Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Hỏi] Laptop chỉ có 1 lỗ cắm phone ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Hỏi] Laptop chỉ có 1 lỗ cắm phone ???

Em đang dùng laptop ASUS A42f, mà dòng này chỉ có 1 lỗ cắm phone mà ko có lỗ cắm mic vì đã tích hợp míc trên máy, mà míc trên máy thì siêu cùi ko thể đáp ứng niềm đam mê ca hát của em. Vậy mọi người cho em hỏi có cách nào khắc phục vấn đề này không nhỉ :|

Originally posted by 09520720 View Post
    Em đang dùng laptop ASUS A42f, mà dòng này chỉ có 1 lỗ cắm phone mà ko có lỗ cắm mic vì đã tích hợp míc trên máy, mà míc trên máy thì siêu cùi ko thể đáp ứng niềm đam mê ca hát của em. Vậy mọi người cho em hỏi có cách nào khắc phục vấn đề này không nhỉ :|
    Đề xuất ý kiến tới nhà sản xuất xem bạn, máy của mình không tích hợp sẵn mic nên có cái chỗ cắm mic.....keke
    Hãy là chính mình!

Comment

tìm phone giống phone điện thoại đó bác :-?

Comment

Bạn coi thử trong các phần mềm kèm theo máy, nhất là phần mềm kèm theo driver có cái phần mềm nào cho phép dùng lỗ phone để cắm mic ko?

Comment

mic đã được tích hợp trong thân máy đấy bạn
          NGoài ra có thể check thêm tại đây:http://backlove.wordpress.com/2011/1...top-asus-a42f/

Comment

Originally posted by 08520160 View Post
            mic đã được tích hợp trong thân máy đấy bạn
            NGoài ra có thể check thêm tại đây:http://backlove.wordpress.com/2011/1...top-asus-a42f/
            Mỗi lần hát thì bê cái máy lên thay mic nhé =))
            Nếu bạn không đủ giỏi, đừng cố đi ngược đám đông.

Comment

Originally posted by toannv View Post
              Bạn coi thử trong các phần mềm kèm theo máy, nhất là phần mềm kèm theo driver có cái phần mềm nào cho phép dùng lỗ phone để cắm mic ko?
              em cám ơn thầy, đúng là có driver realtek lúc cắm jack vào có cho chọn mic or head, nhưng mà chọn mic thì lại ko nghe được tiếng T.T, còn bị nhiễu radio nữa chứ. Được cái này mất cái kia, dùng jack chuyển 1 lỗ ra 2 lỗ 3.5 không biết nó có hoạt động không thầy nhỉ
              Last edited by 09520720; 09-01-2012, 21:42.

Comment

jack phone chứ có phải là usb đâu mà 1->2. Cách tốt nhất là mua cái lap mới.
                Trần Trung Ngôn UIT-CE 08520257
                My Blog

Comment

Originally posted by 08520257 View Post
                  jack phone chứ có phải là usb đâu mà 1->2. Cách tốt nhất là mua cái lap mới.
                  http://muahot.com/alo-Product/226/da...ngo_phone.html
                  loại này nè anh, nhưng ko biết nó có tương thích hay ko thôi

Comment

http://muahot.com/alo-Product/226/da...ngo_phone.html
                    loại này nè anh, nhưng ko biết nó có tương thích hay ko thôi
                    Loại này chỉ sao chép tín hiệu từ 1 ra 2 để cắm vừa loa vừa headphone chứ không có cắm mic được.

Comment

dùng cái phone tích hợp mic luôn kiểu như của điện thoại ấy

Comment

Originally posted by 08520348 View Post
                        dùng cái phone tích hợp mic luôn kiểu như của điện thoại ấy
                        Nhưng cái máy có chịu hiểu đó là cái mic hay không là một vấn đề cần cẩn trọng nha.

Comment

Originally posted by 07520004 View Post
                          Nhưng cái máy có chịu hiểu đó là cái mic hay không là một vấn đề cần cẩn trọng nha.
                          Thế cái crack 3 li 2 đầu thì sao nhỉ???

Comment

Mua cái chuyển 01 cổng USB ra 02 cổng âm thanh (1 loa + 1 mic) cho nhanh. Giá cũng rẻ đâu hơn kém 50k gì đấy.
                            -------------------------------------
                            Đời là bể khổ.
                            Quay đầu là bờ ai ngờ là đại dương.
                            ------------------------------------------------------------------------

Comment

Originally posted by 07520004 View Post
                              Trong cái lỗ cắm jack của máy em là nó in hình cái headphone chứ ko in hình míc, híc

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X