Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sinh viên có thể học 2 ngành không?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Sinh viên có thể học 2 ngành không?

Chào mọi người, em có xem tivi và thấy có nhiều anh chị sinh viên tật nguyền, đã học công nghệ thông tin và lấy một lúc 2 bằng đại học :shock:. Vậy em có thể làm như thế được không, cụ thể là như thế nào?
    Nếu không học được 2 ngành cùng 1 lúc thì muốn "học 2 ngành 2 lúc" thì làm như thế nào ạ?
    (Giả sử em đăng kí học KTMT và KTPM)

Thánh ak bạn

Vâng dc bạn ak.... bạn phân thân ra rùi học 2 ngành 1 lúc.... còn 2 ngành 2 lúc thì năm nay bạn thi vào KTPM học 1 năm rùi năm sau thi tiếp KTMT thì học 2 ngành 2 lúc dc thôi... vừa k9 vừa k10 :happy:

Comment

Originally posted by Pilzer View Post
      Chào mọi người, em có xem tivi và thấy có nhiều anh chị sinh viên tật nguyền, đã học công nghệ thông tin và lấy một lúc 2 bằng đại học :shock:. Vậy em có thể làm như thế được không, cụ thể là như thế nào?
      Nếu không học được 2 ngành cùng 1 lúc thì muốn "học 2 ngành 2 lúc" thì làm như thế nào ạ?
      (Giả sử em đăng kí học KTMT và KTPM)
      Bạn Xem quy định đào tạo của trường nhé!
      Attached Files

Comment

Chào em,

Em làm như vậy là thành sính bằng cấp rồi. Có 2 bằng thuộc 2 ngành khác nhau ví dụ như CNTT và kinh tế thì còn có ý nghĩa vì kiến thức rộng. Chứ 2 bằng cùng thuộc ngành CNTT thì dù có khác biệt thật nhưng người thuê em làm việc cũng chả quan tâm đâu.

Nói tới chuyện học cùng 1 lúc thì chắc chắn em không đủ khả năng vì không thể có thời gian học quá nhiều môn trong 1 học kỳ như vậy.

Thân ái,
        Trí Dũng

Comment

quan trọng là học nặng đó bạn à

Comment

Chào em!
            Trường vẫn cho phép em học 2 ngành như phần trên các bạn khác đã trả lời.
            Tuy nhiên, hiện nay chưa có bạn nào đăng ký học 2 ngành như vậy cả. Lý do là khi chưa học xong ngành thứ nhất, các bạn SV đã có thể tìm được việc làm ổn định, hợp với sở thích của mình rồi. Do đó việc học thêm ngành thứ 2 là KHÔNG cần thiết :sunglasses:

Comment

Có lẽ qui chế học 2 ngành chỉ phù hợp với trường đh dạy đa ngành vừa học kinh tế vừa học kỹ thuật. chứ trường mình chuyên về cntt thì học 2 ngành cũng như ko

Comment

LHQC

Collapse
              Working...
              X