Announcement

Collapse
No announcement yet.

Giới thiệu về ngành Công nghệ thông tin và các phân ngành

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Giới thiệu về ngành Công nghệ thông tin và các phân ngành

Tình hình là lớp em chuẩn bị có 1 tiết thực hành ngoại khóa về vấn đề các ngành nghề đang "hot", nhóm em chọn CNTT ạ
    Các anh chị, thầy cô có thể giới thiệu tóm tắt về CNTT và các khoa của trường ta đang giảng dạy được không ạ.
    Cả về vấn đề cơ hôi việc làm CNTT ở nước ta và thế giới (từng phân ngành càng tốt).
    Để học CNTT nói chung và từng phân ngành nói riêng cần có các kỹ năng gì ?
    "Điểm nhấn" của trường ta và các trường khác (BK, KHTN, SPKT, các trường tư như Rmit, FPT,....)
    Em xin cảm ơn ạ

Originally posted by ColdRain View Post
    Tình hình là lớp em chuẩn bị có 1 tiết thực hành ngoại khóa về vấn đề các ngành nghề đang "hot", nhóm em chọn CNTT ạ
    Các anh chị, thầy cô có thể giới thiệu tóm tắt về CNTT và các khoa của trường ta đang giảng dạy được không ạ.
    Cả về vấn đề cơ hôi việc làm CNTT ở nước ta và thế giới (từng phân ngành càng tốt).
    Để học CNTT nói chung và từng phân ngành nói riêng cần có các kỹ năng gì ?
    "Điểm nhấn" của trường ta và các trường khác (BK, KHTN, SPKT, các trường tư như Rmit, FPT,....)
    Em xin cảm ơn ạ
    nói chung trường nào cũng vậy em à.....có học mới không chết đói sau này..trường nào cũng vậy và chả có ai học 2,3 trường để mà so sánh đâu...mọi sự so sánh đều mang tính chất tương đối cả...cơ hội việc làm thì bao la...nhưng là cho người thực sự có đam mê và giỏi....các kĩ năng chỉ là ham học,ham tìm hiểu và đam mê...bất cứ khoa nào(phân nghành) cũng có cơ hội như nhau nhưng nên tìm hiều kĩ từng khoa để có sự lựa chon tốt nhất....chúc em thành công.thân
    đừng cố gắng trở thành 1 người thành công mà hãy cố gắng trở thành 1 người có giá trị :happy:

Comment

Câu trả lời cho chủ đề tương tự
      Originally posted by toannv
      Chào em!
      Em xem ở http://tuyensinh.uit.edu.vn/tuyen-sinh/
      Thân.
      p/s: Search trước khi đặt câu hỏi

Comment

Originally posted by Pilzer View Post
        Câu trả lời cho chủ đề tương tự

p/s: Search trước khi đặt câu hỏi
        Mình xin giới thiệu 1 cách tóm tắt, chứ dài cả sớ như vậy nói trong chưa đầy 4p chắc ngang Eminem rồi :stick:

Comment

Originally posted by ColdRain View Post
          Mình xin giới thiệu 1 cách tóm tắt, chứ dài cả sớ như vậy nói trong chưa đầy 4p chắc ngang Eminem rồi :stick:
          Thế thì bạn lên youtube tìm video rap về CNTT coi

Comment

Em xem cụ thể ở http://tuyensinh.uit.edu.vn/tin-tuc-...tuong-lai.html

Comment

Originally posted by toannv View Post
              Em xin cảm ơn thầy nhiều :salute:

Comment

LHQC

Collapse
              Working...
              X