Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tư vấn về nguyện vọng phân nghành

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Tư vấn về nguyện vọng phân nghành

Em nghe nói ngày 3/7 sẽ đăng kí nguyện vọng phân nghành. Em đang băn khoăn ko biết chọn như thế nào. Trong các nghành còn lại thì em chỉ thấy thích với an toàn thông tin hoặc là kĩ thuật máy tính. 1 nghành thì tỉ lệ chọi thấp thứ 2, nhưng chỉ tiêu lấy quá ít, em sợ trường lấy đủ ko tuyển nguyện vọng phân nghành nữa. Còn nghành kĩ thuật máy tính thì chỉ tiêu lấy nhiều hơn, nhưng tỉ lệ chọi lại cao, cao gần = nghành em đăng kí là mạng máy tính nên em sợ điểm NVPN sẽ cao hoặc là sẽ đủ chỉ tiêu. Vì vậy, em xin mọi người tư vấn giùm em nên chọn nghành nào ? Các anh chị có thể tư vấn nghành khác cũng đc chứ ko chỉ riêng 2 nghành này. Em cảm ơn nhiều.

thì vào hôm đó em đăng kí 2 ngành,thứ tự là ANTT rồi đến KTMT.
    Lúc đó trường sẽ xét điểm đậu ĐH của em theo thứ tự MMT ---> ANTT ---> KTMT
    Designer and Photographer
    Contact me:
    0168 3 909 837 - 0905 39 49 95

Comment

Originally posted by AloneStar View Post
      Em nghe nói ngày 3/7 sẽ đăng kí nguyện vọng phân nghành. Em đang băn khoăn ko biết chọn như thế nào. Trong các nghành còn lại thì em chỉ thấy thích với an toàn thông tin hoặc là kĩ thuật máy tính. 1 nghành thì tỉ lệ chọi thấp thứ 2, nhưng chỉ tiêu lấy quá ít, em sợ trường lấy đủ ko tuyển nguyện vọng phân nghành nữa. Còn nghành kĩ thuật máy tính thì chỉ tiêu lấy nhiều hơn, nhưng tỉ lệ chọi lại cao, cao gần = nghành em đăng kí là mạng máy tính nên em sợ điểm NVPN sẽ cao hoặc là sẽ đủ chỉ tiêu. Vì vậy, em xin mọi người tư vấn giùm em nên chọn nghành nào ? Các anh chị có thể tư vấn nghành khác cũng đc chứ ko chỉ riêng 2 nghành này. Em cảm ơn nhiều.
      Hơi ngớ ngẩn nhưng Công nghệ thông tin cũng là một lựa chọn :salute:
      Mấy bạn thi ngành này chắc chắn điểm cao mới đậu, ít ai chọn để làm NVPN
      và khi đậu rồi sẽ thấy hối hận vì chọn ngành này (Mình có thấy một anh khóa 2013 học ngành này đăng lên diễn đàn nói là sẽ thi lại, bạn ko tin thì tìm kiếm thử) => bỏ => thiếu chỉ tiêu

Đó là ý kiến riêng của mình cho bạn tham khảo thôi :salute: đọc xong rồi quên luôn đi kẻo sau này có gì trục trặc thì lại bảo mình nói bậy :sosad::sosad:
      Last edited by Pilzer; 21-06-2014, 00:31.

Comment

anh dự đoán dựa vào các năm như sau, em tham khảo :sure:
        CNPM=>MMT=>ATTT=>KTMT=>KHMT=>HTTT
        còn CNTT thì anh ko có dự đoán nào
        -----------------------------------------
        à mà thi Mạng máy tính à? hãy về với đội anh :funny:
        -lập trình web, ứng dụng web
        -thiết kế , bảo trì, nâng cấp, sửa chữa, cài đặt hệ thống mạng
        -hacker, bảo mật an ninh mạng,chống tấn công , xâm nhập ....
        bla...bla... :go:
        Last edited by 12520909; 21-06-2014, 01:03.

Comment

LHQC

Collapse
        Working...
        X