Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi đáp về Ký túc xá (KTX) và các chỗ trọ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Em sẽ hoàn tất thủ tục nhập học trước khi nhận kí túc xá.
    - Thủ tục đăng ký:
    + Photo giấy báo nhập học; ( HIỆN TẠI EM CHƯA NHẬN ĐƯỢC GIẤY BÁO BẢN GIẤY và có thông báo Nếu bạn chưa nhận giấy báo nhập học bẳng giấy thì vẫn có thể nhập học được.)
    + Photo giấy CMND. ( đã có)
    - Lê phí nội trú và các khoản khác:
    + Lệ phí nội trú: 120.000 đồng/1 tháng/sinh viên. Đóng theo học kỳ, mỗi học kỳ 5 tháng.
    + Tiền cơ sở vật chất và thế chân tài sản: 100.000 đồng/ sinh viên/năm;
    + Lê phí thẻ nội trú: 60.000/ sinh viên/ năm;
    - Ngay sau khi làm thủ tục nhập học (từ 11-14/08), các bạn được xe đưa qua KTX ở ngay và luôn.
    Nếu các bạn có mang theo đồ đạc lỉnh kỉnh, muốn vào KTX trước khi qua trường làm thủ tục nhập học thì chú ý:
    + Nên mang theo biên lai đóng tiền ở Ngân hàng theo hướng dẫn ở http://forum.uit.edu.vn/threads/47179.
    + Nếu ko đc các bạn gọi vào SDT nóng của UIT.
    + Khi làm thủ tục vào ở KTX các bạn KHÔNG đóng tiền BHYT và BHTN. Vì BHYT các bạn sẽ đóng ở UIT và BHTN thì UIT tặng cho các bạn, các bạn không cần mua.
    - Giá tiền ở KTX phòng thường là: 120.000đ/tháng. Chi tiết số tiền các bạn đóng khi qua KTX làm thủ tục ở tương tự như ở đây: http://ktx.vnuhcm.edu.vn/Tint%E1%BB%...2014-2015.aspx (tuy nhiên với SV UIT thì: khoản tiền Bảo hiểm y tế: 289.800đ/ 01 SV + Bảo hiểm tai nạn: 30.000đ/ 01 SV thì các bạn không cần phải đóng)
    Tóm lại em chưa có giấy báo nhập học bằng giấy thì có thể đăng kí ở KTX dc không? :chaymau:
    Vn-zoom và game bản quyền

Comment

• Originally posted by 14520580 View Post
      [B][SIZE=5]
      Tóm lại em chưa có giấy báo nhập học bằng giấy thì có thể đăng kí ở KTX dc không? :chaymau:

Được. KTX đã có tên em rồi.

Comment

• Cho em hỏi sv năm 01 có mua tài liệu nhiều ko mấy anh? và phòng ktx như vậy thì minh sẽ cất tài liệu và laptop ở đâu được?

Comment

• Cho e hỏi là e ở Tp.HCM nhưng cũng muốn đăng kí KTX thì làm sao? Hồi sáng làm thủ tục quên hỏi zụ này :3:smile:

Comment

• Originally posted by 14520332 View Post
            Cho e hỏi là e ở Tp.HCM nhưng cũng muốn đăng kí KTX thì làm sao? Hồi sáng làm thủ tục quên hỏi zụ này :3:smile:
            Em cứ việc qua KTX đăng ký như các bạn khác.

Comment

• Ở ktx có mền gối sẵn kg mấy a c??! Để e khỏi mang. He

Comment

• mền gối tự mang nhé! ko mang thì lên đây mua:byebye:
                Originally posted by 14520706 View Post
                Ở ktx có mền gối sẵn kg mấy a c??! Để e khỏi mang. He

Comment

• Ký túc xá xập xệ quá, giát giường thi cong vênh, nói chung là cũ kỹ quá. Không xứng tầm là ký túc xá văn minh nhất nước.

Comment

• Originally posted by 14520706 View Post
                    Ở ktx có mền gối sẵn kg mấy a c??! Để e khỏi mang. He
                    Không có em ơi. Nhưng ngoài tiệm thì có :love:

Comment

• Originally posted by 14520483 View Post
                      Ký túc xá xập xệ quá, giát giường thi cong vênh, nói chung là cũ kỹ quá. Không xứng tầm là ký túc xá văn minh nhất nước.
                      Em báo cho Trưởng nhà biết.

Comment

• mọi người cho e hỏi, sinh viên năm đầu có được ở trọ với người nhà không? Ở Trọ trong khu gần làng đhqg đó

Comment

• Originally posted by 14520677 View Post
                          mọi người cho e hỏi, sinh viên năm đầu có được ở trọ với người nhà không? Ở Trọ trong khu gần làng đhqg đó
                          Em không nói rõ khu nào? Tuy nhiên ở khu vực này có nhiều dự án đang giải phóng mặt bằng. Do đó em nên vào KTX ĐHQG/.

Comment

• Dạ em biết ở KTX tốt hơn, nhưng do ở trọ với nhà nên có thắc mắc đó thầy. Khu e trọ ở đối diện trường đh an ninh. nằm trong hẻm mà đối diện với cổng phụ trường mình đó thầy.

Comment

• Bạn ơi cho hỏi trường hợp đăng kí KTX bình thường 8 người rồi bây giờ chuyển sang phòng lạnh 4 ng dc ko và phải đk như thế nào ???

Comment

• Hỏi về thủ tục đăng ký KTX...

Sáng nay em lên làm hồ sơ nhập học xong, không thấy gì về phần đăng ký ktx như thế nào, ở đâu hết ạ. nên em cũng không nhớ đến, làm hồ sơ xong em về luôn ạ. Nên giờ em không biết vấn đề đăng ký ktx như thế nào ạ? được biết sáng thứ 2 tuần sau là bắt đầu học rồi ạ, mong anh chị, thầy cô hướng dẫn lại giùm em, em cám ơn nhìu ạ.

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X