Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tư vấn mua laptop cho Lập Trình!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Tư vấn mua laptop cho Lập Trình!!!

Em đang định mua laptop khoảng dưới 20 chai. Cấu hình như sau:
    CPU: Intel I7
    Ram: 4GB
    HDD: 500GB
    _ Loại laptop dùng để lập trình và bền, ổn định, bàn phim có phát quang luôn thì tốt! Và em cũng xin hỏi là mình cài HĐH gì chuyên cho lập trình! Và em muốn lập trình nhiêu ngôn ngữ. Xin các anh chị tư vấn giùm em! Cám ơn các anh chị ạ!

Bạn muốn học ngôn ngữ gì? 20 chai là 20 triệu VNĐ đó hả bạn?

Comment

Dạ! Em muốn tìm hiểu hết mọi ngôn ngữ lập trình để có thể tìm ra ngôn ngữ phù hợp với mình! Vì thế em mới cần một máy có thể chạy hết các ngôn ngữ đó cũng như hệ điều hành theo đó phù hợp ạ!

Comment

Originally posted by tranminhan1995 View Post
        Dạ! Em muốn tìm hiểu hết mọi ngôn ngữ lập trình để có thể tìm ra ngôn ngữ phù hợp với mình! Vì thế em mới cần một máy có thể chạy hết các ngôn ngữ đó cũng như hệ điều hành theo đó phù hợp ạ!
        Máy để code thì chỉ cần Core2Duo hay Celeron hay thậm chí Intel Atom cũng đủ code hầu hết mọi ngôn ngữ hiện nay rồi. Không cần phải quá cao như trên.
        When we are young, work to learn, NOT to earn.
        E: ninhho At outlook dot com
        M: +8490 3000 670

Comment

Originally posted by 11520272 View Post
          Máy để code thì chỉ cần Core2Duo hay Celeron hay thậm chí Intel Atom cũng đủ code hầu hết mọi ngôn ngữ hiện nay rồi. Không cần phải quá cao như trên.
          Vậy anh có thể tư vấn cho em một vài máy laptop được không ạ?!

Comment

Originally posted by 11520272 View Post
            code thì được đó nhưng chỉ mình nghĩ để code làm việc luôn thì chạy chán lăm cậu à.

thử nghĩ dùng lap core2, atom chạy eclipse để code , cùng lúc mở pts để cắt psd, chrome để google hoặc tê hơn là chạy máy ảo để chạy xcode chẳng hạn thì mình nghĩ những cấu hình trên ko đáp ứng đủ !

tốt nhất là mac pro, hoặc cứ lap mạnh mạnh mà quất, đầu tư lâu dài mà ,đầu tư được i7 thì cũng nên lên ram 8g (nếu đủ khả năng), 4g thì cũng chấp nhận được. theo cá nhân thì mac pro thích hợp cho dân lập trình (android, ios).
            Last edited by 09520567; 01-08-2014, 10:19.
            Mobile Developer

Comment

Originally posted by 09520567 View Post
              code thì được đó nhưng chỉ mình nghĩ để code làm việc luôn thì chạy chán lăm cậu à.

thử nghĩ dùng lap core2, atom chạy eclipse để code , cùng lúc mở pts để cắt psd, chrome để google hoặc tê hơn là chạy máy ảo để chạy xcode chẳng hạn thì mình nghĩ những cấu hình trên ko đáp ứng đủ !

tốt nhất là mac pro, hoặc cứ lap mạnh mạnh mà quất, đầu tư lâu dài mà ,đầu tư được i7 thì cũng nên lên ram 8g (nếu đủ khả năng), 4g thì cũng chấp nhận được. theo cá nhân thì mac pro thích hợp cho dân lập trình (android, ios).
              Em nghe nói laptop MacBook nó không thích hợp với tất cả ngôn ngữ ngoại trừ ngôn ngữ lập trình (Android, ios) thôi ạ!

Comment

Originally posted by 09520567 View Post

Nếu nhu cầu có cao như cỡ của bạn thì chỉ cần một cái máy i5 ram 4gb chỉ khác ở chỗ đầu tư thêm 1 SSD nữa thì đảm bảo không hề kén chương trình nào hiện nay. Trừ chơi game quá nặng hoặc dân render, dân kiến trúc xài AutoDesk Revit 2014.
                Last edited by 11520272; 01-08-2014, 10:32.
                When we are young, work to learn, NOT to earn.
                E: ninhho At outlook dot com
                M: +8490 3000 670

Comment

Tầm giá đó bạn xem tham khảo Dell Inspiron 5547 N5547A, model mới nhất của Dell. Vỏ nhôm, cấu hình cao, bàn phím đèn, phù hợp với nhu cầu của bạn luôn ah .
                  Cấu hình tham khảo :

Dell Ins 5547
                  CPU: Intel® Core™ i7-4510U (4M cache , 2 x 2.0 GHz) upto 3.1 GHz
                  Ram: 8G DDR3L 1600 MHz
                  HDD: 1000GB 5400rpm / LED_KEYBOARD
                  Màn hình: 14" HD 1366 x 768
                  VGA: AMD R7 M265 2GB DDR3 + Intel® HD Graphics 4400

Comment

Tầm giá đó bạn xem tham khảo Dell Inspiron 5547 N5547A, model mới nhất của Dell. Vỏ nhôm, cấu hình cao, bàn phím đèn, phù hợp với nhu cầu của bạn luôn ah .
                    Cấu hình tham khảo :

Dell Ins 5547
                    CPU: Intel® Core™ i7-4510U (4M cache , 2 x 2.0 GHz) upto 3.1 GHz
                    Ram: 8G DDR3L 1600 MHz
                    HDD: 1000GB 5400rpm / LED_KEYBOARD
                    Màn hình: 14" HD 1366 x 768
                    VGA: AMD R7 M265 2GB DDR3 + Intel® HD Graphics 4400

Comment

Mình thấy lập trình thì cũng ko cần cấu hình quá mạnh, nhà mình xài Celeron còn code được ngon lành . Về độ bền thì mình vote cho MSI ~.

P.s: có ai học PHP ko ợ .

Comment

Trường có cấp luôn tài khoản MSDNAA (DreamSpark) ko ạ

Comment

Mình cũng đang chưa biết mua máy nào :go:

Comment

Originally posted by tranminhan1995 View Post
                            Em nghe nói laptop MacBook nó không thích hợp với tất cả ngôn ngữ ngoại trừ ngôn ngữ lập trình (Android, ios) thôi ạ!
                            ở đâu ra thông tin ấy vậy , tin mình đi, mốt cậu sẽ không hối tiếc như mình đã từng
                            Mobile Developer

Comment

Originally posted by toanalien View Post
                              Trường có cấp luôn tài khoản MSDNAA (DreamSpark) ko ạ
                              có bạn ơi. Sau này trường phát thì phải vô năm học ấy. Không nhớ rõ lắm
                              Delete:brick::brick:

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X