Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cho em hỏi về đăng kí nguyện vọng phân ngành

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by AloneStar View Post
    [MENTION=12238]toannv[/MENTION]: anh có thể tư vấn dùm em nên đặt NVPN đc ko ạ ? Em đang phân vân ko biết nên đặt an toàn thông tin trc hay kĩ thuật máy tính trc, 2 nghành em đều thích ngang nhau. An toàn máy tính tỉ lệ chọi thấp hơn nhưng chỉ tuyển có 80 người, còn KTMT tỉ lệ chọi cao hơn nhưng tuyển đông hơn. Vậy xin anh giúp em tư vấn giùm nhé T_T Anh chọn theo cảm tính cũng đc, đừng trả lời là chọn nghành nào cũng như nhau :'(
    Nên chọn Kỹ thuật máy tính. Vì theo tui nghĩ, ATTT điểm sẽ cao hơn KTMT :v tuyển 80 người, nhưng toàn là dân pro thôi :v

Comment

[MENTION=12238]toannv[/MENTION]: anh có thể tư vấn dùm em nên đặt NVPN đc ko ạ ? Em đang phân vân ko biết nên đặt an toàn thông tin trc hay kĩ thuật máy tính trc, 2 nghành em đều thích ngang nhau. An toàn máy tính tỉ lệ chọi thấp hơn nhưng chỉ tuyển có 80 người, còn KTMT tỉ lệ chọi cao hơn nhưng tuyển đông hơn. Vậy xin anh giúp em tư vấn giùm nhé T_T Anh chọn theo cảm tính cũng đc, đừng trả lời là chọn nghành nào cũng như nhau :'(
      Chào em,

Kiểu tính toán này đã xảy ra khi làm hồ sơ đăng ký dự thi rồi. Năm trước ngành Công nghệ thông tin ít thí sinh đăng ký vào nên điểm tuyển đầu vào không cao. Năm nay, thí sinh ùn ùn đăng ký vào đó nên tự nhiên năm nay tỉ lệ chọi của ngành này là cao nhất. Nếu bây giờ tư vấn cho các em chọn ngành A để chọn nguyện vọng phân ngành thì tất tần tật lại chọn phân ngành vào ngành này vì đâu phải chỉ có mình em tham gia vào diễn đàn. Dẫn tới hậu quả là điểm tuyển phân ngành của ngành đó cũng cao chót vót, vậy thì những thí sinh đã không đạt nguyện vọng 1 thì làm sao còn có cơ hội phân ngành gì nữa!!!

Nói tóm lại, các em nên chuẩn bị kỹ càng và tự tin vào bản thân. Đừng tính toán nhiều quá, mình tính thì người khác cũng tính vậy...!!!

Thân ái,
      Trí Dũng

Comment

Chào em!
        Cái này là Tôi trả lời với tư cách cá nhân thôi nhé:
        - Em thích làm phần cứng hay phần mềm: Nếu phần cứng thì chọn KTMT (ngành này đào tạo để thiết kế vi mạch...), còn phần mềm thì còn ATTT (ngành này đào tạo để chống hackder ...).
        - Điểm chuẩn của Tôi dự đoán cho 2 ngành trên là bằng nhau
        Chúc em may mắn.

Comment

LHQC

Collapse
        Working...
        X