Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ae xem va giup do minh voi Ram bus 800 gắn main ASROCK

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ae xem va giup do minh voi Ram bus 800 gắn main ASROCK

Mình đang dùng main: ASROCK có thông số kỹ thuật như sau:
    Socket: Intel Socket 775 / Form Factor: MicroATX (uATX) / Chipset: Intel 945GC / ICH7 / CPU Support (Loại CPU hỗ trợ) (1): Intel Celeron, Intel Core 2 Duo, Intel Core 2 Extreme, Intel Pentium Dual Core, Front Side Bus (FSB) / Memory Slot (Số khe cắm ram): 2 / Max Memory Support (Gb): 4 / Memory Type (Loại Ram sử dụng): DDR2 / Memory Bus: 533Mhz, 667Mhz, / Cổng USB và SATA: USB 2.0 x 2, SATA II 3Gb/s x 4

Giờ mình muốn nâng cấp Ram mà tìm mua toàn Ram bus 800. Anh em nào bít Ram bus 800 bỏ vào có chạy được không
    Last edited by BiThuDoan; 12-12-2011, 19:13.

ko chạy dc đâu, cái main chỉ hỗ trợ bus tối đa là 667 thì bỏ bus 800 vào ko chạy dc(ko bik có đúng ko, chưa thử bao jo` )
    Gái có bồ như hoa có chủ:tire:
    Anh hùng thực thụ phải biết đánh chủ giựt hoa:love:

Comment

Được! RAM đều có tính tương thích ngược. Thanh DDR2 bus speed 800MHz hoàn toàn có thể chạy được ở chế độ 667MHz hoặc thấp hơn.
      Nhưng nếu bạn muốn cắm nhiều thanh có tốc độ khác nhau thì nên test kỹ.
      btw: nếu đã nêu tên main thì thêm mã main nữa chứ :|
      Last edited by 09520243; 13-12-2011, 09:57.

Comment

Originally posted by 09520243 View Post
        Được! RAM đều có tính tương thích ngược. Thanh DDR2 bus speed 800MHz hoàn toàn có thể chạy được ở chế độ 667MHz hoặc thấp hơn.
        Nhưng nếu bạn muốn cắm nhiều thanh có tốc độ khác nhau thì nên test kỹ.
        btw: nếu đã nêu tên main thì thêm mã main nữa chứ :|
        Tên em nó là " ASRock Wolfdale1333-D667 ". Bạn Thấy em nó chạy Ram Bus 800 được không.Mình cũng chỉ chạy một RAM thôi. không lo đến vấn đề chạy nhiều Ram. Cảm ơn bạn./

Đây Là hình ảnh của em nó: Wolfdale1333-D667(m).jpg
        Bạn xem giúp mình xem có lắp đc Ram bus 800 không nhé

Comment

RAM DDR3 có chạy được trên mainboard chỉ support DDR2 không vậy các bro?

Comment

chỉ cần cùng loại..cắm vào máy nhận là ok..ram khác bus..nó sẽ chạy bus của cây thấp hơn..hơi phí nhưng nếu lỡ mua rồi thì cứ gắn đi..

Comment

Originally posted by 08520127 View Post
              RAM DDR3 có chạy được trên mainboard chỉ support DDR2 không vậy các bro?
              hình như main support ddram 3 có rãnh khác với ddram 2 mà anh.....

Comment

Có 1 số main tương thích với RAM có bus cao hơn max bus của main, nhưng RAM sẽ chỉ chạy với bus mà nó hỗ trợ. Muốin biết RAM này có chạy được được không thì phải lắp vào thử mới biết được, vì trang thông số của main này không có danh mục Memory QVL.

Comment

con arock đó chạy được ram buzz 800 nhé bạn. khi cắm thanh buzz 800 vào, nó sẽ chạy với buzz 667(tương thích ngược)
                  còn ddr3 và ddr2 là 2 dòng ram khác nhau. mỗi loại có một khe cắm khác nhau. không tương thích, không thể dùng chung bạn né.
                  cũng có nhiều main hỗ trợ cả ddr2 và ddr3. main này thường có 4 đến 6 khe cắm ram, được chia làm 2 loại, 2 màu rõ ràng với support đầy đủ. ghi rõ hỗ trợ 2 loại ram bạn nhé.

Comment

LHQC

Collapse
                  Working...
                  X