Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hệ thống thông tin chương trình tiên tiến

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hệ thống thông tin chương trình tiên tiến

chào mọi người, em thi vào trường chỉ đc 26đ, nên giấy báo là trúng tuyển là nghành hệ thống thông tin lớp chất lượng cao
    nhưng em lại muốn học chương trình tiên tiến
    mong mọi người cho em biết phải làm như thế nào, thấy bảo là phải nộp xét tuyển nữa, mà xét tuyển như vậy thì có khi nào em lại bị loại ko?
    rồi đóng học phí như thế nào, tại trên 4rum chỉ đề cấp đến các lớp học phí bình thường và chất lượng cao

em đang rất là hoang mang mong mọi người giải đáp giùm em ạ

Originally posted by 14520131 View Post
    chào mọi người, em thi vào trường chỉ đc 26đ, nên giấy báo là trúng tuyển là nghành hệ thống thông tin lớp chất lượng cao
    mong mọi người cho em biết phải làm như thế nào, thấy bảo là phải nộp xét tuyển nữa, mà xét tuyển như vậy thì có khi nào em lại bị loại ko?
    rồi đóng học phí như thế nào, tại trên 4rum chỉ đề cấp đến các lớp học phí bình thường và chất lượng cao

Em xem thông báo ở http://tuyensinh.uit.edu.vn/tin-tuc-...-nam-2014.html để chuyển từ CLC sang CTTT.
    Học phí lớp CTTT (4 học kỳ đầu) là 12.000.000 đ/học kỳ.

Comment

Originally posted by toannv View Post
      Em xem thông báo ở http://tuyensinh.uit.edu.vn/tin-tuc-...-nam-2014.html để chuyển từ CLC sang CTTT.
      Học phí lớp CTTT (4 học kỳ đầu) là 12.000.000 đ/học kỳ.
      Sao ở đây ghi có 10tr/ học kỳ mà thầy :go:
      http://www.aep.uit.edu.vn/tuyen-sinh...-nam-2014.html

Comment

Originally posted by 14520131 View Post

Chào bạn,

Bạn đã trúng tuyển CLC ngành HTTT nhưng bạn muốn học CTTT thì hoàn toàn được nhé bạn.
        Học phí CTTT đã được hỗ trợ một phần từ Bộ Giáo dục năm 2014 như sau:
        Năm 1: 17 triệu/năm
        Năm 2: 19 triệu/năm
        Năm 3 và năm 4: 21 triệu/năm
        Khóa luận Tốt nghiệp:10 triệu.
        Bạn có thể thể chia theo kỳ hoặc theo năm để đóng học phí.
        Bạn có cơ hội nhận được các học bổng từ CTTT như sau:
        01 học bổng toàn phần
        02 học bổng bán phần
        Ngoài ra còn có học bổng chung dành cho sinh viên có thành tích cao của trường.
        Nếu có thắc mắc khác bạn vui lòng gọi cho mình theo số: 01696.714.982 để được tư vấn.

Thân
        Ngyễn Văn Trà
        Last edited by tranv; 04-08-2014, 00:08.

Comment

Cho em hỏi bài thi kiểm tra kỹ năng đầu vào của chương trình này yêu cầu các kỹ năng nào ạ ?
          Nếu em học chương trình thường 1 năm thì năm sau nộp đơn vào chương trình này có được không ạ ( và ngược lại ) ?

Comment

Originally posted by phucrua831 View Post
            Cho em hỏi bài thi kiểm tra kỹ năng đầu vào của chương trình này yêu cầu các kỹ năng nào ạ ?
            Nếu em học chương trình thường 1 năm thì năm sau nộp đơn vào chương trình này có được không ạ ( và ngược lại ) ?
            Chào em,

Theo Cô được biết, bài thi kiểm tra kỹ năng tiếng Anh đầu vào của các chương trình là kỹ năng đọc-viết.

