Announcement

Collapse
No announcement yet.

HỎI NHANH ĐÁP GỌN về cách ghi LÝ LỊCH SINH VIÊN

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Em định ở KTX của trường thì mục tạm trú ghi là Ký túc xá đại học quốc gia TPHCM phải ko ạ?

Comment

Kèm theo bản sao giấy khai sinh trích lục, bằng tốt nghiệp THPT, THBT, THN, TCCN (nếu Sở GD-ĐT chưa kịp cấp bằng thì phải nộp giấy chứng nhận tốt nghiệp tạm thời, sau đó nộp bản chính để kiểm tra đối chiếu): phiếu báo điểm thi Đại học, giấy chứng nhận thi và kết quả đạt được trong kỳ thi học sinh giỏi lớp cuối cấp, kể cả thi quốc tế, đối tượng ưu tiên (nếu có), quyết định của cơ quan, đơn vị cử đi học (nếu là công nhân viên Nhà nước hoặc cán bộ chiến sĩ lực lượng vũ trang).
      1. Em xin hỏi phần kèm theo đó là để đem lên phường chúng thực hay là nộp kèm với hồ sơ nhập học ?
      2. THBT, THN, TCCN là viết tắt của từ gì ? Kèm theo chỉ cần một trong các giấy đó thôi ạ ?
      3. Sao lại có giấy báo điểm thi ĐH ? (em nghe thầy nói giấy báo điểm là đang trượt ĐH cơ mà) ?

Comment

Originally posted by toannv View Post
        Hình như là sao em? Em còn giữ giấy báo dự thi mà. Khi khai lý lịch em phải khai lại như trong khi phiếu báo dự thi.
        .
        .
        .
        .
        tình hình em thế này AD giải quyết giúp em vs.
        TH1: em ghi đối tượng theo phiếu báo danh tức là "không" nhưng chỗ dân tộc lại là HOA. => k khớp lắm
        TH2: em đến phòng đào tạo chỉnh sữa. nhưng nhà em xa lên trường hơi bất tiện cho cha mẹ em. nếu phải chỉnh sữa thì hạn chót là ngày nào AD.
        .
        .
        .
        AD có thể tư vấn cho em hướng giải quyết phù hợp được k ạ!!!!
        tks AD!!
        :baffle: :confuse:

Comment

thac mac mai mai ////

cho em hoi em ghj the nay duoc chua a :sogood:
          Last edited by 14520816; 03-08-2014, 10:40.

Comment

địa chỉ tạm trú là sao vậy thầy?

Comment

Originally posted by 14520405 View Post
              Em định ở KTX của trường thì mục tạm trú ghi là Ký túc xá đại học quốc gia TPHCM phải ko ạ?
              em cũng cùng câu hỏi với bạn này :salute:

Comment

bạn à ở phần đó bạn gj nơi bạn sắp cư trú khi đi học ở trường qsc :ktx hay ở phòng trọ ngoài

Tớ thấy thầy ấy trả lời câu hỏi đó ở phần #27 ấy
                Last edited by 14520816; 03-08-2014, 11:21. Reason: bo sung

Comment

1. Em xin hỏi phần kèm theo đó là để đem lên phường chúng thực hay là nộp kèm với hồ sơ nhập học ?
                  2. THBT, THN, TCCN là viết tắt của từ gì ? Kèm theo chỉ cần một trong các giấy đó thôi ạ ?
                  3. Sao lại có giấy báo điểm thi ĐH ? (em nghe thầy nói giấy báo điểm là đang trượt ĐH cơ mà) ?

Tôi không hiểu câu hỏi này. Em xem trong giấy báo nhập học và ghi rõ giấy tờ cụ thể nào đi, mỗi giấy tờ có đánh số mà em.

TH1: em ghi đối tượng theo phiếu báo danh tức là "không" nhưng chỗ dân tộc lại là HOA. => k khớp lắm
                  TH2: em đến phòng đào tạo chỉnh sữa. nhưng nhà em xa lên trường hơi bất tiện cho cha mẹ em. nếu phải chỉnh sữa thì hạn chót là ngày nào AD.
                  tks AD!!
                  À!
                  TH1: Em thuộc dân tộc HOA, nhưng khi đăng ký dự thi em "tự nguyện" không hưởng chính sách cộng điểm của đối tượng 06. Sau này, khi nộp hồ sơ nhập học, em nêu rõ để cán bộ thu hồ sơ để điều chỉnh lại.
                  TH2: Nếu đúng như TH1 thì em không cần điều chỉnh. Vì bộ GDDT qui định, thí sinh thi TSĐH phải điều chỉnh trước khi Trường công bố điểm.

cho em hoi em ghj the nay duoc chua a
                  Được rồi. Tuy nhiên, em không nên "public" các thông tin cá nhân của em như vậy.

