Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Cảnh giác] Cướp xe giữa ban ngày tại khu vực Bình Dương

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Cảnh giác] Cướp xe giữa ban ngày tại khu vực Bình Dương

Đã lâu rồi ko viết gì trên đây, nên hôm nay muốn viết một bài.
    Tình hình là hôm vừa rồi mình có dự tính tham gia vào ngày hội việc làm ở trường để kiếm cơ hội mới, nên đi qua khu vực bình dương, ko ngờ ngày này chứng kiến sự ra đi mãi mãi của chiếc xe máy thân yêu nên mình lên đây tâm sự một vài điều với các bạn để tránh gặp trường hợp bị cướp xe đáng tiếc như mình .
    Tình huống đặt ra là do xe mình mua cũng đã 3-4 năm, vừa rồi mới làm máy và dán de can lại. Nên từ xa nhìn như xe mới. Vì thế việc bạn đi rửa xe hay đi làm xe cần hết sức thận trọng khi đi về hay đi đâu đó . ( Đặc biệt là khu vực Bình Dương )
    Mình xin kể lại tình huống mất xe :
    Mình bước vào trong quán gọi tô phở và ăn được khoảng 10' trong khi mình vẫn cố gắng theo dõi xe của mình, phía ngoài mình có người coi xe hẳn hoi nhé ( nhưng có vẻ đứng hơi xa mấy chiếc xe ngoài bìa trong đó có chiếc mình ) . Bất ngờ, phía đối diện quán có khoảng 2 người đi exciter, 1 người nhảy xuống xe tiến lại gần khu vực xe của mình có dáng vẻ như muốn đi vệ sinh, người còn lại cố gắng tấp sát quán và nói to bán cho tô phở đồng thời cố gắng che khuất tầm nhìn của chiếc xe. Chỉ trong thời gian ngắn xe mình đã bị bẻ khóa, mặc dù phát hiện nhưng người giữ xe và mình chạy theo cũng ko kịp . Cả 2 tên cướp cùng chạy. Mình nghĩ bên ngoài chắc còn 1 tên cướp nữa chắc 3 tên đi 2 xe. Mình có nhờ người đi đường đuổi theo nhưng ko nhận được sự giúp đỡ tận tình ( có nghĩ là qua loa đại khái ), giá như lúc đó có xe ôm thì tốt. Đành chấp nhận nhìn xe mình ra đi mãi .
    Mình viết mấy dòng mong mọi người cảnh giác khi gặp tình huống như mình.
    Cuối cùng mình nghĩ việc xe mới thì cảnh giác là đúng rồi, xe cũ mà mới làm lại thì càng cảnh giác hơn. Nói chung tài sản của mình thì mình phải tự giữ lấy, như trường hợp của mình cũng có người coi xe máy ( mà như ko ) .

Cuối cùng mình muốn hỏi ý kiến của mọi người đã từng bị mất xe như vậy, mình đã lên công an phường Dĩ An để trình báo sự việc nhưng khả năng tìm lại xe là hơi khó, trường hợp xấu nhất ko tìm thấy, việc mình mất xe trong quán và quán có người coi xe mà để xe mất như vậy mình có thể tiến hành kiện đòi bồi thường được ko, mong anh e tư vấn nhiệt tình. Rất hi vọng nhận được sự giúp đỡ.
    Last edited by 08520576; 26-05-2014, 20:58.
    bán tỏi đen, dcom 3g giá rẻ, đồng hồ thông minh dz09 giá rẻ

Trước tiên, anh cứ trình báy sự việc cho bên cơ quan công an.
    Về việc chủ quán liên đới bồi thường hay không thì chỉ có bên công an điều tra thì mới kết luận được.
    When we are young, work to learn, NOT to earn.
    E: ninhho At outlook dot com
    M: +8490 3000 670

Comment

Trường hợp của anh là xoàng đấy nhé, hôm trước có đọc bài trên báo nói đầu xóm KHTN vs chợ Nhân Văn, xe vừa khóa cổ + vừa khóa xích bánh + vừa có bảo vệ mà còn bị mất, trường hợp này em xin chắp tay lạy và chào thua luôn :sosad:
      Tạm biệt :byebye: :byebye: :byebye:

Comment

:canny: chia bùn cùng bác.
        Mọi người nên lắp thêm các phụ kiện chống trộm như remote điều khiển tắt máy từ xa... còi báo...
        vì an toàn cho xe lẫn tính mạng của mình, từ cái ngày mà em bị bọn trộm nó làm gãy cả đoản trong ổ khóa xe em là em sợ rồi... số em hên nên vẫn ko bị mất. nên đã tìm đến và trang bị. bộ này chỉ khoảng 1tr đổ lại. ace tham khảo mua và chống... :adore:
        :aboom:

Comment

Nếu quán có coi xe này nọ như anh nói thì quán sẽ phải bồi thường bao nhiêu phần trăm giá trị của xe đấy ạ!
          :canny::canny::canny:

Comment

Klq nhưng mà em để ý anh vừa đổi chữ ký :salute:
            Originally posted by 11520272 View Post
            Trước tiên, anh cứ trình báy sự việc cho bên cơ quan công an.
            Về việc chủ quán liên đới bồi thường hay không thì chỉ có bên công an điều tra thì mới kết luận được.
            -Trần Hữu Danh-
            -GameUIT - SE-
            ...Slowly... But Strongly...
            clbgameuit.com F/clbgameuit

Comment

:doubt:nghe xong thấy ớn quá, thoai chừa BD ra không dám đi nữa...hichic,
              Vụ có kiện được không thì k chak, bạn thử làm căng vs chủ quán xem thế nào, bồi thường 100% thì chak không khả quan nhưng cỡ 60-80% chak có khả năng lắm:sad:

Comment

Originally posted by 12520054 View Post
                Klq nhưng mà em để ý anh vừa đổi chữ ký :salute:
                Khà khà, có ngưởi tinh ý quá ta. :boss:
                When we are young, work to learn, NOT to earn.
                E: ninhho At outlook dot com
                M: +8490 3000 670

Comment

nếu để xe xa như vậy thì tốt nhất là mang tô ra ngồi yên xe luôn :amazed:

Comment

Cảm ơn mọi người , ko ai giúp mình sao mình đã tìm được một số link, việc này có thể kiện được .
                    Một số link tham khảo:

(VTC News) – Cho rằng KS Sao Việt không thiện chí trong việc bồi thường cho khách hàng mất xe Exciter, anh Quốc đã nộp đơn khởi kiện ra Tòa án.

Last edited by 08520576; 23-06-2014, 16:22.
                    bán tỏi đen, dcom 3g giá rẻ, đồng hồ thông minh dz09 giá rẻ

Comment

LHQC

Collapse
                    Working...
                    X