Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về BackgroundAudio trong window phone

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [C#] Hỏi về BackgroundAudio trong window phone

Tình hình mình tạo media play bằng BackgroundAudio mà đang vướng ở chỗ làm slider chạy theo nhac và làm các nút tời tới tời lui bạn nào biết chỉ mình với.Mình cám ơn nhiều !

Originally posted by 10520292 View Post
    Tình hình mình tạo media play bằng BackgroundAudio mà đang vướng ở chỗ làm slider chạy theo nhac và làm các nút tời tới tời lui bạn nào biết chỉ mình với.Mình cám ơn nhiều !
    Dùng thủ thuật nha em, ProgressBar (Max value = Song's Length) + Timer (Interval 1000 milisecond)!
    Các chức năng còn lại thì xử lý đơn giản (thuộc tính: Position)
    Vấn đề đã được giải đáp.
    Last edited by 09520147; 30-04-2014, 20:33.

Comment

ok anh để em thử .em cám ơn anh

Comment

Cho em hỏi là Song's length tính bằng đơn vị gì vậy anh, giây hả anh, em tìm hiểu cái thanh slider này 3, 4 ngày rồi mà làm không được, em muốn làm một app học tiếng anh, em cần có slider để nghe lại những đoạn không nghe kịp
        Originally posted by 09520147 View Post
        Dùng thủ thuật nha em, ProgressBar (Max value = Song's Length) + Timer (Interval 1000 milisecond)!
        Các chức năng còn lại thì xử lý đơn giản (thuộc tính: Position)
        Vấn đề đã được giải đáp.

Comment

Tham khảo nha em!
          One of the features of the Cheap Ass Gamer app I've spent a lot of time on is the podcast controls. A progress bar is really useful to the user to instantly get an idea of how long the track is and how far they are in to it. To my knowledge, there is no in-built functions for creating an audio progress bar. With help from the internet, this is how I got my progress bar working. I'm of course using Silverlight for Windows Phone in C#.

Originally posted by 12520244 View Post
          Cho em hỏi là Song's length tính bằng đơn vị gì vậy anh, giây hả anh, em tìm hiểu cái thanh slider này 3, 4 ngày rồi mà làm không được, em muốn làm một app học tiếng anh, em cần có slider để nghe lại những đoạn không nghe kịp

Comment

LHQC

Collapse
          Working...
          X