Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về công ty Fujinet

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi về công ty Fujinet

Có bạn nào biết môi trường làm việc ở cty Fujinet ko? Lương, thưởng,...?
    Nghe nói có chương trình huấn luyện gì đó, bạn nào có tham gia chưa? Vào đó là mình làm gì?

ko có ai làm bài test hay thử việc tại đó à?

Comment

Originally posted by tidusyuna20 View Post
      ko có ai làm bài test hay thử việc tại đó à?
      cty này chuyên gia công phần mềm cho Nhật, test cũng gắt gao lắm, chuyên java vs .NEt, làm bài test tập trung rồi sau đó rút lại còn 10 người, vào vòng test cuối cùng thì cho 1 bài tập xây dựng ứng dụng, thời gian làm nguyên ngày và đc phụ cấp 100k :byebye:

Đó là lúc trc, ko biết bây giờ thế nào, nhưng cá nhân anh thấy ko gian ở đó hơi chật hẹp, ko biết môi trg làm việc thực tế thế nào , có phải là giống cái phòng ngồi làm bài test hay ko, hơn 10 người mà ngồi trong cái phòng pé tí, thiếu ánh sáng tự nhiên, chỉ có ánh đèn :sure:
      [COLOR="#FF0000"]Thanh lý Fshare Point

Comment

Originally posted by 07520082 View Post
        cty này chuyên gia công phần mềm cho Nhật, test cũng gắt gao lắm, chuyên java vs .NEt, làm bài test tập trung rồi sau đó rút lại còn 10 người, vào vòng test cuối cùng thì cho 1 bài tập xây dựng ứng dụng, thời gian làm nguyên ngày và đc phụ cấp 100k :byebye:

Đó là lúc trc, ko biết bây giờ thế nào, nhưng cá nhân anh thấy ko gian ở đó hơi chật hẹp, ko biết môi trg làm việc thực tế thế nào , có phải là giống cái phòng ngồi làm bài test hay ko, hơn 10 người mà ngồi trong cái phòng pé tí, thiếu ánh sáng tự nhiên, chỉ có ánh đèn :sure:
        Mình bên FJN đính chính thông tin của bạn tí xíu (sẵn trả lời bạn tidusyuna20 luôn)
        - Quy trình tuyển: Vòng 1: Test (IQ, lập trình căn bản Java (cho bạn nào đăng ký Java), .NET (cho bạn nào đăng ký .NET)), vòng 2 là phỏng vấn, sau đó nói chuyện điều kiện làm việc, nếu ok thì vào thử việc (lương thử việc theo chế độ theo quy định là 85% lương chính thức và thử việc tối đa 2 tháng, nếu khả năng tốt thì không cần đến 2 tháng)
        - Môi trường làm việc: đúng là lúc trước phòng hơi nhỏ do ở tòa nhà cũ bên Trương Định, nay chuyển hết qua Phổ Quang thì phòng ốc đúng chuẩn rồi
        - Các chế độ khác:
        + Lương: bảo mật , tùy năng lực từng bạn.
        + Ngoại khóa: bóng đá, cầu lông, yoga, văn nghệ, bowling...
        + Du lịch hàng năm
        + ...

Khóa Huấn luyện thì đào tạo miễn phí tiếng Nhật và một số kỹ năng để các bạn có thể làm việc thực tế được, cụ thể thì mình cũng có ghi trong poster tuyển, các bạn có thể tham khảo trên trang web cty.

Bạn nào tham gia khóa Huấn luyện rồi thì cho biết ý kiến cho khách quan, chứ mình nói ở đây thì nhiều bạn lại cho là không trung thực

Comment

Originally posted by trainingcenter View Post
          Mình bên FJN đính chính thông tin của bạn tí xíu (sẵn trả lời bạn tidusyuna20 luôn)
          - Quy trình tuyển: Vòng 1: Test (IQ, lập trình căn bản Java (cho bạn nào đăng ký Java), .NET (cho bạn nào đăng ký .NET)), vòng 2 là phỏng vấn, sau đó nói chuyện điều kiện làm việc, nếu ok thì vào thử việc (lương thử việc theo chế độ theo quy định là 85% lương chính thức và thử việc tối đa 2 tháng, nếu khả năng tốt thì không cần đến 2 tháng)
          - Môi trường làm việc: đúng là lúc trước phòng hơi nhỏ do ở tòa nhà cũ bên Trương Định, nay chuyển hết qua Phổ Quang thì phòng ốc đúng chuẩn rồi
          - Các chế độ khác:
          + Lương: bảo mật , tùy năng lực từng bạn.
          + Ngoại khóa: bóng đá, cầu lông, yoga, văn nghệ, bowling...
          + Du lịch hàng năm
          + ...

Khóa Huấn luyện thì đào tạo miễn phí tiếng Nhật và một số kỹ năng để các bạn có thể làm việc thực tế được, cụ thể thì mình cũng có ghi trong poster tuyển, các bạn có thể tham khảo trên trang web cty.

Bạn nào tham gia khóa Huấn luyện rồi thì cho biết ý kiến cho khách quan, chứ mình nói ở đây thì nhiều bạn lại cho là không trung thực
          Lương có khung sẵn rồi chứ có deal được đâu.
          Với lại bên fujinet ưu tiên sinh vien BK với TN hơn UIT.
          Thêm cái chưa có giấy chứng nhận tốt nghiệp thì bị trừ 10$ nữa :3
          Last edited by 09520406; 08-03-2014, 00:36.

