Announcement

Collapse
No announcement yet.

Vài thắc mắc về trường

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Vài thắc mắc về trường

Chào các anh chị em hiện nay đang học lớp 12 năm sau mới thi đại học, em muốn thi vào UIT vì thích CNTT và có một số thắc mắc muốn hỏi:
    1. Em thấy ngành kỹ thuật máy tính có dạy lập trình Android nhưng chỉ có phần mềm nhúng không biết có lập trình game hay không và có dạy iOs, WP không ? Nếu không có thì ngành kỹ thuật phần mềm có dạy sâu về lập trình di động không ?
    2. Nếu em đăng kí thi một ngành mà không đậu thì có được đăng kí sang ngành khác không ?
    3. Khi em học xong một ngành có được đăng kí học thêm ngành nữa không ? có phải thi không ? học trong mấy năm ?
    4. Sao năm trước lấy điểm cao mà năm nay nhiều bác đăng kí thi vậy ? Hy vọng năm sau không ai thi :beauty:
    Last edited by Anonymous; 18-06-2014, 20:39.

Anh chỉ trả lời được 2 vấn đề
    2.Vào ngày đăng kí thủ tục trước thi em được đăng kí thêm 2 nguyện vọng vào 2 ngành khác nữa
    4.Đơn giản thôi,uy tín,sự nổi tiếng tăng lên thì nhiều người thi vào thôi.UIT là trường ĐH CÔNG LẬP chuyên CNTT duy nhất ở VN mà :byebye:
    Năm sau còn nổi nữa,hi vọng em đậu vào UIT :brick:
    Designer and Photographer
    Contact me:
    0168 3 909 837 - 0905 39 49 95

Comment

2. khi em nộp hồ sơ thì đó là nguyện vọng đầu, lúc làm thủ tục thi em sẽ được làm thêm 2 nguyện vọng nữa (chỉ có ở UIT) khi rớt nguyện vọng đầu tiên sẽ được xét tiếp qua 2 nguyện vọng sau nếu em đủ điểm xét
      3. học 1 ngành 4.5 năm rồi, hiếm ai có nguyện vọng thêm 1 ngành nữa có ai muốn 9 năm mới đi làm đâu em, hơn nữa điều kiện kinh tế gia đình ...v.v
      4. điểm cao hay thấp là tùy vào mức độ khó hay dễ của đề năm đó mà ta có mặt bằng chung điểm thi của các thí sinh cao hay thấp, đó cũng là 1 phần để quyết định điểm chuẩn cao, thấp
      Nhắm khả năng mình tới đâu thì đăng kí thi , và cũng vì đam mê, yêu thích mới thi, nếu ngại khó thì thôi chọn trường khác hoặc khỏi thi đại học là khỏi băn khoăn
      Riêng về mảng viết phần mềm nói chung hay lập trình nói riêng, thì chính bản thân em tự tìm tòi trong năm nhất, năm 2 là tốt nhất.
      Trường chỉ đưa ra những cái cơ bản em cần có, và phát triển nhiều hơn là do em.
      Đầu tiên trong năm nhất em sẽ được học nhập môn lập trình (C), lập trình hướng đối tượng(C++), từ đó em có thể học lên lập trình window phone, lập trình iOS, còn muốn lên android thì sau khi học xong lập trình hướng đối tượng, em phải qua lập trình java đã
      Nói tóm lại: đừng trông chờ vào thầy cô dạy kĩ càng, dạy thứ này thứ nọ, mà chính bản thân em, và những bạn có chung chí hướng mà em quen được, cùng nhau nghiên cứu, phát triển từ những cái cơ bản học được
      Bởi, Đh là tự học mà! :funny:
      Originally posted by Anonymous View Post
      Chào các anh chị em hiện nay đang học lớp 12 năm sau mới thi đại học, em muốn thi vào UIT vì thích CNTT và có một số thắc mắc muốn hỏi:
      1. Em thấy ngành kỹ thuật máy tính có dạy lập trình Android nhưng chỉ có phần mềm nhúng không biết có lập trình game hay không và có dạy iOs, WP không ? Nếu không có thì ngành kỹ thuật phần mềm có dạy sâu về lập trình di động không ?
      2. Nếu em đăng kí thi một ngành mà không đậu thì có được đăng kí sang ngành khác không ?
      3. Khi em học xong một ngành có được đăng kí học thêm ngành nữa không ? có phải thi không ? học trong mấy năm ?
      4. Sao năm trước lấy điểm cao mà năm nay nhiều bác đăng kí thi vậy ? Hy vọng năm sau không ai thi :beauty:
      Last edited by 12520909; 18-06-2014, 21:26.

Comment

Chào em,
        1. Ngành Kỹ thuật máy tính có dạy Lập trình nói chung bao gồm C/C++, Java... như khác ngành khác. Và theo anh được biết thì có dạy luôn iOS lẫn WP trong môn Lâp trình di động và môn này chủ yếu là nhúng trên các nền tảng đó. Còn nếu em có đam mê di động thì tốt hơn hết là học ngành Kỹ thuật phần mềm.
        When we are young, work to learn, NOT to earn.
        E: ninhho At outlook dot com
        M: +8490 3000 670

Comment

LHQC

Collapse
        Working...
        X