Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tư vấn giúp em với...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Tư vấn giúp em với...

Chào anh chị em muốn hỏi câu này nhưng có lẽ hơi ngu ngốc. Mong anh chị thông cảm.
    Em thì phân vân giữa 2 ngành Truyền thông và mạng máy tính, Công nghệ phần mềm em muốn hỏi đặc thù của mỗi ngành, ngành nào ra dễ xin việc hơn, thu nhập cao hơn.
    RẤT CẢM ƠN ANH CHỊ Ạ

Originally posted by Lưu Vĩnh Phúc 1996 View Post
    Chào anh chị em muốn hỏi câu này nhưng có lẽ hơi ngu ngốc. Mong anh chị thông cảm.
    Em thì phân vân giữa 2 ngành Truyền thông và mạng máy tính, Công nghệ phần mềm em muốn hỏi đặc thù của mỗi ngành, ngành nào ra dễ xin việc hơn, thu nhập cao hơn.
    RẤT CẢM ƠN ANH CHỊ Ạ
    Chào bạn, bạn có thể xem giới thiệu 2 ngành ở bên dưới.

MẠNG MÁY TÍNH & TRUYỀN THÔNG

Đào tạo Kỹ sư chuyên ngành quản trị, bảo mật, phát triển ứng dụng trong lĩnh vực Mạng máy tính và Truyền thông. Sinh viên tốt nghiệp có khả năng phân tích, thiết kế cài đặt, quản trị, bảo trì và đảm bảo an ninh cho các hệ thống mạng máy tính và truyền thông trong các cơ quan, công ty, trường học.

KỸ THUẬT PHẦN MỀM

Đạo tạo kỹ sư nắm vững quy trình phát triển phần mềm, có khả năng xác định tham gia vào mọi giai đoạn của công nghiệp phần mềm, công nghiệp nội dung số, có thể tham gia giảng dạy, học SĐH, nghiên cứu chuyên sâu.

Đã học CNTT thì ngành nào
    cũng dễ xin việc và lương cao hết bạn à Quan trọng là bạn thích chuyên ngành nào thôi,

Comment

Originally posted by Lưu Vĩnh Phúc 1996 View Post
      RẤT CẢM ƠN ANH CHỊ Ạ
      Đặc thù mỗi ngành cũng giống như tên của nó thôi e, mạng máy tính thì thiên về quản trị mạng,website hay bảo mật...còn cnpm thì thiên về việc lập trình phần mềm,các ứng dụng,game...
      Còn về sau này thì có lẽ ngành nào cũng như nhau thôi e,quan trọng là e thích ngành nào và có niềm đam mê vs nó thì cơ hội phát triển sẽ cao hơn

Comment

Đã là nghề thì ko có nghề nào thu nhập cao hơn nghề nào đâu bạn ạ.
        Cao hay thấp thì đều do mình cả mà thôi. Dựa vào năng lực và một ít may mắn nữa thì sẽ có lương cao.

Comment

LHQC

Collapse
        Working...
        X