Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi đáp về GIẤY BÁO NHẬP HỌC dành cho Tân SV khóa 2014

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by 14520297 View Post
    Thực hiện theo thông báo số 639/TB-BGDĐT ngày 08/08/2014 của Bộ GD-ĐT v/v cập nhật cách tính điểm ưu tiên mới, nên một số thí sinh có tổng điểm tăng hơn so với trước đây và có một số thí sinh đã trúng tuyển vào trường. Danh sách trúng tuyển trường sẽ công bố trên website trong thời gian tới.
    Vậy những thí sinh có điểm không đổi thì sao? Mai có lên làm thủ tục nhập học được không? Liệu có bị chuyển xuống ngành dưới không trong khi trước đó đã trúng tuyển?
    Mai em cứ lên làm thủ tục nhập học bình thường ở khoa như giấy báo đã gởi.

Comment

• Chân thành cảm ơn thầy đã dành thời gian trả lời câu hỏi của em. Mà em đã có giấy chứng nhận Giáo Dục Quốc Phòng thì ngày mai có phải mang theo không ạ?

Comment

• Originally posted by 14520268 View Post
        chữ dự kiến chình ình đó
        k dám manh động
        cho e hỏi những giấy này có thể bổ sung sau không:
        -Sơ yếu lý lịch
        -Giấy khám sức khỏe
        -Giấy báo nhập học
        Được em. Em xem kỹ lại thông báo.

Originally posted by 14520479 View Post
        Cho em hỏi thêm là nếu như ngày 11 em lên trường đăng kí thì có thể hoàn tất mọi thủ tục và thi anh văn đầu vào ngay trong ngày đó rồi em về đến ngày 18/8 lại lên nhập học chính thức được không ạ?em điện thoại lên đường dây nóng của trường thì được trả lời là được,em chỉ muốn hỏi lại lần nữa để cho chắc.
        Được em.

Originally posted by 14521029 View Post
        Em có 1 thắc mắc cần được giải đáp::
        Cha và mẹ em đã li hôn, em đang sống với cha. Thì SYLL phần của mẹ phải điền như thế nào ạ.
        Em xem ở http://forum.uit.edu.vn/threads/4716...LICH-SINH-VIEN

Originally posted by 14520127 View Post
        Em ra phường xin 2 giấy ở mục 11 thì chỉ được giấy chứng nhận đăng ký NVQS, còn "Giấy xác nhận đăng ký vắng mặt" thì họ không chịu cấp, họ bảo: do em đi học ở TpHCM và cũng có hộ khẩu ở TpHCM nên không thuộc diện "vắng mặt" .
        Vậy em phải giải quyết thế nào? Hay chỉ cần giấy chứng nhận đăng ký NVQS?
        Em cám ơn!
        Trường sẽ ghi nhận trường hợp này của em. Em yên tâm.

Originally posted by 14520541 View Post
        Cho em hỏi sđt đường dây nóng của trường là số nào để em có thể hỏi về thủ tục cho rõ?
        Originally posted by latlat234 View Post
        Cho mình xin hotline của trường đi
        Em xem ở giấy báo nhập học hay ở website http://tuyensinh.uit.edu.vn/

Originally posted by 14520674 View Post
        mục 11 có phải giấy này không ad ?!?!? hay là giấy khác
        __________________________________________________ __________________________
        ................... Cộng hoà xã hội chủ nghĩa Việt Nam
        ...CA-Xã ....... Độc lập- Tự do - Hạnh Phúc
        Số ..../TV
        PHIẾU KHAI BÁO TẠM VẮNG
        1 Họ và tên: ....
        2 Giới tính:....
        3 Ngày Sinh:....
        4 CMND/HC:....
        5 Điện thoại:....
        6 Nơi cư trú:....
        7 Tạm vắng từ ngày ....... đến ......
        8 Lý do tạm vắng và nơi đến :......................

........, ngày ... tháng... năm .... ......., ngày ... tháng ... năm. ...
        Trưởng Công An Xã người khai báo
        kí tên kí tên
        Không đúng.
        Mục 11 ghi rõ là Giấy xác nhận đăng ký vắng mặt do Ban chỉ huy quân sự cấp phường – xã nơi cư trú cấp chứ không phải do Công an cấp.

Originally posted by 14520409 View Post
        Cho em hỏi về 2 vấn đề ạ :
        Về địa chỉ tạm trú: nếu chưa có thì em phải ghi thế nào vào lý lịch ?
        Về giấy chứng nhận sức khỏe : nếu em đi khám ở địa phương khác thì sao? và nếu đi khám thì phải bắt buộc dùng mẫu của trường hay dùng mẫu phiếu tại bệnh viện để hợp lệ thủ tục ạ?
        Mong Admin rep sớm để em còn gấp rút hoàn thành phần này để sau khỏi phải chạy đi chạy lại bổ sung ạ.
        1. Em ghi theo hướng dẫn ở http://forum.uit.edu.vn/threads/4716...LICH-SINH-VIEN
        2. Em khám ở bất kỳ nơi nào cũng được. Em yêu cầu bệnh viện khám theo mẫu của Thông tư 14. Em xem chi tiết ở http://forum.uit.edu.vn/threads/4738...eo-thong-tu-14