Nếu em học chương trình thường và muốn chuyển vào chương trình chất lượng cao, chương trình tiên tiến (hoặc ngược lại) thì em làm đơn xin học (mẫu do Ban Điều hành CTTT cấp) và các giấy tờ liên quan, nếu được chấp thuận em sẽ theo học và bổ sung các môn học còn thiếu.

Lưu ý: Khi chuyển từ chương trình thường sang chương trình chất lượng cao và ngược lại, điểm thi đại học đầu vào phải tương đương, đối với CTTT phải chứng minh trình độ tiếng Anh.

Thân chào
            Cô Hồng Ân
            Chuyên viên phụ trách các chương trình chất lượng cao.
            Last edited by annlh; 05-08-2014, 01:37.

Comment

Chào

Thầy cô cho e hỏi lớp CLC với CTTT khác nhau chỗ nào k ạ. Cho e ít thông tin về chúng đi. E đang còn mù mịt lắm ạ

Comment

Originally posted by 14520792 View Post
                Thầy cô cho e hỏi lớp CLC với CTTT khác nhau chỗ nào k ạ. Cho e ít thông tin về chúng đi. E đang còn mù mịt lắm ạ
                ko biết có gì sai sót ko tại k7 lcú đó chưa có CLC, khác biệt cơ bản nhất là về av. CTTT hầu hết học = tiếng anh, CLC thì ít hơn. Về giảng viên bên CLC thì ko biết còn bên CTTT giảng viên lý thuyết đều từ Tiến sĩ trở lên. Nếu có gì sai sót thì nhờ thầy cô chỉnh sửa bổ sung

Comment

Chào em,

Về cơ bản thì chương trình Chất lượng cao học chung chương trình khung với chương trình chính quy đại trà nhưng điều kiện cơ sở vật chất tốt hơn. Còn chương trình Tiên tiến là chương trình xây dựng với giáo trình riêng, hợp tác với đại học nước ngoài, học bằng tiếng Anh, sau khi học vài năm tại trường mình, em có thể đi du học tại trường đối tác để lấy bằng Đại học nước ngoài thay vì lấy bằng Đại học Việt Nam (kiểu như 2 năm tại UIT, 2 năm tại trường Oklahoma State University).

Còn chi tiết thì khi em lên trường làm thủ tục nhập học sẽ gặp cả giảng viên và sinh viên trong trường, tha hồ hỏi kỹ. Hình như tới 21-8 mới hết hạn đăng ký vào mấy chương trình đặc biệt cơ mà.

Thân ái,
                  Trí Dũng
                  Last edited by dungvt; 05-08-2014, 11:23.

Comment

CLC và CTTT giống nhau ở chỗ
                    - Đây đều là các chương trình giáo dục đặc biệt được Nhà trường chú trọng đầu tư về cơ sở vật chất và chất lượng giảng viên tốt nhất. (Sĩ số ít, phòng học máy lạnh, phòng thực hành với cấu hình máy cao, 100% giảng viên chính có học vị tiến sĩ trở lên, được chọn lựa qua quy trình khắc khe...)
                    Khác nhau:
                    - CTTT là sự hợp tác với Đại học Bang Oklahoma (USA) nên chương trình đào tạo hoàn toàn bằng tiếng anh (trừ các môn chính trị và thể chất).Đây là chương trình trọng điểm của Bộ nên có sự hỗ trợ học phí của nhà Nước nên học phí khá tương đối.

- CLC là hình thức đào tạo mới, nhằm tạo điều kiện tốt nhất cho sinh viên về giảng dạy lẫn môi trường học tập. Học bằng tiếng việt. (Tuy nhien do tự chủ tài chính nên học phí tương đương).

