Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ngành nào có thể lập trình đc app hay web?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ngành nào có thể lập trình đc app hay web?

Mình thi ĐH A1 được 18đ(đã 1đ KV) nên đã trượt 1đ vào Tài chính Marketing.

Mình bh muốn học CNTT(đam mê lập trình chứ ko phải mê game nha vốn tiếng anh khá) nhưng chưa biết chuyên ngành nào có thể lập trình web, app để đăng ký xét tuyển cả. Mình biết chuyên ngành Công nghệ phần mềm là có đó thôi, ko biết còn chuyên ngành của CNTT nào có thể lập trình ko? Và trường nào đào tạo tốt ngoài ĐH KHTN và ĐH CNTT tpHCM ko(phù hợp điểm mình á, trường công lập càng tốt)

Mình có biết ngành Kĩ thuật điện tử truyền thông và Công nghệ kĩ thuật điện tử truyền thông thì có thể lập trình đc ko nhỉ? Hay khoa học máy tính có thể lập trình ko?

Cử nhân và kỷ sư khác nhau ở thời gian học phải ko ạ? Và cụ thể thời gian ntn và trường ĐH CNTT có đào tạo kỷ sư ko ạ

Xin lỗi do post hỏi những 4rum khác ít ai biết nên vào đây hỏi. Anh nào biết chỉ em với. Thanks ạ

Cả 2 cái trên em đều tự học được nhé. Trong trường cũng có dạy một số môn liên quan đến 2 thứ trên khi vào chuyên ngành nhưng chỉ dừng lại ở mức "cưỡi ngựa xem hoa". Đam mê và muốn theo 2 món này thật sự thì phải tự học, tự làm và tự tìm hiểu càng sớm càng tốt :salute:

Comment

Originally posted by 07520182 View Post
      Cả 2 cái trên em đều tự học được nhé. Trong trường cũng có dạy một số môn liên quan đến 2 thứ trên khi vào chuyên ngành nhưng chỉ dừng lại ở mức "cưỡi ngựa xem hoa". Đam mê và muốn theo 2 món này thật sự thì phải tự học, tự làm và tự tìm hiểu càng sớm càng tốt :salute:
      Cho em hỏi thêm
      Cử nhân và kỷ sư khác nhau ở thời gian học phải ko ạ? Và cụ thể thời gian ntn và trường ĐH CNTT có đào tạo kỷ sư ko ạ".

Em định năm sau thi lại nhưng sợ bị hốt đi NVQS quá

Comment

Originally posted by Biham067 View Post
        Cho em hỏi thêm
        Cử nhân và kỷ sư khác nhau ở thời gian học phải ko ạ? Và cụ thể thời gian ntn và trường ĐH CNTT có đào tạo kỷ sư ko ạ".

Em định năm sau thi lại nhưng sợ bị hốt đi NVQS quá
        Khoa Khoa học máy tính đào tạo ra là bằng Cử nhân, còn 4 khoa còn lại bằng Kỹ sư.

Comment

Originally posted by 07520182 View Post
          Khoa Khoa học máy tính đào tạo ra là bằng Cử nhân, còn 4 khoa còn lại bằng Kỹ sư.
          Em nghe nói ngành KH máy tính và kỷ thuật máy tính là ko có lập trình đc phải ko ạ. Còn những ngành khác đều đc?

Comment

Em nghe nói ngành KH máy tính và kỷ thuật máy tính là ko có lập trình đc phải ko ạ. Còn những ngành khác đều đc?
            Ngành nào cũng lập trình được hết bạn. Đã học ĐH CNTT thì cái cần biết tối thiểu là lập trình. Bạn đừng lầm tưởng lập trình là cái gì đó quá cao siêu. Lập trình viên là công việc thấp nhất của các kỹ sư cntt làm việc ở các công ty phần mềm. Kỹ sư và cử nhân còn làm được nhiều cái cao cấp hơn một lập trình viên nhiều. Để được trở thành lập trình viên đôi khi chỉ cần học hết 2 năm đầu của đại học là bạn có thể làm được rồi.
            TRẦN QUANG VINH
            ĐT: 01688200 sáu sáu sáu
            mail: vinhtq191@gmail(dot)com

Comment

Đừng bao giờ nghe nói mà hay nhìn người ta làm e à.
              Trăm nghe không bằng một thấy mà

Comment

Vậy là em chỉ cần vào học CNTT là có thể phải ko ạ

Comment

hệ thống thông tin thì học về cái gì thế

Comment

Ngành nào tại UIT cũng lập trình được cả :sogood:

Comment

Mình nghĩ học bất cứ chuyên ngành nào thì cũng có thể lập trình đc cả bạn à. Lập trình là vũ khí để đạt đỉnh trong IT mà.Theo mình được biết thì các lập trình viên pro trên thế giới đều từ KH máy tính mà ra đó bạn.

Comment

LHQC

Collapse
                      Working...
                      X