Nếu mẹ mất thì vào mục họ và tên mẹ là "Đã mất" đúng ko ạ.
        Đúng.
        Em xem thêm ở http://forum.uit.edu.vn/threads/4716...LICH-SINH-VIEN

Đơn xin ngoại trú có bắt buộc phải nộp vào ngày nhập học ko
        Không em ơi. Nhưng em phải nộp trước ngày 29/08

Originally posted by 14520122 View Post
        cho e hỏi tí. sao trường mình lại kì v nhỉ? :canny: ban đầu thì bảo là 11 bắt đầu làm thủ tục và khi nào có giấy báo chính thức thì bổ sung sau mà bây giờ lại sửa lại thành 14 làm thủ tục với lại mang theo giấy báo chính thức là sao nhỉ?? e thật sự k hỉu nổi( vì e đã đặt vé xe vào ngày 10 mất r). giờ tính sao??? :confuse:
        Chào em!
        Em xem kỹ hướng dẫn ghi rất chi tiết ở http://forum.uit.edu.vn/threads/47179.

Originally posted by 14520462 View Post
        thầy cho em hỏi, thời gian làm thủ tục nhập học (giờ, ngày)? tại giấy báo online không còn dòng chữ "sinh viên có thể làm thủ tục ngày 11/8" nữa
        Vì khi em xem được dòng đó là đã qua ngày 11 rồi :shy:

Originally posted by thienlong View Post
        cho e hoi e khong co giay dang ky nghia vu quan su co sao khong a!
        Nếu đến ngày 29/08 em không có giấy đó thì em sẽ được trả hồ sơ lại.

Originally posted by Taigama View Post
        Xin chào thầy (cô), em là tân sinh viên và có 2 điều thắc mắc.
        1.Mục số 11: có ghi (nếu có) tức là không có thì không sao đúng không ạ?
        2. Vấn đề chỗ ở: bạn em ở khóa trước nói là ở trong thành phố thì ngoại trú không cần làm đơn.
        Em ở gần quốc lộ 1A, Phường An Phú Đông, Q. 12. Em chỉ bắt 33 lên UIT đi học dễ dàng.
        1. Nếu nữ hoặc ... thì không có sao, nhưng nếu em là nam khỏe mạnh thì đến ngày 29/08 em vẫn chưa đủ giấy tờ thì em sẽ được nhận lại hồ sơ.
        2. Em yên tâm, Trường sẽ xem hộ khẩu của em để quyết định em phải nộp giấy hay không?

Originally posted by 14520387 View Post
        Em mới đi khám sức khoẻ hôm trước và được BV cấp tờ giấy khám sức khoẻ nhưng lại ko giống mấy cái mẫu giấy trường gửi,ko biết dùng dc ko ạ
        Em xem ở http://forum.uit.edu.vn/threads/4738...eo-thong-tu-14

Originally posted by 14520297 View Post
        Mình vừa tra xong. Vẫn còn chữ dự kiến. Chẳng lẽ...:sosad:
        Ngày mai em định lên nhập học mà giấy báo giờ có dòng DỰ KIẾN thì sao ạ? Web trường bao giờ sẽ có thông báo về điểm chuẩn mới. Có tăng không ạ?
        Originally posted by 14520409 View Post
        Lý do có chữ dự kiến đây : " Thực hiện theo thông báo số 639/TB-BGDĐT ngày 08/08/2014 của Bộ GD-ĐT v/v cập nhật cách tính điểm ưu tiên mới, nên một số thí sinh có tổng điểm tăng hơn so với trước đây và có một số thí sinh đã trúng tuyển vào trường. Danh sách trúng tuyển trường sẽ công bố trên website trong thời gian tới. "
        UIT không có điểm chuẩn mới. Hiện nay dòng chữ dự kiến không còn.

Originally posted by 14520562 View Post
        nếu như em đi làm thủ tục nhập học mà phiếu khám sức khỏe không hợp lệ vậy sau khi vào học em được bổ sung sau không ạ?
        Được em.

Originally posted by 14520702 View Post
        Cho hỏi là những thí sinh mới trúng tuyển theo cách tính điểm mới của bộ thì khi nào mới có giấy Báo nhập học online ạ...!
        Đến nay vẫn chưa có.....
        Hiện nay đã có rồi đó em.

Comment

• Originally posted by 14520418 View Post
          Ad ơi cho e hỏi giấy trích lục khai sinh nộp sau dc ko,e mới về quê làm mà quên mang lên rồi
          Được. Nhưng em phải nộp trước 29/08

Chân thành cảm ơn thầy đã dành thời gian trả lời câu hỏi của em. Mà em đã có giấy chứng nhận Giáo Dục Quốc Phòng thì ngày mai có phải mang theo không ạ?
          Em mang lên rồi hỏi thầy cô thu hồ sơ xem có được miễn học GDQP hay phải học lại.

Comment

• Originally posted by toannv View Post
            Em sẽ được cấp lại thẻ SV mới.
            Trường làm xog sẽ thôg báo cho tụi e lên nhận hay là sao thầy?
            Last edited by 14520640; 13-08-2014, 06:50.

