Announcement

Collapse
No announcement yet.

UIT có xét nguyện vọng chuyển ngành không ạ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• UIT có xét nguyện vọng chuyển ngành không ạ?

Em xin chào BQT, :byebye:
    Em xin cảm ơn BQT vì đã mở box tư vấn tuyển sinh cho bọn em :shy:
    Em có một số câu hỏi mong BQT và mn giúp em:
    1. Em đậu ngành A tại UIT, :brick:, nhưng em muốn xin vào ngành B thì có được không ạ? Nếu được thì cần phải đạt những yêu cầu như thế nào và thủ tục để chuyển ngành là như thế nào ạ?
    2. Em đăng ký ngành A tại UIT, nhưng không đủ điểm. Trong khi đó, em vẫn đủ điểm của ngành B. Vậy cơ hội để em đậu vào trường là bao nhiêu phần trăm ạ?
    Phần trăm còn lại là do những nguyên nhân gì ạ?

p/s: Em còn rất nhiều câu hỏi (nhiều vô số kể), khi nào em lại hỏi tiếp nhé! :beauty::beauty:

Originally posted by Pilzer View Post
    Em xin chào BQT, :byebye:
    Em xin cảm ơn BQT vì đã mở box tư vấn tuyển sinh cho bọn em :shy:
    Em có một số câu hỏi mong BQT và mn giúp em:
    1. Em đậu ngành A tại UIT, :brick:, nhưng em muốn xin vào ngành B thì có được không ạ? Nếu được thì cần phải đạt những yêu cầu như thế nào và thủ tục để chuyển ngành là như thế nào ạ?
    2. Em đăng ký ngành A tại UIT, nhưng không đủ điểm. Trong khi đó, em vẫn đủ điểm của ngành B. Vậy cơ hội để em đậu vào trường là bao nhiêu phần trăm ạ?
    Phần trăm còn lại là do những nguyên nhân gì ạ?

p/s: Em còn rất nhiều câu hỏi (nhiều vô số kể), khi nào em lại hỏi tiếp nhé! :beauty::beauty:
    Chào em xin trả lời 2 câu hói của em như sau:
    1. Nếu em đã trúng tuyển vào ngành A thì không được xin chuyển sang ngành B (trừ trường hợp xét tuyển vào Chương trình tiên tiến, Chương trình tài năng). Theo qui chế đào tạo hiện hành sinh viên có thể xin chuyên ngành từ năm thứ 2 trở đi do đó hiện em không cần quan tâm vấn đề này. Chu yếu hiện tại là chọn cho mình ngành học phú hợp với sở thích và năng lực cá nhân.
    2. Trường ĐH Công nghệ Thông tin có áp dụng Nguyện vọng phân ngành (NVPN) cho phép thí sinh được chuyển sang ngành có điểm trúng tuyển thấp hơn ngành đã đăng ký thi. Thủ tục đăng kí NVPN em sẽ được hướng dẫn vào ngày làm thủ tục thi Đại học.
    Các câu hỏi khác (nếu có) em có thể xem lại tại topic này

Comment

LHQC

Collapse
    Working...
    X