Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tư vấn về Công ty TMA Solution!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by banhmyheoqay View Post
    h: đkí đóng tiền từ hum 27 tới giờ thấy im re, chắc mai phải hỏi lại qá
    let her go định đăng kí lớp nào zị, nếu lin qan tới Java lin hệ mình mình share tài lịu (phần test kĩ thuật thui) cho ôn, bao đậu
    Ko ôn cũng bao đậu rồi bác à. :3
    Mấy cái này thì 90% ai đi thi cũng đậu, vì đóng tiền để nó đào tạo mà

Comment

Originally posted by 09520536 View Post
      Ko ôn cũng bao đậu rồi bác à. :3
      Mấy cái này thì 90% ai đi thi cũng đậu, vì đóng tiền để nó đào tạo mà
      Có người giỏi người dở chứ ạ, ai test cũng pass thì nó test làm gì nữa...

Comment

Ko tin thì bạn cứ thử
        Test cái này chỉ làm màu thôi, ai đi test 90% đều được học

Comment

Originally posted by 10520409 View Post
          Đang định làm CV nộp kỳ sau thực tập ở đó, nhưng nghe nói yêu cầu thực tập ở đó cũng cao lắm. Còn được vào đó làm thì bạn phải tự tin mình có khả năng. Chứ hơi lơ mơ thôi người ta cũng không nhận.

p/s: Anh Toàn Mỹ nói KEO là KEO như thế nào anh. Tò mò quá :3
          Chào bạn, cám ơn bạn đã quan tâm đến chương trình thực tập hiện nay nhận hồ sơ đến hết 7/2/2014)của TMA. Dưới đây là một số thông tin cần thiết giúp bạn hiểu rõ hơn về chương trình này.

Về vấn đề thực tập, yêu cầu đối với sinh viên như sau: GPA>=6, sinh viên năm cuối, Test Anh văn và IQ ( nếu có chứng chỉ anh văn tương đương thì bạn không phải test). Bạn có thể gửi hồ sơ đến địa chỉ intern@tma.com.vn để nhận form đăng kí (hồ sơ gồm: CV tiếng Anh, bảng điểm, giấy giới thiệu của trường,form đăng kí, hình 3x4).
          Về vấn đề được nhận vào làm tại TMA sau kì thực tập còn tùy thuộc vào khả năng thể hiện của bạn trong suốt thời gian thực tập tại TMA. Chúng tôi luôn sẵn sàng chào đón và tạo điều kiện để các bạn sinh viên có kết quả tốt và có nguyện vọng đóng góp vào sự phát triển của TMA gia nhập đội ngũ kỹ sư chất lượng của chúng tôi.
          Chúc bạn luôn thành công trong học tập.

Comment

Originally posted by 09520536 View Post
            Ko tin thì bạn cứ thử
            Test cái này chỉ làm màu thôi, ai đi test 90% đều được học
            Chào bạn,

Trung tâm đào tạo TMA trả lời thắc mắc của bạn như sau: tất cả chương trình đào tạo của TMA đều phục vụ cho nhu cầu tuyển dụng TMA Solutions. Chính vì vậy, chúng tôi rất quan trọng chất lượng đầu vào. Sinh viên đến đăng kí tham gia chương trình chọ đều làm các bài test về Anh văn, IQ và kỹ thuật. Yêu vầu cụ thể như sau: anh văn >400, kỹ thuật và IQ>=70%. Đối với các trường hợp không đạt kết quả trong lần test 1, chúng tôi sẽ mời lên làm bài test lần 2 sau vài ngày. Nếu lần 2 học viên vẫn không đạt kết quả phù hợp chúng tôi sẽ không nhận đăng kí cho đợt khai giảng đó, đồng thời sẽ đề nghị học viên ôn luyện lại và tham gia lần test khác sau đó ít nhất 1 tháng. Đây cũng là lí do vì sao 1 lớp học của TMA rất hạn chế số lượng học viên.

Cám ơn bạn đã quan tân đến thông tin của trung tâm.Chúc bạn luôn học tốt.

Comment

h: đkí đóng tiền từ hum 27 tới giờ thấy im re, chắc mai phải hỏi lại qá
              let her go định đăng kí lớp nào zị, nếu lin qan tới Java lin hệ mình mình share tài lịu (phần test kĩ thuật thui) cho ôn, bao đậu
              Lớp java web lun đó. Mà test kỹ thuật cho lớp này là test những gì vậy bạn?

