Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tư vấn giúp em về nghành khmt

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Tư vấn giúp em về nghành khmt

em định dự thi vào ngành khmt nhưng không biết trong ba trường về cntt của đại học qg tp.hcm(bk,khtn,cntt) thì trường nào đào tạo về ngành này tốt hơn ạ và cho em hỏi luôn về đk xét tuyển,chỉ tiêu vào chương trình cử nhân tài năng của từng trường.

Trường nào thì anh không biết nhưng theo anh trường anh là khá tốt về các nghiên cứu theo hướng khmt. đk xét tuyển em theo điểm chuẩn của trường đó. còn chương trình cử nhân tài năng thì sẽ xét tuyển từ năm nhất với nhưng bạn có số điểm cao có nguyện vọng vào chương trình tài năng(trên toàn trường) lấy điểm từ trên xuống em kìa
    :love:
    Tương lai khóc hay cười phụ thuộc vào độ lười của quá khứ.
    :cry:

Comment

rất khó để đánh giá trường nào dạy tốt hơn, chủ yếu là do sinh viên tự nghiên cứu thôi. Em có nguyện vọng vào lớp CNTN thì càng phải tự nghiên cứu nhiều hơn ak
      chúc em đạt thành tích cao trong kì thi đại học sắp tới
      có 3 cách để tự làm giàu cho mình: mỉm cười, cho đi và tha thứ.

Comment

Em hỏi vậy khó có câu trả lời chính xác quá..^^!.đa phần sẽ là ý kiến trung lập thui..chứ chẳng ai dại dột gì mà đi so sánh các trường mà mình chưa từng dự 1 tiết học nào cả..chỉ cần em tự biết đánh giá khả năng thi đại học của mình tầm chừng nào đã rùi xét tiếp..trường khác cũng có đào tạo KHMT mà..chủ yếu là vào đại học rùi e có vượt qua cái ngưỡng tự cho mình là đậu đại học rùi,ăn chơi từ từ rùi học tiếp ấy.. vào trường nào cũng vậy,chủ yếu sau này e học và đạt được gì thì tự bản thân e thui..Chúc e lần thi tới đạt điêm cao và vào được trường như ý nhá..:P

Comment

Thật sự là em học lí với hóa không khá lắm nên cũng định thi vào uit vì bách khoa em nghe nói học rất nặng và ra dc khỏi trường với bằng khá tương đối khó còn khtn thì học xong 3 kì mới cho chọn ngành ps:

Comment

Originally posted by acquysongthan View Post
            em định dự thi vào ngành khmt nhưng không biết trong ba trường về cntt của đại học qg tp.hcm(bk,khtn,cntt) thì trường nào đào tạo về ngành này tốt hơn ạ và cho em hỏi luôn về đk xét tuyển,chỉ tiêu vào chương trình cử nhân tài năng của từng trường.

Chào em!
            Vấn đề chọn ngành nào, trường nào em xem ở http://forum.uit.edu.vn/threads/4227...ao-Truong-nao-
            Chúc em may mắn.

Comment

chả ai mà hcọ 2 trường để so sánh đâu em...tùy vào sức lực mà chon trường thui...
              p/s:trường anh đi thi các chỗ cũng có giải nhiều lắm á :love:
              đừng cố gắng trở thành 1 người thành công mà hãy cố gắng trở thành 1 người có giá trị :happy:

Comment

Originally posted by acquysongthan View Post
                Thật sự là em học lí với hóa không khá lắm nên cũng định thi vào uit vì bách khoa em nghe nói học rất nặng và ra dc khỏi trường với bằng khá tương đối khó còn khtn thì học xong 3 kì mới cho chọn ngành ps:
                Trốn tránh mãi cũng không được đâu em, chẳng lẽ sau này đi làm được giao 1 công việc nào đó mà em lại không làm do khó, chúc em có được sự lựa chọn đúng đắn.

Comment

trường nào trong dh quốc gia dạy cũng nhau cả nha bạn, nếu bạn thấy đủ sức thì cứ nộp đơn vào trường mình thích.

Comment

Theo mình thì bạn nên cân nhắc khả năng của mình rồi mới chọn trường. Còn trường nào dạy như thế nào thì theo mình trong hệ thống này họ dạy cũng như nhau thôi. Sinh viên nào muốn giỏi thì phải tự học lấy, đừng mong chờ vào các trường. Mình học KHMT của ĐHKHTN nè, ra trường làm việc cũng tốt. Mấy nhỏ bạn trong cty học BK cũng OK, do tự bạn mà thôi. Sau khi đi làm nhiều năm mình thấy vầy nè: quan trọng số 1 là tiếng Anh, thứ 2 là soft skills, thứ 3 mới đến chuyên môn. Chúc bạn chọn được trường phù hợp!

Comment

-Ngành KTMT liên quan đến điện tử nhiều ,Bách Khoa cũng có dạy KTMT thì phải:waaaht: , một bí mật nho nhỏ mà ai cũng biết là điện - điện tử của Bách Khoa có được 83 năm kinh nghiệm rồi đó em .... suy nghĩ đi :byebye:

Comment

LHQC

Collapse
                      Working...
                      X