Announcement

Collapse
No announcement yet.

Làm sao để cài driver máy tính

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [window] Làm sao để cài driver máy tính

Hiện máy tính của em đang banh trành do em phá trên mạng mà hình nó bị dính virus thì phải. Em cài lại máy theo hướng dẫn như trên mạng làm nhưng máy chạy chậm rì ak. Em nghe bạn nói phải có cài driver máy thì mới xài với lại dô mạng được. Không biết cài driver như thế nào và có dễ không ạ. Các bác chỉ em với

cũng đơn giản thôi bạn à! bạn chỉ cần biết đúng tên của máy mình là gì, hệ điều hành nào?(win gì...?) rồi lên google tìm driver for "name"....lên trang chủ tải về vài cài đặt lần lượt đến hết. Đó là cách mình cài!

Comment

Originally posted by 13520939 View Post
      cũng đơn giản thôi bạn à! bạn chỉ cần biết đúng tên của máy mình là gì, hệ điều hành nào?(win gì...?) rồi lên google tìm driver for "name"....lên trang chủ tải về vài cài đặt lần lượt đến hết. Đó là cách mình cài!
      Cài Driver cũng phải theo trình tự nhé bạn. Không theo trình tự CÓ THỂ xảy ra lỗi trong khi sử dụng và khi cài Driver nó yêu cầu Reset là phải Reset không được click vào "Restart Later" rồi cài tiếp. Trình tự mình cài Driver cho DELL như sau :
      1. Đầu tiên là Chipset
      3. Management Engine Interface
      3. Card Reader 2.0 3.0
      4. Quản lý ổ đĩa ( Rapid Storage)
      5. Card màn hình (onboard và rời)
      6. Driver các card mạng (Ethernet, Wifi...).
      7. Audio.
      8. Touchpad
      9. Quét vân tay (Validity Sensor)
      10. Quick Set.
      11. ST Microelectronics.
      Blog Hứa Anh Tôi trên mạng xã hội: Hứa Anh + | FaceBook | Thủ thuật Máy tính

Comment

nếu bạn không hiểu biết rõ về driver và run tay, sợ lỡ làm không đúng thì xảy ra chuyện "gì đó" thì mình nghĩ là bạn nên sử dụng bộ driver full như easy driver.

Comment

Cài win 8 vào rồi update là ổn, nó tự nhận hầu hết driver, cái nào còn thiếu thì lên mạng tải về là xong

Comment

Originally posted by 12520765 View Post
            Cài win 8 vào rồi update là ổn, nó tự nhận hầu hết driver, cái nào còn thiếu thì lên mạng tải về là xong
            Win 8 nhiều máy cũ phải up bios không thì cũng không tự nhận wifi, khởi động chậm v.v...
            :salute:

Comment

Originally posted by 10520409 View Post
              Cài Driver cũng phải theo trình tự nhé bạn. Không theo trình tự CÓ THỂ xảy ra lỗi trong khi sử dụng và khi cài Driver nó yêu cầu Reset là phải Reset không được click vào "Restart Later" rồi cài tiếp. Trình tự mình cài Driver cho DELL như sau :
              1. Đầu tiên là Chipset
              3. Card Reader 2.0 3.0
              7. Audio.
              8. Touchpad
              10. Quick Set.
              11. ST Microelectronics.
              tks anh chỉ giáo!

Comment

Bạn có thể lên google search model máy của bạn hoặc vào website của thương hiệu máy tính bạn đang dùng để tìm model hoặc nhập series number là sẽ tìm ra driver ngay nhé. Chúc bạn thành công

Comment

Mọi thông tin chi tiết và thắc mắc. vui lòng tra cụ google . tất cả đều ở đó tất . chúc bạn thành công

Comment

Originally posted by nthp2013
                    ko biết máy bạn là máy gì nhỉ? nếu là máy bàn, bạn cài win xp sau đó tải phần mềm skydriver 9.9 về, chạy chương trình lên, bấm start và ngồi chờ. hoàn tất khổi động lại máy là có đủ hết! . Còn laptop thì phải xem dòng máy và lên mạng tìm, chú ý khi tìm phải đúng dòng máy, hệ điều hành win7 hay XP, 32 hay 64bit..
                    Mình sài dell xps 15 win 8.1 64 bit đó bạn

Comment

down một gói driver pack solution trên torrent ấy về là ok bạn ah

Comment

máy mình là toshiba mình tìm trên mạng mà ko thấy driver .mình thì cài win 8.1 cài nhiều lần rùi mà chưa bao giờ cài driver mà cũng ko bít cài.

Comment

Bạn tải gói Driver Pack Solution về cài đi, đầy đủ driver cho các dòng máy, các win, size: 7.68 gb
                          link tải;
                          torrent: http://download.drp.su/DRP_14.4_Spring.torrent
                          mediafire: http://www.mediafire.com/download/dn...ks_14.03.6.iso
                          Mình cài cho nhiều máy rồi, rất ok.
                          Notes: driver touchpad nên tải trên hãng, driver card màn hình lên trang chủ của card mà tải.

Comment

Originally posted by 10520409 View Post
                            1. Đầu tiên là Chipset
                            3. Card Reader 2.0 3.0
                            7. Audio.
                            8. Touchpad
                            10. Quick Set.
                            11. ST Microelectronics.
                            Không nhất thiết phải theo thứ tự, hồi trc win xp thì còn lo, chứ win 7 trở lên driver cơ bản trong win cũng khá đầy đủ rồi, cài driver thì cũng chỉ nâng cấp với bổ sung thêm 1 vài driver bị thiếu như card màn hình hay card mạng thôi. Nên ưu tiên cài 2 cái đầu trc, và reset đều đều là cực kì nên.
                            Last edited by 12520137; 14-04-2014, 15:32.

Comment

Cài windows 8.1 nó tự nhận hết driver rồi, hình như chỉ còn thiếu audio + PCI Devides thì phải, chỉ việc update cho các driver này nếu cần thiết thôi :cuoi:

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X