Comment

Hum nay có ngừ bên TMA vô trả lời chính thức luôn rồi kìa haha.
                Mình cũng nghĩ nếu mà ai nó cũng cho đậu thì tổ chức test làm quái gì ( đã thế còn lần 1 lần 2), cứ thể mà đăng kí đi học cho khỏe

Comment

Originally posted by TTC-TTC View Post
                  Chào bạn, cám ơn bạn đã quan tâm đến chương trình thực tập hiện nay nhận hồ sơ đến hết 7/2/2014)của TMA. Dưới đây là một số thông tin cần thiết giúp bạn hiểu rõ hơn về chương trình này.

Về vấn đề thực tập, yêu cầu đối với sinh viên như sau: GPA>=6, sinh viên năm cuối, Test Anh văn và IQ ( nếu có chứng chỉ anh văn tương đương thì bạn không phải test). Bạn có thể gửi hồ sơ đến địa chỉ intern@tma.com.vn để nhận form đăng kí (hồ sơ gồm: CV tiếng Anh, bảng điểm, giấy giới thiệu của trường,form đăng kí, hình 3x4).
                  Về vấn đề được nhận vào làm tại TMA sau kì thực tập còn tùy thuộc vào khả năng thể hiện của bạn trong suốt thời gian thực tập tại TMA. Chúng tôi luôn sẵn sàng chào đón và tạo điều kiện để các bạn sinh viên có kết quả tốt và có nguyện vọng đóng góp vào sự phát triển của TMA gia nhập đội ngũ kỹ sư chất lượng của chúng tôi.
                  Chúc bạn luôn thành công trong học tập.
                  Chào mọi người, chứng chỉ AV tương đương là các chứng chỉ quốc tế hay là tính cả các chứng chỉ quốc gia (A,B,C) nữa?:adore:
                  Last edited by thienuit; 13-01-2014, 11:29.

Comment

Originally posted by let her go View Post
                    Lớp java web lun đó. Mà test kỹ thuật cho lớp này là test những gì vậy bạn?
                    Thì những gì lin qan đến Java, có điều người ta không hỏi những cái như OOP là gì, các đặc trưng của OOP là gì....hay kêu bạn code đâu.
                    Thay vào đó họ hỏi những cái phải nói là rất cơ bản như kiểu dữ liệu nè, vòng lặp nè, mảng nè, thậm chí là in ra là chuỗi gì đó... Những khái niệm tưởng như cơ bản nhưng nó lại đào sâu về hiểu biết.
                    Nói chung là phải biết tận gốc rễ mới không làm sai. Thề lun. Ôn qoa loa zô mình nghĩ rớt chắc (hoặc trừ khi bạn là 1 ng rất am hiểu về kỹ thuật lập trình nói chung cũng như Java nói riêng )
                    Last edited by banhmyheoqay; 18-03-2014, 22:35.

Comment

Chào bạn,

Chứng chỉ Anh văn tương đương là chứng chỉ Quốc tế, cụ thể đối với chương trình thực tập như sau: TOEIC >=400, IELTS>=4.0, TOEFL>=4.0. Tuy nhiên, nếu bạn chưa có các chứng chỉ trên thì bạn sẽ làm bài kiểm tra anh văn tại TMA nhé.

Comment

Originally posted by let her go View Post
                        E banhmyheoqay, hom qua goi dien den hoi chuong trinh hoc thi dc chi tu van bao sau Tet se mo cac lop ben Nguyen Dinh Chinh kia. Qua quan 12 test dau vao thoai
                        Hôm nay mới dzô lại diễn đàn, đọc dc tin này mừng ghê nơi :dreaming:

Comment

Mới ra trường thì lương đủ nhậu nhẹt là ok rồi, hồi mình mới vô lương 6tr5 1 tuần nhậu 3,4 lần là ok . Mún lên tay thì nên vô TMA làm, nhân viên hòa đồng vui vẻ, làm việc thoải mái. Làm chừng 1 năm cho lên tay rồi tương lai tính tiếp ^^.

Comment

Em chuẩn bị đi thực tập bên TMA. có anh/chị nào cho em xin ít thông tin về môi trường hiện giờ bên đó không ạ?
                            Vì thời gian lâu rồi nên cũng cần update :happy:

Comment

LHQC

Collapse
                            Working...
                            X