghe "đồn" :3 lương ở đấy cũng cao lắm nên cũng ham hố tí chút , chả biết phải thế hok nữa)
    Em vừa đk khóa học ở đấy rồi, đang chờ ngày khai giảng. Thấy giới thiệu thì khi hoàn thành khóa học với kết quả khá trở lên sẽ có nhìu cơ hội trở thành thành viên của công ty lun. Thêm lương bổng OK thì càng có mục tiu mà phấn đấu

Em cám ơn lun ạ. :smile:
    Nếu học tốt bạn sẽ có thể gửi CV trực tiếp để phỏng vấn pass là vào làm luôn ...

Comment

Ko liên quan nhưng pv ở đấy hơn 2 tuần rồi vẫn chưa thấy gọi điện. Gọi tới hỏi thì bảo cho pass nhưng đang chờ gì đó. Hẹn hoài mà chả thấy gọi. Pó tay

Comment

Nói thật, mấy khóa học ở đó chỉ ghi như vậy rồi cho bạn vào học thôi. Chứ muốn vào làm ở TMA bạn phải thật giỏi người ta mới nhận, nhấn mạnh là thật giỏi đấy nhé.
        Bạn mình ban đầu thực tập ở đấy, sau đó phỏng vấn vào làm nhân viên chính thức thì rớt hết. Do yêu cầu quá cao và bài thi quá kho.

Comment

Originally posted by 09520215 View Post
          Nói thật, mấy khóa học ở đó chỉ ghi như vậy rồi cho bạn vào học thôi. Chứ muốn vào làm ở TMA bạn phải thật giỏi người ta mới nhận, nhấn mạnh là thật giỏi đấy nhé.
          Bạn mình ban đầu thực tập ở đấy, sau đó phỏng vấn vào làm nhân viên chính thức thì rớt hết. Do yêu cầu quá cao và bài thi quá kho.

Câu này không đúng lắm.

@Thớt: Chỉ cần bạn làm đc việc, có căn bản là đc.
          Lương thì tầm tầm 6 củ cho người mới, lab 6 thì đc + 500k tiền đi lại.Không biết giờ thì sao.

Im a british accent lover

Comment

Học thì học chứ học xong cũng phải đủ tiêu chuẩn yêu cầu, cũng phải làm test, cũng phỏng vấn nếu pass thì vào làm

Comment

Em cần thông tin về "những thứ có được" sau khi vô TMA làm í ạ Vậy mới có mục tiu mà phấn đâu, mới có mục tiu mà "cày"

Comment

cty lớn mà keo lắm bạn à
                Mobile Developer

Comment

Originally posted by 09520567 View Post
                  cty lớn mà keo lắm bạn à
                  Anh nói rõ cái KEO đi anh
                  Lê Hà Nam - 097 5454 248

Comment

Originally posted by 09520567 View Post
                    cty lớn mà keo lắm bạn à
                    Originally posted by 10520526 View Post
                    Anh nói rõ cái KEO đi anh
                    Củng đang mún bik cái "KEO" đó :v

Comment

Không liên quan, nhưng bạn thử nghiên cứu bên Telcoson coi. :funny: Nghe đồn: công ty toàn là vOzer, không cần bằng cấp, chỉ cần năng lực lương theo năng lực

Comment

- Trường mình nhìu người làm ở TMA lắm mà sao ko thay ai tư vấn ta, để mình chém vậy :
                        - TMA thì luong 7tr , mới ra trường thì nhiu đó thì ok, thưởng thì ko nhìu.La nơi đáng cho mình kiếm kinh nghiệm, môi trường cung thỏa mái.
                        - Còn khóa học, nếu bạn học chăm thì sẽ nắm dc nhìu, UML, thuyết trình av, project của nó nữa thì đủ show khi di xin việc.
                        - Test làm thì cũng tương đối nếu bạn , nắm OOP, vai mẫu design pattern, thêm vài project mình làm nữa là dc.

Comment

Bạn mình học ở đây rồi, nó học xong là được nhận vào làm cho TMA. Tất nhiên là kết quả học tập ok + mấy phút nói chuyện với trưởng dự án này nọ chứ ko phải cứ đi học là vô hết. Lương bổng mình không nói vì mỗi người 1 quan điểm và mục tiêu phấn đấu về vụ này, bạn mình thì nó hài lòng với xuất phát điểm như vậy. Còn về những thứ khác như môi trường làm việc, hội hè, chế độ này nọ thì rất tốt, thăng tiến thì bên kỹ thuật có nhiều nấc để phấn đấu.
                          Mình cũng đang nghiên cứu các Lớp lập trình Mobile trên Android bên đó mà chắc qua Tết mới tham gia được.

Bạn banhmyheoqay cho tí thông tin về chất lượng đào tạo bên đó đi

Comment

Originally posted by let her go View Post
                            Bạn mình học ở đây rồi, nó học xong là được nhận vào làm cho TMA. Tất nhiên là kết quả học tập ok + mấy phút nói chuyện với trưởng dự án này nọ chứ ko phải cứ đi học là vô hết. Lương bổng mình không nói vì mỗi người 1 quan điểm và mục tiêu phấn đấu về vụ này, bạn mình thì nó hài lòng với xuất phát điểm như vậy. Còn về những thứ khác như môi trường làm việc, hội hè, chế độ này nọ thì rất tốt, thăng tiến thì bên kỹ thuật có nhiều nấc để phấn đấu.
                            Mình cũng đang nghiên cứu các Lớp lập trình Mobile trên Android bên đó mà chắc qua Tết mới tham gia được.

Bạn banhmyheoqay cho tí thông tin về chất lượng đào tạo bên đó đi
                            Mình chưa học nữa :funny: (đóng học phí hết rồi mà chưa thấy kêu đi học nữa, đang chờ đủ người hay sao ấy).
                            Tiếp tục lót dép hóng... :byebye:

Comment

Con cai dzu hoan lai 100% hoc phi la sao may bac? Hom truoc duoc 1 chi goi dien gioi thieu chuong trinh ben TMA, nghe chu duoc chu mat, cuoi cung con nho moi "hoan lai hoc phi" )

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X