Comment

Trương Công Hậu nói đúng, lương khung có sẵn, chẳng deal được.
            Bạn có giỏi hơn người khác vừa vào đây thì lương ai cũng như ai.
            Tuyển dụng thì quá khó, vào làm bài test iq, test code, pv, rồi lại tiếp tục ngồi làm trên máy ko lương 2 tháng :beatbrick: sau đó lại thử việc tiếp :surrender:
            Vào làm cho Nhật thì về trễ liên miên, lúc mình thử việc còn bị anh leader hỏi là làm thêm liên tục cả năm được ko :beatbrick: Trâu bò mấy thì cũng vài tháng thôi chứ cả năm thì xin kiếu :kool:
            Đó là những gì mình biết sau khi đã làm ở đó, tùy bạn chọn, giờ mình đang làm chỗ khác :look_down:

Comment

Mình đang thử việc tại đó. Bên này làm lương khung, k có deal lương. Phòng ốc thì ok. Phong cách làm việc Fujinet nó "căng" hơn so với cty hồi mình đi thực tập nhiều. Chắc tác phong người Nhật nó vậy.
              Last edited by 09520064; 09-03-2014, 13:38.

Comment

Mức lương mới vô thử việc là bao nhiêu vậy bạn.

Comment

:stick::stick::stick:

Originally posted by khanh120 View Post
                  Mức lương mới vô thử việc là bao nhiêu vậy bạn.
                  Originally posted by darkcloud_fun View Post
                  Tuyển dụng thì quá khó, vào làm bài test iq, test code, pv, rồi lại tiếp tục ngồi làm trên máy ko lương 2 tháng :beatbrick: sau đó lại thử việc tiếp :surrender:
                  Vào làm cho Nhật thì về trễ liên miên, lúc mình thử việc còn bị anh leader hỏi là làm thêm liên tục cả năm được ko :beatbrick: Trâu bò mấy thì cũng vài tháng thôi chứ cả năm thì xin kiếu :kool:
                  Đó là những gì mình biết sau khi đã làm ở đó, tùy bạn chọn, giờ mình đang làm chỗ khác :look_down:
                  Ta đã trở lại . :choler:

Comment

Originally posted by 08520270 View Post
                    :stick::stick::stick:
                    Bạn này biết thì nên góp ý kiến chứ đừng post mấy cái icon lên câu post như vậy, không có ý nghĩa gì đâu.

Comment

Originally posted by khanh120 View Post
                      Bạn này biết thì nên góp ý kiến chứ đừng post mấy cái icon lên câu post như vậy, không có ý nghĩa gì đâu.
                      Chú Nhiên chắc gì đã biết đến công ty này mà có ý kiến

Comment

Originally posted by 08520021 View Post
                        Chú Nhiên chắc gì đã biết đến công ty này mà có ý kiến

Hồi lúc chưa tốt nghiệp mình cũng từng interview ở chỗ này, làm bài test và thực hành trên máy tính ở Phổ Quang, cũng nhận được 100 ngàn hỗ trợ như bạn trên kia. :salute:

May mắn là lúc interview mình bị fail, chứ nhà trọ ở Q3, mà ngày ngày phải chạy lên Phổ Quang làm việc không lương 2 tháng chắc chết. :shot:

P.S nhớ lúc introduce về công ty của ông nào đó, "công ty mình lấy tên là fujinet, chứ thực ra là công ty việt nam, không phải công ty nhật, khách hàng phục vụ chủ yếu là thị trường nhật" :vip:
                        Last edited by 08520270; 10-03-2014, 13:25.
                        Ta đã trở lại . :choler:

Comment

Gì chứ dù là thử việc cũng phải trả lương
                          chứ làm ko lương 2 tháng chắc tèo luôn, trong khi đa phần cty giờ là đều trả , ít ra cũng 80% lương chính thức. Như vậy mới yên tâm làm việc đc. :confuse:

với lại giờ cũng nhiều cty outsource mà, cty nào có đãi ngộ tốt thì mình làm thôi em:boss:
                          [COLOR="#FF0000"]Thanh lý Fshare Point

Comment

Mình từng làm fujinet 2 năm trước nên có vài nhận xét thời điểm đó, hiện giờ thì hem bít nha:
                            - công ty tất cả nhân viên là người việt gia công phần mềm cho người nhật
                            - lương thì không có thương lượng, chênh lệch tùy thuộc số năm kinh nghiệm, bằng cấp
                            - phòng ốc rộng rãi thoải mái, cafe, trà nước uống, máy lạnh đầy đủ
                            - thử việc 2 tháng có lương
                            - tùy theo vào phòng ban nào mà thời gian overtime khác nhau, phòng ban 2 overtime ít nhất, về sớm tầm 5h30,6h, tuần làm 5,6 ngày, hay tổ chức sinh nhật ăn uống linh đình
                            - điều quan trọng nhất là 99% công việc làm cho nhật nên máy tính win7 tiếng nhật, tài liệu đều bằng tiếng nhật, có phiên dịch viên tài liệu tiếng nhật ra tiếng việt, ko có làm việc với tài liệu tiếng anh nên ko cần đọc hiểu tiếng anh tốt.
                            - được học tiếng nhật miễn phí trong công ty và cũng là bắt buộc. Nếu bạn nào đam mê yêu thích tiếng nhật, thích làm việc với tiếng nhật thì công ty là sự lựa chọn tốt để trao dồi tiếng nhật, có thể lấy bằng tiếng nhật. Nếu bạn nào thích làm việc tiếng anh thì... tự hiểu nghen

Comment

Originally posted by darkcloud_fun View Post
                              Không biết bạn này có đúng là thử việc 2 tháng không lương không, vì nếu thử việc 2 tháng không lương thì bị Sở Lao động phạt cho méo mặt rồi bạn, quy định thử việc tối thiểu là 85% lương rồi

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X