Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cho hỏi về VmWare tool cho Kali Linux

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cho hỏi về VmWare tool cho Kali Linux

Mình cài xong Kali Linux vào máy ảo rồi mà ko biết tới đây thì làm sao để cài tiếp được VmWare tool nữa,ai biết chỉ giúp mình nhé !Untitled.png

em cũng mới test thử bản 1.0.6
    xem trên utube lúc chọn install vmw-tools nó tạo 1 virtual drive cho mình cơ mà vào đó chã có gì ( trong khi ng ta làm thì có :v )

Comment

Originally posted by 13520730 View Post
      em cũng mới test thử bản 1.0.6
      xem trên utube lúc chọn install vmw-tools nó tạo 1 virtual drive cho mình cơ mà vào đó chã có gì ( trong khi ng ta làm thì có :v )
      a cai 1.0.7 len may that luon roi dang test Screenshot from 2014-06-06 00:32:04.pngScreenshot from 2014-06-06 00:32:17.png

Comment

em cũng thử install lên lap rồi mà nó ko nhận dạng được thiết bị nhiều quá nên nhẹ nhàng ctrl-alt-del ngay lập tức :sosad:
        cơ mà vẫn đang try hard

Comment

e boot bằng usb à ? a thử boot bằng usb Silicon Power 8GB thì nó ko nhận,1 lần boot bằng King Max 4 GB thì nó nhận,hôm qua là burn vào DVD cài

Comment

vâng , em dùng con kingmax4g ( ko liên quan )
            tự phân vùng ext4 với swap , format xong xuôi hết ... installing tới 36% là failure
            delete hết , cho nó tự phân vùng ,cho data vs file system riêng thì chạy tới 80% failure ....
            delete tiếp , cho nó tự phân vùng , cho nó muốn tự làm gì thì làm thì ok , completed !
            anh có bị lỗi font chữ tiếng việt ko ?

Comment

Không,để gói auto update ngôn ngữ,rồi vào trong hdh set lại ngôn ngữ + ibus thôi.swap ko phải file system đâu,nó là bộ nhớ tạm như ram ảo ấy,thật ra 4 gb ram rồi thì chẳng cần phân vùng swap mà có cũng chẳng sao.hôm trước a cài cả Kali cả Ubuntu có mấy lần lỗi mà ko biết nguyên nhân

Comment

à , ko install được gì cả : apt-get thì nó ko get link đc ( sửa sourcelist cũng ko đc gì )
                còn từ build từ source cũng tạch
                search lỗi đó trên google cũng chỉ tào lao toàn bảo update rồi upgrade dist thôi :v

Comment

hê,thế a chịu.thử chọn lại best server coi

Comment

anh có skype hay facebook gì không add friend dễ trao đổi

Comment

https://www.facebook.com/Conandk3 link fb a nhe,ma a cung co biet gi ve linux,ubuntu,backtrack dau,newbie chinh hieu luon =)))

Comment

http://forum.whitehat.vn/archive/index.php/t-5367.html e thay nguon xem co update duoc khong,a update hon 300 Mb trong hon 5p

Comment

LHQC

Collapse
                        Working...
                        X