Announcement

Collapse
No announcement yet.

Giấy đăng ký NVQS và giấy Tạm vắng NVQS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Giấy đăng ký NVQS và giấy Tạm vắng NVQS

Originally posted by 14520541 View Post
    Em có thể nhận giấy xác nhận là học sinh của trường hay giấy tờ tương đương để đưa cho ban chỉ huy quân sự để không phải mất thời gian đi lại và khám sức khỏe NVQS không?
    Em đã đăng kí thủ tục nhập học rồi, và ngày 15/8 em phải khám NVQS.
    P/s: em đã hỏi trong bài của người khác mà chưa có câu trả lời nên mới đăng bài mới, thầy cô thông cảm.
    Chào em!
    Tạm thời đặt tên như sau:
    - Giấy ĐK: Giấy chứng nhận đăng ký nghĩa vụ quân sự do Ban chỉ huy quân sự cấp quận – huyện cấp (xem mẫu ở bên dưới)
    - Giấy VM:Giấy xác nhận đăng ký vắng mặt do Ban chỉ huy quân sự cấp phường – xã nơi cư trú cấp

Một số ràng buộc như sau:
    - Em nộp đủ giấy tờ cho Trường (kể cả Giấy ĐKGiấy VM) thì em mới có thể xin Trường giấy xác nhận em là SV của UIT để em được tạm hoãn NVQS. Việc xin giấy này rất nhanh gọn.
    - Giấy ĐK: em được cấp khi em đã đăng ký NVQS tại địa phương (thường thì thanh niên >= 17 tuổi sẽ có giấy này)
    - Giấy VM: em mang giấy báo nhập học đưa cho họ sẽ cấp cho em giấy này.
    Attached Files
    Last edited by toannv; 12-08-2014, 22:36.

Hỏi về giấy xác nhận đăng kí vắng mặt nghĩa vụ quân sự?

Cho em hỏi giấy xác nhận đăng kí vắng mặt nghĩa vụ quân sự do Ban chỉ huy quân sự cấp Phường /Xã cấp làm sao có thể lấy đc ạ? em không hiểu về giấy này @@

Comment

Originally posted by 14520515 View Post
      Cho em hỏi giấy xác nhận đăng kí vắng mặt nghĩa vụ quân sự do Ban chỉ huy quân sự cấp Phường /Xã cấp làm sao có thể lấy đc ạ? em không hiểu về giấy này @@
      cùng câu hỏi

Comment

em cũng cùng câu hỏi ạ, sẵn cho em hỏi thiếu sổ đoàn có bị sao không ạ??? lên đại học có kết nạp đoàn lại ko ạ?

Comment

Originally posted by 14520515 View Post
          Originally posted by 14520105 View Post
          cùng câu hỏi
          Em nhờ phụ huynh mang giấy báo nhập học lên xin về và gởi cho em.

Comment

Giấy xác nhận đăng ký vắng mặt do Ban chỉ huy quân sự cấp phường – xã nơi cư trú ?

Cho em hỏi là cái giấy Giấy xác nhận đăng ký vắng mặt do Ban chỉ huy quân sự cấp phường – xã nơi cư trúc cấp đó mà sao khi lên trên Quận đội ở địa phương em, người nhà cầm giấy báo nhập học lên xin giấy đó mà người ta bảo phải có giấy đăng ký nghĩa vụ quân sự kia mới có giấy đó, nhưng giờ chỉ xin được giấy "Di chuyển đăng kí nghĩa vụ quân sự", giấy đó có được không ?

Comment

Originally posted by 14521100 View Post
              Cho em hỏi là cái giấy Giấy xác nhận đăng ký vắng mặt do Ban chỉ huy quân sự cấp phường – xã nơi cư trúc cấp đó mà sao khi lên trên Quận đội ở địa phương em, người nhà cầm giấy báo nhập học lên xin giấy đó mà người ta bảo phải có giấy đăng ký nghĩa vụ quân sự kia mới có giấy đó, nhưng giờ chỉ xin được giấy "Di chuyển đăng kí nghĩa vụ quân sự", giấy đó có được không ?
              Em coi bài viết đầu tiên (post#1)

Comment

Nhưng người nhà cầm giấy báo nhập học lên Quận đội xin thì người ta không cho giấy vắng mặt giờ chịu chết rồi thầy ạ

Comment

Nhưng người nhà cầm giấy báo nhập học lên Quận đội xin thì người ta không cho giấy vắng mặt giờ chịu chết rồi thầy ạ
                  Người ta nói lý do vì sao hả em?

Comment

Người ta nói là chỉ có giấy di chuyển nghĩa vụ quân sự thôi à để em hỏi kĩ lại thử, em chưa biết mẫu giấy đó ra sao, nó ghi Mẫu là: GIẤY DI CHUYỂN ĐĂNG KÍ NGHĨA VỤ QUÂN SỰ, Kính gửi: Trường ĐHCNTT, ...., XIn chuyển công dân... đến đơn vị, xin đơn vị tạo điều kiện.... em chỉ nghe thoáng là thế, giờ mà có mẫu giấy thì người ta sẽ làm ạ.

Comment

Người ta nói là chỉ có giấy di chuyển nghĩa vụ quân sự thôi à để em hỏi kĩ lại thử, em chưa biết mẫu giấy đó ra sao, nó ghi Mẫu là: GIẤY DI CHUYỂN ĐĂNG KÍ NGHĨA VỤ QUÂN SỰ, Kính gửi: Trường ĐHCNTT, ...., XIn chuyển công dân... đến đơn vị, xin đơn vị tạo điều kiện.... em chỉ nghe thoáng là thế, giờ mà có mẫu giấy thì người ta sẽ làm ạ.
                      Đúng rồi đó em. Em lấy ngay

Comment

Thầy ơi, tóm lại là giấy Di chuyển nghĩa vụ quân sự cũng nộp được cho trường phải không ạ ?

Comment

Originally posted by toannv View Post
                          Đúng rồi đó em. Em lấy ngay
                          Thế là em yên tâm, cảm ơn thầy

Comment

Thầy ơi, tóm lại là giấy Di chuyển nghĩa vụ quân sự cũng nộp được cho trường phải không ạ ?
                            e bị mất giấy nvqs thì làm sao hả thầy?

Comment

Originally posted by 14520105 View Post
                              e bị mất giấy nvqs thì làm sao hả thầy?
                              Em nhờ người nhà xin lại, sau đó gởi vào cho em.

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X