Announcement

Collapse
No announcement yet.

Làm thế nào để biết 1 phần mềm bất kì viết bằng ngôn ngữ lập trình nào?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Làm thế nào để biết 1 phần mềm bất kì viết bằng ngôn ngữ lập trình nào?

Giới thiệu về em trước: đang là sinh viên năm 3.... ấy nhầm, học sinh lớp 12 năm nay thi đại học ( UIT-Công nghệ phần mềm).Em thì yêu thích công nghệ thông tin 100% và đang học C cho biết
    Chả là em thấy có một ông thầy tạo ra phần mềm ôn thi đại học môn lý khá hay, em cũng muốn biết cách tạo ra phần mềm đó như thế nào hay cụ thể là nó viết bằng ngôn ngữ nào?
    Trước hết thì em muốn add thêm một số kiến thức và vài cái đề thi vào phần mềm đó tiện cho việc ôn luyện.Em không có ý ăn cắp và chỉnh sửa bản quyền tác giả( thực tế hình như không có bản quyền gì), em chỉ muốn chỉnh sửa đề phục vụ học tập.
    Anh chị nào biết về mấy vấn đề trên nhớ chỉ cụ thể cho em nhé.Thanks
    HTML Code:
    http://thuvienvatly.com/home/downloads/pmvl/Kiemtra********/qtespro---quangduy-beta-v10.thuvienvatly.com.c4af0.39749.zip
    Mấy dấu **** không biết sao mà ra nữa, là kien thuc (viết liền)
    Phần mềm đã được test không có virus, spyware = KIS 2014.
    Last edited by tran hoai nghia; 18-04-2014, 18:49.

nếu bản thân phần mềm ko có chức năng thêm kiến thức thì bạn có ko thể nào add thêm kiến thức vào đó đâu.bạn có thể dịch ngược code của phần mềm nếu biết nó viết = ngôn ngữ gì. nhưng vs 1 phần mềm như vậy mình nghĩ database nó sẽ bị tách rời ra. nên việc bạn muốn tự thêm kiến thức vào là rất khó khăn. Mình chỉ khuyên bạn có gắng học tập vào đh rồi vs niềm say mê của bạn thì 1 phần mềm như vậy không khó làm đâu. Good lucks !

Comment

Việc xác định ngôn ngữ của 1 phần mềm hình như được gọi là kỹ thuật unpacking hay j đó, kỹ thuật này để áp dụng vào việc cr*ck các phần mềm :nosebleed:

Comment

có mấy soft xác định lang bạn thử xem: Peid, DIE, Exeinfo...
        Bạn muốn chỉnh sửa cũng đc thôi, nhưng phải theo "luật" của phần mềm...
        u should run..

Comment

Originally posted by ColdRain View Post
          Việc xác định ngôn ngữ của 1 phần mềm hình như được gọi là kỹ thuật unpacking hay j đó, kỹ thuật này để áp dụng vào việc cr*ck các phần mềm :nosebleed:
          Cái đó gọi là Reverse Engineering
          Như cmt trên, muốn chỉnh sửa soft thì phải chú ý "luật", tốt nhất là em nên hỏi ý kiến chính người làm ra nó
          [CENTER]CHỮ KÍ LÀ CÁI GÌ ẤY NHỈ - TỚ CŨNG KO BIẾT NỮA CƠ ::sogood::

Comment

Originally posted by tran hoai nghia View Post
            Giới thiệu về em trước: đang là sinh viên năm 3.... ấy nhầm, học sinh lớp 12 năm nay thi đại học ( UIT-Công nghệ phần mềm).Em thì yêu thích công nghệ thông tin 100% và đang học C cho biết
            Chả là em thấy có một ông thầy tạo ra phần mềm ôn thi đại học môn lý khá hay, em cũng muốn biết cách tạo ra phần mềm đó như thế nào hay cụ thể là nó viết bằng ngôn ngữ nào?
            Trước hết thì em muốn add thêm một số kiến thức và vài cái đề thi vào phần mềm đó tiện cho việc ôn luyện.Em không có ý ăn cắp và chỉnh sửa bản quyền tác giả( thực tế hình như không có bản quyền gì), em chỉ muốn chỉnh sửa đề phục vụ học tập.
            HTML Code:
            http://thuvienvatly.com/home/downloads/pmvl/Kiemtra********/qtespro---quangduy-beta-v10.thuvienvatly.com.c4af0.39749.zip
            dUP2 là kinh điển nhất

Comment

Originally posted by leduy0812
              Tôi là tác giả phần mềm qtespro - QuangDuy V1.0
              Sẵn có anh Duy ở đây bạn hỏi luôn đi, ảnh xây dựng phần mềm bằng ngôn ngữ gì, haha.
              Phạm Minh Tâm
              Phone: 01643-652-922
              Skype ID: tampham47@live.com

Comment

Originally posted by tran hoai nghia View Post
                HTML Code:
                Thường thì sẽ có file License có ghi về quyền hạn của bạn trong đó. Nếu không có thì khá vui
                Hãy là chính mình!

Comment

Originally posted by leduy0812
                  Cảm ơn bạn đã quan tâm đến phần mềm luyện thi đại học vật lý Qtespro - QuangDuy V1.0, chia sẽ miễn phí, phục vụ cộng đồng tại .hocmaivn.com
                  Bạn nên tự mình xây dựng ý tưởng và viết code cho phần mềm. Đó mới là của bạn. Nếu bạn tự ý chỉnh sửu 1 phần mềm nào đó thi đây là hành vi vi phạm bản quyền. Không như bạn nghỉ "thực tế hình như không có bản quyền gì". Mỗi phần mềm có code đánh dấu riêng, copy là họ biêt ngay.
                  Chúc bạn sớm thành công với phần mềm của riêng mình!
                  Hề hề, sẵn thầy cho e biết thầy viết phần mềm này bằng ngôn ngữ gì ạ và viết nhứ thế nào vậy? THỰc sự thì em chỉ muốn nên có thêm một số đề thi thử trường chuyên vào.
                  Em nghĩ thầy nên cho chức năng tự người dùng thêm đề thi ạ
                  Thầy là một giáo viên phải không ạ?Rất vui được quen thầy
                  Last edited by tran hoai nghia; 19-04-2014, 15:42.

Comment

LHQC

Collapse
                  Working...
                  X