Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi Về Việc Chuyển Nghành Sau Khi Tính Điểm Mới

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi Về Việc Chuyển Nghành Sau Khi Tính Điểm Mới

Chào các Thầy Phụ Trách Forum!
    Em xin hỏi về vấn đề như sau ạ!
    Sau khi có cách tính điểm mới của bộ giáo dục thì điểm thi của em đã được thay đổi, trước đó em đạt 26 điểm và trúng tuyển lớp CLC KTMT. Sau khi tính điểm mới thì điểm của em được sửa lại thành 26.5. Trường đã chuyển cho em vào lớp Hệ Thống Thông Tin nhưng khi đăng kí thi đại học thì nguyện vọng 1 của em là ngành truyền thông và mạng máy tính, NVPN 2 là KĨ THUẬT MÁY TÍNH.
    Vậy cho em hỏi là bây giờ sao em lại vào lớp HTTT mà không phải lớp KTMT ạ. Em có thể làm đơn xin chuyển vào lớp KTMT không ạ ( điểm chuẩn 26.5). Và làm đơn như thế nào và bao giờ thì có thể làm đơn chuyển ngành?

Originally posted by 14520241 View Post
    Chào các Thầy Phụ Trách Forum!
    Em xin hỏi về vấn đề như sau ạ!
    Sau khi có cách tính điểm mới của bộ giáo dục thì điểm thi của em đã được thay đổi, trước đó em đạt 26 điểm và trúng tuyển lớp CLC KTMT. Sau khi tính điểm mới thì điểm của em được sửa lại thành 26.5. Trường đã chuyển cho em vào lớp Hệ Thống Thông Tin nhưng khi đăng kí thi đại học thì nguyện vọng 1 của em là ngành truyền thông và mạng máy tính, NVPN 2 là KĨ THUẬT MÁY TÍNH.
    Vậy cho em hỏi là bây giờ sao em lại vào lớp HTTT mà không phải lớp KTMT ạ. Em có thể làm đơn xin chuyển vào lớp KTMT không ạ ( điểm chuẩn 26.5). Và làm đơn như thế nào và bao giờ thì có thể làm đơn chuyển ngành?
    Do ngành KTMT đã đủ chỉ tiêu nên không xét NVPN, vì vậy trường tự động cho em vào ngành còn thiếu chỉ tiêu.
    Nếu em có nguyện vọng học ngành khác thì có thể vào lớp CLC.

Comment

Điểm theo cách tính điểm mới của em là 26,33 vậy có được làm tròn thành 26,5 ko ạ!

Comment

Originally posted by thienlong View Post
        Điểm theo cách tính điểm mới của em là 26,33 vậy có được làm tròn thành 26,5 ko ạ!
        Không em, theo qui định thì điểm ưu tiên làm tròn đến 2 só lẻ

Comment

cho em hoi: em được 26d trúng tuyen vào chương trình CLC và đã đăng kí học ở trường, nhưng theo cách tính điểm mới em được 26.5 va trúng tuyển nghành KHMT, em có thể chuyển lại nghành KHMT được không ạ??

Comment

Originally posted by khuongnd View Post
            Do ngành KTMT đã đủ chỉ tiêu nên không xét NVPN, vì vậy trường tự động cho em vào ngành còn thiếu chỉ tiêu.
            Nếu em có nguyện vọng học ngành khác thì có thể vào lớp CLC.
            em có gọi hỏi bộ phận tuyển sinh bên trường thì nhận được trả lời là hết năm nhất sẽ được đăng kí chuyển ngành cùng mức điểm 26.5. thông tin này có đúng không ạ.

Comment

em có gọi hỏi bộ phận tuyển sinh bên trường thì nhận được trả lời là hết năm nhất sẽ được đăng kí chuyển ngành cùng mức điểm 26.5. thông tin này có đúng không ạ.
              Câu trả lời là đúng. Em có thể thao khảo trong Quy chế Sinh viên vấn đề chuyển ngành nhé. trang DAA có quy chế sinh viên em có thể tham khảo.
              Trang cá nhân của t này: ----->>>https://www.facebook.com/12520484ntt <<<-----
              Email của t này: ----->>> 12520484@gm.uit.edu.vn <<<-----
              Yahoo này: takemetoyourheart1212@yahoo.com.vn

Comment

tải file Quy che Dao tao theo hoc che tin chi_UIT.pdf để biết cách thức chuyển ngành nhé

Comment

LHQC

Collapse
                Working...
                X