Em có thể hiểu nôm na như sau : Khi em bị bệnh muốn vào bệnh viện chữa trị. THì thay vì vào bệnh viện công với mức viện phí thấp nhưng thường quá tải, chất lượng phục vụ và điều kiện chăm sóc kém. Thì các bệnh viện tư với trang thiết bị hiện đại, đội ngũ bác sĩ giỏi và điều kiện chăm sóc tốt.Trong đó CTTT là bệnh viện có sự hợp tác của nhà nước với nước ngoài, còn CLC giống như các bệnh viện tư nhưng thu hút các bác sĩ giỏi đầu ngành.
                    Last edited by 11520654; 05-08-2014, 11:52.
                    :baffle:Khi Một cánh cửa đóng lại thì sẽ có một cánh cửa khác mở ra :funny:
                    F-page: https://www.facebook.com/St.Bull

Comment

Originally posted by 11520654 View Post
                      CLC và CTTT giống nhau ở chỗ
                      - Đây đều là các chương trình giáo dục đặc biệt được Nhà trường chú trọng đầu tư về cơ sở vật chất và chất lượng giảng viên tốt nhất. (Sĩ số ít, phòng học máy lạnh, phòng thực hành với cấu hình máy cao, 100% giảng viên chính có học vị tiến sĩ trở lên, được chọn lựa qua quy trình khắc khe...)
                      Khác nhau:
                      - CTTT là sự hợp tác với Đại học Bang Oklahoma (USA) nên chương trình đào tạo hoàn toàn bằng tiếng anh (trừ các môn chính trị và thể chất).Đây là chương trình trọng điểm của Bộ nên có sự hỗ trợ học phí của nhà Nước nên học phí khá tương đối.

- CLC là hình thức đào tạo mới, nhằm tạo điều kiện tốt nhất cho sinh viên về giảng dạy lẫn môi trường học tập. Học bằng tiếng việt. (Tuy nhien do tự chủ tài chính nên học phí tương đương).

Em có thể hiểu nôm na như sau : Khi em bị bệnh muốn vào bệnh viện chữa trị. THì thay vì vào bệnh viện công với mức viện phí thấp nhưng thường quá tải, chất lượng phục vụ và điều kiện chăm sóc kém. Thì các bệnh viện tư với trang thiết bị hiện đại, đội ngũ bác sĩ giỏi và điều kiện chăm sóc tốt.Trong đó CTTT là bệnh viện có sự hợp tác của nhà nước với nước ngoài, còn CLC giống như các bệnh viện tư nhưng thu hút các bác sĩ giỏi đầu ngành.
                      Zạ e cảm ơn ạ

Comment

Originally posted by dungvt View Post
                        Chào em,

Về cơ bản thì chương trình Chất lượng cao học chung chương trình khung với chương trình chính quy đại trà nhưng điều kiện cơ sở vật chất tốt hơn. Còn chương trình Tiên tiến là chương trình xây dựng với giáo trình riêng, hợp tác với đại học nước ngoài, học bằng tiếng Anh, sau khi học vài năm tại trường mình, em có thể đi du học tại trường đối tác để lấy bằng Đại học nước ngoài thay vì lấy bằng Đại học Việt Nam (kiểu như 2 năm tại UIT, 2 năm tại trường Oklahoma State University).

Còn chi tiết thì khi em lên trường làm thủ tục nhập học sẽ gặp cả giảng viên và sinh viên trong trường, tha hồ hỏi kỹ. Hình như tới 21-8 mới hết hạn đăng ký vào mấy chương trình đặc biệt cơ mà.

Thân ái,
                        Trí Dũng
                        E cảm ơn thầy

Comment

Originally posted by 12520781 View Post
                          ko biết có gì sai sót ko tại k7 lcú đó chưa có CLC, khác biệt cơ bản nhất là về av. CTTT hầu hết học = tiếng anh, CLC thì ít hơn. Về giảng viên bên CLC thì ko biết còn bên CTTT giảng viên lý thuyết đều từ Tiến sĩ trở lên. Nếu có gì sai sót thì nhờ thầy cô chỉnh sửa bổ sung
                          Zạ cảm ơn nhìu

Comment

LHQC

Collapse
                          Working...
                          X