Các câu hỏi về "tạm trú":
                  Là nơi mình tạm thời trú ngụ. Em xem thêm ở post#1. Cách ghi khi làm LÝ LỊCH SINH VIÊN
                  - Địa chỉ thường trú: ghi theo CMND, hộ khẩu
                  - Địa chỉ tạm trú:
                  + Nếu gia đình bạn ở theo địa chỉ của CMND của bạn thì đây chính là địa chỉ thường trú
                  + Nếu gia đình bạn ở theo diện KT3..: thì bạn ghi theo địa chỉ của KT3 nhà mình
                  - Nơi ở: Bạn ghi nơi mà bạn sinh sống khi học ĐH (cái này khi ổn định chỗ ở thì các bạn mới khai)

v Rảnh thế không biết, có vẻ ông từ núi xuống rồi. Group K9 đã tạo từ lúc vừa thi ĐH xong, UIT K9 ấy. Hơn 400 mems r, trẻ trâu với long nhong đâu ra =
                  Group K9 tren FB có 2-3 cái lận. Và UIT không chịu trách nhiệm về các thông tin trong nhóm đó.
                  Last edited by toannv; 03-08-2014, 11:47.

Comment

Tôi không hiểu câu hỏi này. Em xem trong giấy báo nhập học và ghi rõ giấy tờ cụ thể nào đi, mỗi giấy tờ có đánh số mà em.

tks AD!!
                    À!
                    TH1: Em thuộc dân tộc HOA, nhưng khi đăng ký dự thi em "tự nguyện" không hưởng chính sách cộng điểm của đối tượng 06. Sau này, khi nộp hồ sơ nhập học, em nêu rõ để cán bộ thu hồ sơ để điều chỉnh lại.
                    TH2: Nếu đúng như TH1 thì em không cần điều chỉnh. Vì bộ GDDT qui định, thí sinh thi TSĐH phải điều chỉnh trước khi Trường công bố điểm.

cho em hoi em ghj the nay duoc chua a
                    Được rồi. Tuy nhiên, em không nên "public" các thông tin cá nhân của em như vậy.

Các câu hỏi về "tạm trú":
                    Là nơi mình tạm thời trú ngụ. Em xem thêm ở post#1. Cách ghi khi làm LÝ LỊCH SINH VIÊN
                    - Địa chỉ thường trú: ghi theo CMND, hộ khẩu
                    - Địa chỉ tạm trú:
                    + Nếu gia đình bạn ở theo địa chỉ của CMND của bạn thì đây chính là địa chỉ thường trú
                    + Nếu gia đình bạn ở theo diện KT3..: thì bạn ghi theo địa chỉ của KT3 nhà mình
                    - Nơi ở: Bạn ghi nơi mà bạn sinh sống khi học ĐH (cái này khi ổn định chỗ ở thì các bạn mới khai)

v Rảnh thế không biết, có vẻ ông từ núi xuống rồi. Group K9 đã tạo từ lúc vừa thi ĐH xong, UIT K9 ấy. Hơn 400 mems r, trẻ trâu với long nhong đâu ra =
                    Group K9 tren FB có 2-3 cái lận. Và UIT không chịu trách nhiệm về các thông tin trong nhóm đó.
                    .
                    .
                    vậy bây giời phần lí lịch đối tượng em ghi gì bây giờ ạ. và lúc nộp hồ sơ em phải trình bày rõ vấn đề đó phải k ạ.
                    phiền AD quá AD thông cảm giúp em. :3

Comment

Originally posted by 14520073 View Post
                      .
                      .
                      vậy bây giời phần lí lịch đối tượng em ghi gì bây giờ ạ. và lúc nộp hồ sơ em phải trình bày rõ vấn đề đó phải k ạ.
                      phiền AD quá AD thông cảm giúp em. :3
                      AD không phiền nên em cứ yên tâm.
                      Em ghi theo đúng sự thật :-).

Comment

AD không phiền nên em cứ yên tâm.
                        Em ghi theo đúng sự thật :-).
                        tks AD lắm lắm. vấn đề nữa em là đối tượng gì nhĩ 6-BB, 6-CTB, 6-TB

Comment

tks AD lắm lắm. vấn đề nữa em là đối tượng gì nhĩ 6-BB, 6-CTB, 6-TB
                          Em xem thử đối tượng 06 là gồm những gì: thương bình, bệnh binh, dân tộc thiểu số ... và em chọn cái thích hợp.

Comment

Em xem thử đối tượng 06 là gồm những gì: thương bình, bệnh binh, dân tộc thiểu số ... và em chọn cái thích hợp.
                            k có cái nào thích hợp AD ơi. có khi nào em là đồi tượng 1-TS. k?

Comment

k có cái nào thích hợp AD ơi. có khi nào em là đồi tượng 1-TS. k?
                              Do .. thiếu đó em.

Comment

Do .. thiếu đó em.
                                vậy phải làm sao AD !!

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X