Announcement

Collapse
No announcement yet.

cần giúp đỡ chọn mua laptop

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Xin ý kiến cần giúp đỡ chọn mua laptop

các anh chị cho em hỏi em đang phân vân giữa 2 con, muốn nhờ anh chị tư vấn nên lấy con nào ạ? hoặc có con nào tương đương mà tốt hơn ko ạ?

ASUS K551LN-XX317D (hoặc XX317H có kèm theo win 8.1 bản quyền)

Dell Inspiron 5547 i5 4210U/4G/500G/VGA 2G

nhu cầu của e là phục vụ cho học tập ngành CNTT và game mới (NFS, CoD, Crysis 2, 3, Assassin's Creed series,...) ở mức vừa phải tầm tiền 15, 16 triệu đổ lại thôi ạ. Em cảm ơn ạ.

theo mình bạn lên dùng con này thì hiệu quả hơn với công việc của bạn Dell Inspiron 5547 i5 4210U/4G/500G/VGA 2G

Comment

Với cái giá đó thì có rất rất nhiều máy ngon.
      Nếu xét riêng 2 con đó thì mình vote con Asus, vì bọn Inspirion rất chán đời, nếu có thì xách Vostro trở lên, chứ mấy con inspirion không đáng chơi, thằng cùng phòng mình dùng 1 con inspirion chip 4200u, vga 2gb mà chạy lag và kém hơn rất nhiều con Asus 4200u card on.
      Còn nếu là mình thì có lẽ mình sẽ xách 1 con Probook hoặc asus dòng p là dòng dành cho doanh nhân nhỏ, bền, mạnh mẽ. Chả hạn HP Probook 450 G1, Asus P550LN-XO165D.
      Chữ ký mà không chèn được hình thì thôi không ký nữa.

Comment

Mà bạn nên tránh mấy cái máy có Win bản quyền đi, vì mình có key của ms mà, chứ một máy bình thường sẽ rẻ hơn so với máy có win bản quyền.
        Chữ ký mà không chèn được hình thì thôi không ký nữa.

Comment

Originally posted by 14520275 View Post
          Với cái giá đó thì có rất rất nhiều máy ngon.
          Nếu xét riêng 2 con đó thì mình vote con Asus, vì bọn Inspirion rất chán đời, nếu có thì xách Vostro trở lên, chứ mấy con inspirion không đáng chơi, thằng cùng phòng mình dùng 1 con inspirion chip 4200u, vga 2gb mà chạy lag và kém hơn rất nhiều con Asus 4200u card on.
          Còn nếu là mình thì có lẽ mình sẽ xách 1 con Probook hoặc asus dòng p là dòng dành cho doanh nhân nhỏ, bền, mạnh mẽ. Chả hạn HP Probook 450 G1, Asus P550LN-XO165D.
          cám ơn bạn đã góp ý, mình cũng cân nhắc con 450 G1 bản core i5 4210M mới ra, nhưng mình thấy nhiều người phàn nàn về màn hình của nó với hay bị lỗi lặt vặt lúc đầu khi sử dụng, và cái mặt ngoài phủ nhung mình ko thích lắm, với lại hình như nó dày và khá nặng.

con Asus kia mình đang cân nhắc lấy ở Trần Anh hoặc FPT vì giá rẻ hơn ở TGDD do ko kèm win bản quyền, win mình có thể tự cài tự active đc, con Asus dòng P có con nào mới hơn ko ạ? nếu ko thì chắc mình quay lại với con Asus K551LN-XX317D. bạn cho mình ý kiến con Probook 450 G1 nhé, mình rất ngại vụ màn hình với lỗi đó

Comment

mình hỏi giữa 2 con Dell Ins 7537 70044441 với con Asus N56JN-XO102D thì nên lấy em nào ạ? cùng nhu cầu, nếu đc thì e sẽ cố lết đến 2 con đó

Comment

Chắc chắn là con Asus N sẽ ngon hơn rồi, nhưng nếu bạn muốn chơi game thì nên tham khảo các dòng máy của MSI

Tránh xa Dell Inspiron ra nhé, mình chưa thấy ai xài mà không chê hết.

Comment

Vote ThinkPad T440p. ThinkPad nổi tiếng trâu bò, linh kiện tốt . Đang xài và rất hài lòng bàn phím bấm sướng vs touchpad nhạy .

Comment

Originally posted by 12520137 View Post
                  Chắc chắn là con Asus N sẽ ngon hơn rồi, nhưng nếu bạn muốn chơi game thì nên tham khảo các dòng máy của MSI
                  Tránh xa Dell Inspiron ra nhé, mình chưa thấy ai xài mà không chê hết.
                  bạn mình cũng đang xài con 7537 đó đây mà nó khen quá trời..., mình xem review 1 số diễn đàn cũng thấy con Dell Ins 15 7000 series đặc biệt là con 7537 đc đánh giá cao mà

Comment

Originally posted by 14520416 View Post
                    Vote ThinkPad T440p. ThinkPad nổi tiếng trâu bò, linh kiện tốt . Đang xài và rất hài lòng bàn phím bấm sướng vs touchpad nhạy .
                    kinh phí của e có 15 - 17 củ thôi bác ơi, con đó >20 củ rồi

Comment

Originally posted by ntl2309 View Post
                      kinh phí của e có 15 - 17 củ thôi bác ơi, con đó >20 củ rồi
                      xem thử nhé inbox để có gia fix

Comment

LHQC

Collapse
                      Working...
                      X