Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi đáp về Ký túc xá (KTX) và các chỗ trọ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Thắc mắc

Sao em k thấy tiền KTX trong các khoảng đã thông báo....vậy khi nòa mới đóng tiền KTX vậy các anh chị

Comment

Originally posted by 14520709 View Post
      Sao em k thấy tiền KTX trong các khoảng đã thông báo....vậy khi nòa mới đóng tiền KTX vậy các anh chị

Em em qua KTX làm thủ tục ở thì em sẽ đóng khoản tiền này. Tiền đóng ở KTX tương tự như ở đây: http://ktx.vnuhcm.edu.vn/Tint%E1%BB%...2014-2015.aspx (trong đó 2 khoảng tiền - Bảo hiểm y tế: 289.800đ/ 01 SV + Bảo hiểm tai nạn: 30.000đ/ 01 SV thì các bạn không cần phải đóng)
      Last edited by toannv; 02-08-2014, 21:41.

Comment

vậy pữa lên làm thủ tục . e qua KTX nhận phòng trước được hả th . không phải qua trường làm thẻ sv r mới được nhận phòng sao ?

Comment

Originally posted by hoctrocuazot View Post
          vậy pữa lên làm thủ tục . e qua KTX nhận phòng trước được hả th . không phải qua trường làm thẻ sv r mới được nhận phòng sao ?
          Nếu lỉnh kỉnh quá thì em qua KTX nhận phòng trước cũng được. Thông tin SV trúng tuyển UIT đã được KTX năm rồi.

Comment

An ninh ktx

Cho em hỏi ktx có trộm không ạ, trộm nhà thì không nói nhé? Và luôn thể cho em hỏi ktx có dịch vụ giữ đồ không?
            Success comes to you when you develop the ability and took the opportunity of yourself! Think more and listen more than you'll find yourself so different :funny:

Comment

Originally posted by 14521093 View Post
              Cho em hỏi ktx có trộm không ạ, trộm nhà thì không nói nhé? Và luôn thể cho em hỏi ktx có dịch vụ giữ đồ không?
              KTX là xã hội thu nhỏ, cũng có trộm. Tuy nhiên tính ra tỉ lệ ít hơn bên ngoài.

Comment

Mình đem đồ vào ktx rồi về nhà vài bữa thì có bị mất ko thầy??

Comment

Originally posted by 14520640 View Post
                  Mình đem đồ vào ktx rồi về nhà vài bữa thì có bị mất ko thầy??
                  KTX là một xã hội thu nhỏ, nếu em không lo giữ gìn thì sẽ mất. Tuy nhiên, em nên nhớ là em ở chung với các bạn SV giống như em, nếu em có lòng tham thì các bạn đó cũng có :-)

Comment

Originally posted by toannv View Post
                    KTX là một xã hội thu nhỏ, nếu em không lo giữ gìn thì sẽ mất. Tuy nhiên, em nên nhớ là em ở chung với các bạn SV giống như em, nếu em có lòng tham thì các bạn đó cũng có :-)
                    Ủa em tưởng ktx có tủ đồ có khóa chứ. Vậy không lẽ mỗi lần về quê phải cuốn hết mùng mền chiếu gối đem về.
                    Last edited by bkuma003; 07-11-2014, 10:54.

Comment

Originally posted by bkuma003 View Post
                      Ủa em tưởng ktx có tủ đồ có khóa chứ. Vậy không lẽ mỗi lần về quê phải cuốn hết mùng mền chiếu gối đem về.
                      Hì hì. Chắc em "ăn ở" làm sao mà bạn cùng phòng với em mỗi lần về quê, nó sợ em "chôm" đồ của nó nên nó cũng bỏ mùng mền chiếu gối vô tủ (trong phòng có tủ ) khóa lại vậy???!!!"

Comment

14/08 8h làm thủ tục... vậy em có nhận phòng trước được không Thầy ??

Đồ đạc hơi lĩnh khĩnh cồng kềnh vào đó ổn định trước đỡ mệt được không Thầy ??

Mình vào nhận phòng như thế, tân sinh viên chỉ cần khai báo tên và số báo danh đúng ko ạ ???

Comment

Originally posted by 14520075 View Post
                          14/08 8h làm thủ tục... vậy em có nhận phòng trước được không Thầy ??

Đồ đạc hơi lĩnh khĩnh cồng kềnh vào đó ổn định trước đỡ mệt được không Thầy ??

Mình vào nhận phòng như thế, tân sinh viên chỉ cần khai báo tên và số báo danh đúng ko ạ ???
                          Được em. Em có thể vào ở KTX từ ngày 11/08.
                          Em nên mang theo biên lai đóng tiền ở Ngân hàng cho chắc ăn.
                          Nếu ko đc em cứ gọi vào SDT nóng của UIT.

Comment

Sinh viên ngoài DHQG có xin ở KTX trường mình không ạ? Như SPK hay NLS ấy

Comment

Originally posted by 14520492 View Post
                              Sinh viên ngoài DHQG có xin ở KTX trường mình không ạ? Như SPK hay NLS ấy
                              Được em. Đây là KTX DHQG.

Comment

Originally posted by toannv View Post
                                Được em. Đây là KTX DHQG.
                                hì, thầy trả lời e vẫn mơ hồ hỏi lại cái ạ. Thầy nói được, mà thầy nói là KTX ĐHQG?? SPK hay NLS đâu thuộc DHQG đâu thầy? Vẫn được đúng không thầy?

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X