Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi đáp về Ký túc xá (KTX) và các chỗ trọ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Đó là KTX ĐHQG chứ ko phải của riêng UIT.
    SV ĐHNL, SPKT cũng đc ở KTX DHQG.

Comment

đăng ký ở chung phòng ký túc xá

Theo em được biết thì ktx sẽ tạo điều kiện cho tân sinh viên có hộ khẩu thường trú trong cùng tỉnh ở gần phòng hoặc chung phòng nhau....
      _Liệu em có thể đăng ký phòng 4 người cho em và bạn ở chung được không?
      _Nếu chỉ có 2 người đăng ký trước thì 2 người còn lại đăng ký sau có được không ạ?
      Dám "Nghĩ-làm", Dám "Khác biệt", Dám "Thành công" :brick:

Comment

Originally posted by 14521038 View Post
        Theo em được biết thì ktx sẽ tạo điều kiện cho tân sinh viên có hộ khẩu thường trú trong cùng tỉnh ở gần phòng hoặc chung phòng nhau....
        _Nếu chỉ có 2 người đăng ký trước thì 2 người còn lại đăng ký sau có được không ạ?
        Hên xui. Các bạn nên chuẩn bị tinh thần và kỹ năng ở với 100% là người lạ.

Comment

Originally posted by 14521038 View Post
          Phòng 4 người là phòng dịch vụ , 500k/1thang, có máy lạnh. Còn các phòng bình thường la 6 (phòng nhỏ) và 8 (Phòng lớn).Ngoài ra còn phòng 2 người ở khu A (ít người thì phòng nhỏ theo) giá không lầm 400k/1 tháng.

Comment

Thầy ơi ý e hỏi là thời gian mới lên nhận phòng , e để vài thứ rồi vài bữa e lấy đồ lên mới ở luôn , thì ko biết có bị mất ko . (Nếu lỡ e là người đầu tiên trong phòng , cảm thấy bất an . )

Comment

Originally posted by 12520320 View Post
              Phòng 4 người là phòng dịch vụ , 500k/1thang, có máy lạnh. Còn các phòng bình thường la 6 (phòng nhỏ) và 8 (Phòng lớn).Ngoài ra còn phòng 2 người ở khu A (ít người thì phòng nhỏ theo) giá không lầm 400k/1 tháng.
              Phòng 4 người 500k/4 người hay 500k/1 người vậy trời :shot:

Comment

Chào các em,

Sau khi đọc các lo lắng của các em về việc ở chung với người lạ thì tôi có 1 vài ý kiến như sau.

Thứ nhất, việc vào một môi trường mới thì gặp nhiều người lạ là chuyện đương nhiên, dù muốn hay không. Có cả thuận lợi và trở ngại trong việc này. Về trở ngại đương nhiên có nhiều ví dụ như tính tình không hợp, lòng tin không có... vân vân. Tuy nhiên, hãy biến trở ngại thành cơ hội, tính tình không hợp có nghĩa là người ta không hợp với mình nhưng sao các em không nghĩ cũng là do mình không hợp với người ta. Mình không tin người ta, làm sao người ta tin được mình, tin tưởng phải đến từ cả 2 phía và làm sao gây dựng được lòng tin cũng phải từ 2 phía. Sau này, khi đi làm cũng như vậy, các em cũng phải tự khẳng định mình trong môi trường doanh nghiệp, không thể nào cùng xin việc vào 1 công ty với bạn mình được. Thậm chí, khi cùng xin vào 1 công ty thì lúc đó chính mình đang cạnh tranh với bạn của mình. Hơn nữa phải làm sao cho sếp và đồng nghiệp tin tưởng nếu không người ra đi chính là mình.

Thứ hai, về việc cố gắng xin ở chung với nhau thì các em cũng đã chỉ mang theo cách sống, văn hóa, thói quen, cộng đồng cũ đi theo. Điều này cũng có lợi là khi gặp khó khăn ban đầu thì đây là nguồn hỗ trợ sớm nhất cho các em. Nhưng nguồn hỗ trợ này cũng cực kỳ giới hạn vì bạn mình cũng như mình, tài nguyên cũng giới hạn như mình, thông tin cũng chỉ biết như mình. Vậy làm sao bạn mình giúp mình vượt qua các khó khăn mới và lạ lẫm được. Ngoài ra, chính vì thế mà nó không giúp ích gì cho mình trong việc rèn luyện tính tự tin vì lúc nào cũng mong đợi trợ giúp.

Ý kiến trên của tôi chỉ là 1 vài nhận xét ngắn gọn chứ chưa phải là ý kiến tổng quát toàn diện nên tôi cũng không nói ý kiến này đúng hết với tất cả các trường hợp. Ý tôi chỉ là mong các em suy nghĩ trên nhiều khía cạnh khác nhau. Biến khó khăn thành cơ hội rèn luyện chứ đừng lo lắng quá mức.

Hãy trải nghiệm, va chạm và trưởng thành!

Chúc các em học tốt và đạt được nhiều thành tựu!
                Trí Dũng

Comment

Originally posted by 14520108 View Post
                  Phòng 4 người 500k/4 người hay 500k/1 người vậy trời :shot:
                  giá dành cho 1 người hết nha bạn. Phòng này y như phòng 8 người , mà ở 4 người nên rộng và có máy lạnh.

Comment

Originally posted by 12520320 View Post
                    giá dành cho 1 người hết nha bạn. Phòng này y như phòng 8 người , mà ở 4 người nên rộng và có máy lạnh.
                    Vậy đắt quá ~= trọ ở ngoài rồi. Phòng 6-8 người thì giá như nhau phải ko ạ?

Comment

Originally posted by 14520108 View Post
                      Vậy đắt quá ~= trọ ở ngoài rồi. Phòng 6-8 người thì giá như nhau phải ko ạ?
                      phòng đặc biệt cho các bạn có điều kiện ,còn các phòng bình thường 120k/1ng/1thang

Comment

Sv nam nhat bat buoc o ktx ha a?
                        chúng ta chỉ thất bại khi chúng ta từ bỏ mọi thứ

Comment

Originally posted by 14520927 View Post
                          Sv nam nhat bat buoc o ktx ha a?
                          Lần sau bạn nhớ gõ Tiếng Việt có dấu
                          Năm nhất vào KTX hết, muốn không ở KTX thì phải làm đơn

Comment

Originally posted by 14520117 View Post
                            Lần sau bạn nhớ gõ Tiếng Việt có dấu
                            Năm nhất vào KTX hết, muốn không ở KTX thì phải làm đơn
                            Sinh viên năm nhất phải ở KTX khu A hết ạ? Muốn xin sang khu B có được không? Tại thấy ở khu B có nhiều dịch vụ hay quá. (Tập Gym, Bóng đá mini,...) Ở khu A chạy qua đó ăn chơi luyện tập được không ta :dreaming:

Comment

e thấy nhà trường báo là ngày 11 đã có thể làm thủ tục nhập học! thế ngày đó e lên đã có phòng ktx để ở chưa?

Comment

Originally posted by 14520309 View Post
                                e thấy nhà trường báo là ngày 11 đã có thể làm thủ tục nhập học! thế ngày đó e lên đã có phòng ktx để ở chưa?
                                Em nên xem ở bài viết đầu tiên (post#1).

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X