Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thắc mắc sau khi đậu Đại học ngành ATTT :D

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Thắc mắc sau khi đậu Đại học ngành ATTT :D

Mấy anh chị học ATTT khóa trước cho em hỏi:
    1/ Đầu năm zô thi anh văn để xếp lớp là xếp như thế nào :sweat: em thấy lớp có khoảng 70 bạn mà nếu chia ra sao học đc ạ
    2/ ATTT năm đầu là học cái gì :beatbrick: lúc này em cần chuẩn bị những gì là tốt nhất ạ :salute:
    Mong các anh chị chia sẻ kinh nghiệm :shy:

Trả lời:
    1/ Thi anh văn đầu vào để xác định trình độ anh văn của em, trường sẽ xếp vào học các lớp anh văn phù hợp với trình độ của em (đừng có liều mà đánh lụi)

2/ SV năm đầu chương trình học là đại cương, cũng giống như những ngành khác, trừ một số môn bắt buộc ở HK2 (cái này e kiếm đứa nào bên đó mà hỏi :v )
    Chuẩn bị gì thì a khuyên là đừng bỏ học + chú ý học là đc (a đã lãnh đủ nên có thể hiểu)

Còn cuối cùng là em đừng bận tâm đến các bạn gái cùng lớp, cứ để tụi a lo là đc

Comment

1. Thi AV sắp lớp thi trắc nghiệm cấu trúc như đề thi đại học nhưng dễ hơn đôi chút nha bạn. Bạn sẽ được sắp lớp học chung với các bạn có chung mức điểm đầu vào phân thành các lớp AV2, AV1, AV0 chứ không phải là học theo lớp.
      2. Đầu năm vô cũng học các môn đại cương như các lớp khác không mấy khác biệt nên chủ yếu là chuẩn bị tinh thần chiến đầu là chính.
      Thân
      Trần Linh Phụng

ANTN2013
      Khoa Mạng máy tính và Truyền thông
      13520648@gm.uit.edu.vn
      facebook.com/tranlinhphung

Comment

Originally posted by 13520648 View Post
        1. Thi AV sắp lớp thi trắc nghiệm cấu trúc như đề thi đại học nhưng dễ hơn đôi chút nha bạn. Bạn sẽ được sắp lớp học chung với các bạn có chung mức điểm đầu vào phân thành các lớp AV2, AV1, AV0 chứ không phải là học theo lớp.
        2. Đầu năm vô cũng học các môn đại cương như các lớp khác không mấy khác biệt nên chủ yếu là chuẩn bị tinh thần chiến đầu là chính.
        Thân
        Dạ em cảm ơn, mà 1 lớp có 70 bạn thì lúc thi AV còn phải chia ra nữa hả anh?

Comment

Originally posted by thth776 View Post
          Dạ em cảm ơn, mà 1 lớp có 70 bạn thì lúc thi AV còn phải chia ra nữa hả anh?
          Không bạn ơi, ý mình là bạn sẽ học chung với các bạn có chung mức điểm đầu vào của toàn khóa (và có thể cả các anh chị khóa trên) chứ không phải là chỉ trong lớp bạn nhé
          Last edited by 13520648; 23-07-2014, 08:24.
          Trần Linh Phụng

ANTN2013
          13520648@gm.uit.edu.vn

Comment

Không bạn ơi, ý mình là bạn sẽ học chung với các bạn có chung mức điểm đầu vào của toàn khóa (và có thể cả các anh chị khóa trên) chứ không phải là chỉ trong lớp bạn nhé
            Khoa nào cũng thi anh văn đầu vào hết hả chị.

Comment

Originally posted by vankhoa View Post
              Khoa nào cũng thi anh văn đầu vào hết hả chị.
              Đúng rồi nha bạn. Mà anh nha, không phải chị :sad:
              Last edited by 13520648; 23-07-2014, 09:34.
              Trần Linh Phụng

ANTN2013
              13520648@gm.uit.edu.vn

Comment

Ủa zậy rồi sao học được chuyên ngành ATTT được anh :confuse:

Comment

Originally posted by thth776 View Post
                  Ủa zậy rồi sao học được chuyên ngành ATTT được anh :confuse:
                  Chào em,

3 học kỳ đầu của các ngành là học như nhau và học chung với nhau. Trường cũng tạo điều kiện để các sinh viên giao lưu với nhau mà!!!

Thân ái,
                  Trí Dũng

Comment

Originally posted by dungvt View Post
                    Chào em,

3 học kỳ đầu của các ngành là học như nhau và học chung với nhau. Trường cũng tạo điều kiện để các sinh viên giao lưu với nhau mà!!!

Thân ái,
                    Trí Dũng
                    Dạ em cám ơn thầy

Comment

LHQC

Collapse
                    Working...
                    X