Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ngành kĩ thuật phần mềm là ngành như thế nào?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ngành kĩ thuật phần mềm là ngành như thế nào?

Số là em sẽ thi vào UIT, em thắc mắc chỗ ngành kĩ thuật phần mềm thì nó chuyên đào tạo sinh viên về cái gì ạ, và mốt ra trường sẽ làm việc gì phù hợp với ngành này :hungry:
    Thêm nữa, phụ huynh nhà em mới gặp ông hiệu trưởng, ổng nói cntt bây h xin việc khó lắm, 2 thằng cháu của ổng bh xin việc chưa được :what: :gach:, cái này nó làm em hoang mang quá :sad:, các anh chị nào cho em biết cntt ở trường mình xin việc có khó không ạ nếu chuyên môn tốt, học khá ạ

Originally posted by tran hoai nghia View Post
    Số là em sẽ thi vào UIT, em thắc mắc chỗ ngành kĩ thuật phần mềm thì nó chuyên đào tạo sinh viên về cái gì ạ, và mốt ra trường sẽ làm việc gì phù hợp với ngành này :hungry:
    Thêm nữa, phụ huynh nhà em mới gặp ông hiệu trưởng, ổng nói cntt bây h xin việc khó lắm, 2 thằng cháu của ổng bh xin việc chưa được :what: :gach:, cái này nó làm em hoang mang quá :sad:, các anh chị nào cho em biết cntt ở trường mình xin việc có khó không ạ nếu chuyên môn tốt, học khá ạ
    Chào em,anh có một vài tư vấn cho em theo kinh nghiệm khi học tập tại UIT như sau:
    -Thứ nhất,anh học ngành Mạng máy tính tuy anh không rành lắm về công nghệ phần mềm nhưng đại loại Ngành Kỹ thuật phần mềm sẽ dạy chính em về lập trình như lập trình phần mềm cho desktop,mobile và web,game,...
    -Thứ 2 anh khuyên em nên và theo ngành kỹ thuật phần mềm nếu em muốn có 1 công việc ngay và luôn khi ra trường.Lý do là anh học chuyên ngành mạng máy tính nhưng anh nghĩ những kiến thức về quản trị và bảo mật ở trường thì khó có doanh nghiệp nào tuyển em nếu như em không học các chứng chỉ khác hoặc tự nghiên cứu về các kiến thức đó.Vì lẽ đó anh đã chuyển hướng sang công nghệ phần mềm vào năm thứ 3 đại học.Thực tế cho thấy ngành này đang cần rất nhiều và xin việc rất dễ dàng,mức lương trung bình cho sinh viên mới ra trường ngành này ở thời điểm hiện tại dao động khoảng từ 6-8 triệu.
    -Thứ 3 nếu em học về ngành kỹ thuật phần mềm em có thể kiếm tiền ngay từ lúc đang còn đi học từ các APP trên store của android và apple.
    -Thứ 4 nếu em đậu vào UIT em nên tự học lập trình ngay từ năm nhất luôn như lập trình C,C++ ,... sau đó chọn 1 hướng đi cho mình như lập trình di động hoặc lập trình web (Hiện tại 2 mảng này cực kỳ hot)
    -Thứ 5 UIT đang rất hot ^^
    Cuối cùng chúc em sẽ thành công

Comment

Em cảm ơn ạ, các anh, các thầy cho em thêm ý kiến nghiêm túc để em tham khảo và em lấy mấy cái này giải thích cho phụ huynh em hiểu hơn ạ

Comment

Về ngành CNPM thì anh ở trên nói mất rồi
        Còn việc thất nghiệp thì ngành CNTT đang thừa người học nhưng thiếu người ra trường làm được việc. Nên em cứ yên tâm học tốt, và có khả năng lập trình tốt sau khi ra trường là sẽ không lo chuyện việc làm
        [CENTER]CHỮ KÍ LÀ CÁI GÌ ẤY NHỈ - TỚ CŨNG KO BIẾT NỮA CƠ ::sogood::

Comment

Thông tin về Ngành em xem tại đây:http://cnpm.uit.edu.vn
          Giới thiệu về hướng học tập xem tại đây: http://cnpm.uit.edu.vn/vi/gioi-thieu.html
          Chương trình đào tạo: http://cnpm.uit.edu.vn/vi/gioi-thieu...h-dao-tao.html
          Mong gặp em tại Khoa Công Nghệ Phần Mềm.
          -------------------------------------
          Đời là bể khổ.
          Quay đầu là bờ ai ngờ là đại dương.
          ------------------------------------------------------------------------

Comment

Có 1 thầy dạy thế này. Giá trị của 1 cái gì liên quan đến IT thì 30% là phần cứng, 70% là phần mềm. Và cái 70% đó khoa CNPM tập trung vào. Chuyên môn tốt nữa không sợ thất nghiệp nha bạn!!

Comment

LHQC

Collapse
            Working...
            X