Comment

• Originally posted by 14520640 View Post
              Đúng rồi em, nếu không có trong vòng 30 ngày thì em lên nhắc Phòng.

Comment

• mọi người cho em hỏi là làm thủ tục nhập học sau ngày 14/8 được không ạ, dạo này em ko online nên không biết, với lại em cũng chưa có giấy báo :sosad:

Comment

• Originally posted by viendong
                  em cũng đang hỏi giống bạn phía trên nè. Không biết hỏi ai luôn Chán ghê à
                  Giấy báo nhập học bổ sung sau thôi bạn ơi, mình cũng vậy nè. Ít nhất sau 15/8 mới lên trường cấp 3 lấy giấy đc
                  - "Stay hungry, stay foolish" - Steve :dribble:

Comment

• Cho em hỏi nếu em đăng kí thủ tục nhập học xong thì em có thể nọp các khoản phí sau được không ạ? Vì với khoản tiền lón như vậy 14tr gia đình em cần có thời gian.
                    Vì trên #1 nói cần phải đóng phí ngay sau khi hoàn tất thủ tục nhập học.:sure:
                    Vn-zoom và game bản quyền

Comment

• Originally posted by 14520501 View Post
                      mọi người cho em hỏi là làm thủ tục nhập học sau ngày 14/8 được không ạ, dạo này em ko online nên không biết, với lại em cũng chưa có giấy báo :sosad:
                      Originally posted by viendong
                      em cũng đang hỏi giống bạn phía trên nè. Không biết hỏi ai luôn Chán ghê à
                      Được. Tuy nhiên em nên nhớ là ngày 18.08 là bắt đầu học rồi. Giấy báo online có từ ngày 01/08 mà em.

Originally posted by 14520002 View Post
                      Giấy báo nhập học bổ sung sau thôi bạn ơi, mình cũng vậy nè. Ít nhất sau 15/8 mới lên trường cấp 3 lấy giấy đc
                      Đúng đó em.

Originally posted by 14520580 View Post
                      Cho em hỏi nếu em đăng kí thủ tục nhập học xong thì em có thể nọp các khoản phí sau được không ạ? Vì với khoản tiền lón như vậy 14tr gia đình em cần có thời gian.
                      Vì trên #1 nói cần phải đóng phí ngay sau khi hoàn tất thủ tục nhập học.:sure:
                      Em xem ở http://ctsv.uit.edu.vn/sites/default...11.08.2014.pdf

Comment

• 1. Nếu nữ hoặc ... thì không có sao, nhưng nếu em là nam khỏe mạnh thì đến ngày 29/08 em vẫn chưa đủ giấy tờ thì em sẽ được nhận lại hồ sơ.
                        2. Em yên tâm, Trường sẽ xem hộ khẩu của em để quyết định em phải nộp giấy hay không?
                        Thầy có biết "sẽ" là chừng nào hông thầy?

Có bạn ở trên nói là ở thành phố không xin giấy tạm vắng được. Em cũng vậy, nhờ thầy nói giúp nhà trường xem xét cho em luôn nha thầy.:love:

Comment

• Originally posted by toannv View Post
                          Em sẽ được cấp lại thẻ SV mới.
                          Originally posted by 14520640 View Post
                          Trog giấy báo online mới thì để là e đã trúng tuyển vào ngành cntt , nhưng e lên làm hồ sơ bữa 11/8 thì thẻ sinh viên để ngành httt ( theo giấy báo online cũ ) thì phải làm sao
                          Originally posted by 14520640 View Post
                          Originally posted by toannv View Post
                          Đúng rồi em, nếu không có trong vòng 30 ngày thì em lên nhắc Phòng.
                          Em trúng tuyển ATTT trong thẻ ghi là MMT&TT vậy cũng sẽ được làm lại thẻ mới luôn phải không ạ?

Comment

• Originally posted by Taigama View Post
                            Thầy có biết "sẽ" là chừng nào hông thầy?

Có bạn ở trên nói là ở thành phố không xin giấy tạm vắng được. Em cũng vậy, nhờ thầy nói giúp nhà trường xem xét cho em luôn nha thầy.:love:
                            Khi nào em thấy yêu cầu SV nộp thêm giấy tờ là biết à.
                            Sv không nên ở nơi mà xin giấy tạm vắng không được. Lý do là các bạn sẽ được biết vào tuần sau.

Comment

• Originally posted by 14520595 View Post
                              Em trúng tuyển ATTT trong thẻ ghi là MMT&TT vậy cũng sẽ được làm lại thẻ mới luôn phải không ạ?
                              Đúng rồi em

Comment

• Cho em hỏi sao vẫn chưa có giấy báo ạ :sosad: kiểu này thì em làm không kịp giấy NVQS với thẻ đoàn rồi :surrender: thầy cho em hỏi là từ 18 đến 29/8 K9 có đc nghỉ kì nào dài ngày không ạ :tire: để em còn đi làm 2 giấy còn thiếu
                                Thời gian không chờ đợi ta :boss::boss::boss:

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X